เร็วๆ นี้พี่สิบหมื่นกำลังจะเปิดห้องตัวอย่างโครงการน้องใหม่สไตล์ "เด็กเส้น" อย่าง "The Line Vibe" กันแล้ว เหล่าสาวกที่ลอยคอรอคอย เตรียมแคะกระปุกกันให้ไวเลยครับ
โครงการนี้เป็นคอนโดใหม่ใจกลางห้าแยกลาดพร้าว ใกล้รถไฟฟ้าถึง 2 สาย จะไป BTS ห้าแยกลาดพร้าวก็เพียง 300 เมตร หรือ MRT พหลโยธินก็แค่ 700 เมตร เหมาะกับคนสองใจยิ่งนัก อิอิ
ความอุดมสมบูรณ์หายห่วง ตั้งอยู่ตรงข้าม เซ็นทรัลลาดพร้าว ติดโลตัส ไม่ไกลจาก Union Mall ทำเลระดับนี้ แทบไม่ต้องสะดุ้งนิ้วสาธยายให้เปลืองพลังงานหรอกเนอะ
ใครชอบความสวยงามมีเอกลักษณ์ "The Line Vibe" นับว่าตอบโจทย์จริงๆ โครงการนี้ได้แรงบันดาลใจมาจาก Vibrancy นำคลื่นน้ำ คลื่นแสง และคลื่นเสียง มาออกแบบเชื่อมโยงกับความเป็นธรรมชาติ มองแล้วสบายตาสบายใจวัยสะรุ่นที่สุด รอบโครงการครบครันแค่ไหน ส่วนกลางที่ให้ก็ไม่ยิ่งหย่อนไปกว่ากันครับ จัดเต็มอู้ฟู่สไตล์พี่สิบหมื่น
ที่สำคัญ เห็นแล้วต้องใช้คำว่า "คุ้มเกินราคา"
เพราะ 1 ห้องนอนไซส์ใหญ่ ขนาด 32 ตร.ม. มีค่าตัวเริ่มต้นเพียงแค่ 3.29 ล้านบาท! * อันนี้เรื่องจริงไม่ได้โม้!
จะชอบอะไรแค่ไหน ก็ไม่เท่า "สบายกระเป๋า" เรื่องสำคัญที่สุดล่ะ 5555
ห้องไซส์ใหญ่ในราคา Affordable Price 32 ตร.ม. ราคา 3.29 ล้าน เฉลี่ยแล้วก็ประมาณ 110,000 บาท/ตร.ม. เอง! ในขณะที่ ราคาเฉลี่ยคอนโดในโซนเดียวกันจะอยู่ที่ประมาณ 150,000 บาท/ตร.ม.
3 ล้านกว่าๆ โครงการอื่นอาจจะได้ห้องขนาดเล็กกว่าประมาณ 24-28 ตร.ม. แต่ถ้าเป็นที่ "The Line Vibe" ราคานี้ได้ห้องไซส์ใหญ่ เอาไปเลยจุกๆ 32 ตร.ม. ผมถึงบอกไงว่า...คุ้ม!!
แวะมาบอกกันวันนี้เพราะไม่อยากให้พลาด "เด็กเส้น" ตัวนี้ไปครับ ทำเลดี ราคาโดน ไม่ต้องมัวคิดเยอะแล้ว จิ้มลงทะเบียนก่อนได้เลย ที่นี่ อ้อ! ลงทะเบียนไว้ยังได้ส่วนลดเพิ่มอีกตั้ง 40,000 บาท* นะครับ ของดีมีให้ก็อย่าช้าไปเชียววว
ส่วนใครอยากไปชมห้องตัวอย่างกันก่อนล่ะก็ เร็วๆ นี้ได้เจอกันแน่ ยังไงสนใจสอบถามเพิ่มเติมก็โทรไปได้เลยที่เบอร์ 1685 หรือแอดไลน์ ตรงนี้ ก็สะดวกไม่แพ้กันจ้า
ใครชอบธรรมชาติ ชอบชีวิตที่มีสีสัน ที่สำคัญยังอยากเป็นเจ้าของโครงการใหม่ในทำเลงาม ใกล้รถไฟฟ้า 2 สาย แถมมีห้องไซส์ใหญ่ในราคาจิ๊บๆ แบบนี้ อย่ารอช้าครับ คลิกลงทะเบียนด้านบนได้เล้ยยย
Tag : The Line Vibe | SANSIRI | แสนสิริ
“ได้วิวแม่น้ำ สวยขนาดนี้เลยรึนี่?!“ เป็นความรู้สึกของผมตอนที่ขึ้นไปชั้น 38 วิวสวยแบบไม่มีอะไรมาบดบังเลย มีมุมที่เห็นสวนเบญจกิติด้วย
สำหรับผมแล้ว BTS สถานี "ห้าแยกลาดพร้าว" เป็น สถานี Interchange กับ MRT ที่ผมชอบที่สุด และมักจะเป็นทำเลที่ผมแนะนำ ให้คนมาอยู่อาศัยมากที่สุดอันดับต้นๆเลย
มีความท้าทายเล็กๆ กับการเปลี่ยนอดีต ’สถานทูตออสเตรเลีย‘ ให้กลายมาเป็น ‘Luxury Condo’ และ ’Mixed-Use’ ระดับ ’iconic’ ริม ’ถนนสาทร‘
'เกือบหลับ แต่กลับมาได้' จะมีโครงการไหนกันเชียวที่จะเหมาะกับคำนี้ ถ้าไม่ใช่ 'Hyde Riverbay Charoennakorn' (ไฮด์ ริเวอร์เบย์ เจริญนคร)
โครงการใหม่ของ Major ที่แน่มาก แกร่งมาก เพราะไม่หวั่นไหวกับการต้องถูกขนาบข้างโดย Sansiri แบบรั้วชนรั้วเลย!
'dcondo calm Ramkhamhaeng 40' (ดีคอนโด คาล์ม รามคําแหง 40) ก็เป็นอีกโครงการที่ผมบอกเลยว่า คุณจะลืมภาพจำของแบรนด์ดีคอนโดแบบเดิมๆ ไปแทบหมดสิ้น เพราะโครงการนี้ เค้าอยู่ใกล้รถไฟฟ้าถึง 2 สาย ทั้งสายสีส้มและสายสีเหลือง!!!
ไหนใครกำลังจะรีไฟแนนซ์กันบ้าง ใครกำลังผ่อนบ้านอยู่เพลิน ๆ นี่ห้ามลืมเด็ดเลยนะ เพราะหนี้บ้านพอพ้น 3 ปีแรก ดอกเบี้ยจะพุ่งขึ้นแบบก้าวกระโดดเลย
ขออวดว่าผมได้รีวิวหนังสือเล่มนี้ก่อนหนหน้านี้แล้วด้วยนะ อิอิ แต่ที่จริงผมไม่ได้ตั้งใจรีวิวหรอก แต่เป็นคนอ่านหนังสือแล้วชอบ ‘Short Note’ ประโยคดีๆ คมๆ เก็บไว้ แต่ปรากฏว่ามันโดนบาดเยอะมาก จนสามารถเอามาลงในเพจได้เลย
ช่วงนี้ผมชอบเข้าไปดูงานออกแบบของ Foster + Partners บ่อยสุดๆ คือรู้สึกได้เลยว่าเราอินกับสไตล์การออกแบบของเค้ามากๆ ซึ่งถ้าใครไม่รู้ว่าเค้าคือใคร Foster + Partners คือบริษัทที่ออกแบบ Apple Store ตรงเซ็นทรัลเวิลด์ นั่นแหละครับ น่าจะพออ๋อกันขึ้นมาบ้างเนอะ
ยุคนี้ใครเค้าเที่ยวต่างประเทศกัน คนรวยเค้าเที่ยวนอกโลกครับ!
Apple Store นี่ไม่ว่าจะไปเปิดสาขาที่ไหน ก็สามารถกลายเป็นแลนด์มาร์คของที่นั้นๆ ได้ตลอด ล่าสุดเค้าเพิ่งเปิดสาขาใหม่ที่ประเทศมาเลเซีย ไปหมาดๆ เมื่อวันที่ 22 มิถุนายน ที่ผ่านมานี่เอง ซึ่งนี่เป็นสาขาแรกของมาเลเซีย
เดือน 7 กำลังจะผ่านพ้นอีกแล้วนะครับ ตอนนี้อากาศกำลังชุ่มฉ่ำแบบสุด ๆ ไปเลย ซึ่งหลายเดือนที่ผ่านมามีสัญญาณว่าดอกเบี้ยแบบคงที่เริ่มกลับมาแล้วนะ