ช่วงนี้เรียกได้ว่าโปรโมชั่นอสังหาฯ มีเข้ามาได้ทุกวี่ทุกวันจริงๆ ฮะ ช่วงนี้ใครอยากมีคอนโดเป็นของตัวเองสักยูนิตต้องรีบแล้วแหละ ล่าสุดกับอีกโครงการทำเลใกล้รถไฟฟ้าสายสีเหลือง อย่าง เดอะคิวบ์ ลอฟท์ ศรีนครินทร์-เทพารักษ์ เค้ามีโปรใจดี 3 ต่อ ในราคาเริ่มต้นไม่ถึง 2 ล้าน!!
โครงการ The Cube Loft Srinakarin-Thepharak เป็นโครงการสร้างเสร็จใหม่ สไตล์ลอฟท์สูง 8 ชั้น มีส่วนกลางลอยฟ้าบนชั้น 8 และสวนสวย Sky Garden ทำเลศรีนครินทร์-เทพารักษ์ ใกล้รถไฟฟ้าสายสีเหลือง สถานีศรีแบริ่ง 100 เมตร และใกล้ทางด่วน 3 สาย ทางด่วนกาญจนาภิเษก (ถนนวงแหวนรอบนอกฝั่งตะวันออก) ศรีรัช และบูรพาวิถี
ล่าสุดเค้ามอบโปรโมชั่นให้กับผู้ที่สนใจพิเศษเฉพาะภายในงาน Thailand Friendly Design Expo 2022 มหกรรมอารยสถาปัตย์และนวัตกรรมสุขภาพเพื่อคนทั้งมวล ครั้งที่ 5เปิดให้จองเพียง 999 บาท/ยูนิต รับโปรฯ ‘ใจดีให้ 3 ต่อ’ ในราคาพิเศษเริ่มต้นเพียง 1.49 ล้านบาท*
พิเศษต่อที่ 1 รับเงินคืนสูงสุด 200,000 บาท*
พิเศษต่อที่ 2 รับเฟอร์นิเจอร์ครบทุกฟังก์ชั่น (Fully Furnished) เคาน์เตอร์ครัว (Built in) และเครื่องปรับอากาศ ทุกยูนิต
พิเศษต่อที่ 3 รับบัตรของขวัญทองคำ (Gift Voucher) มูลค่า 10,000 บาท ทุกยูนิต
สามารถไปพบกับบูธ The Cube Loft Srinakarin-Thepharak (บูธ B21) และโครงการอื่นๆ ระหว่างวันที่ 10 – 13 กุมภาพันธ์ 2565 (รวม 4 วัน) ณ ศูนย์ประชุมไบเทค บางนา โดยโครงการมีขนาดห้องตั้งแต่ 23.5 – 34.5 ตารางเมตร จัดเลย์เอาท์ห้องให้เลือกถึง 6 แบบ
ใครสนใจ ต้องไปให้ทันนะ ย้ำอีกทีว่า 10 – 13 กุมภาพันธ์ 2565 (รวม 4 วัน) ณ ศูนย์ประชุมไบเทค บางนา เท่านั้นครับผมม
Tag : มหกรรมอารยสถาปัตย์ฯ ครั้งที่ 5 | เดอะคิวบ์ ลอฟท์ ศรีนครินทร์ |
“ได้วิวแม่น้ำ สวยขนาดนี้เลยรึนี่?!“ เป็นความรู้สึกของผมตอนที่ขึ้นไปชั้น 38 วิวสวยแบบไม่มีอะไรมาบดบังเลย มีมุมที่เห็นสวนเบญจกิติด้วย
สำหรับผมแล้ว BTS สถานี "ห้าแยกลาดพร้าว" เป็น สถานี Interchange กับ MRT ที่ผมชอบที่สุด และมักจะเป็นทำเลที่ผมแนะนำ ให้คนมาอยู่อาศัยมากที่สุดอันดับต้นๆเลย
มีความท้าทายเล็กๆ กับการเปลี่ยนอดีต ’สถานทูตออสเตรเลีย‘ ให้กลายมาเป็น ‘Luxury Condo’ และ ’Mixed-Use’ ระดับ ’iconic’ ริม ’ถนนสาทร‘
'เกือบหลับ แต่กลับมาได้' จะมีโครงการไหนกันเชียวที่จะเหมาะกับคำนี้ ถ้าไม่ใช่ 'Hyde Riverbay Charoennakorn' (ไฮด์ ริเวอร์เบย์ เจริญนคร)
โครงการใหม่ของ Major ที่แน่มาก แกร่งมาก เพราะไม่หวั่นไหวกับการต้องถูกขนาบข้างโดย Sansiri แบบรั้วชนรั้วเลย!
'dcondo calm Ramkhamhaeng 40' (ดีคอนโด คาล์ม รามคําแหง 40) ก็เป็นอีกโครงการที่ผมบอกเลยว่า คุณจะลืมภาพจำของแบรนด์ดีคอนโดแบบเดิมๆ ไปแทบหมดสิ้น เพราะโครงการนี้ เค้าอยู่ใกล้รถไฟฟ้าถึง 2 สาย ทั้งสายสีส้มและสายสีเหลือง!!!
ไหนใครกำลังจะรีไฟแนนซ์กันบ้าง ใครกำลังผ่อนบ้านอยู่เพลิน ๆ นี่ห้ามลืมเด็ดเลยนะ เพราะหนี้บ้านพอพ้น 3 ปีแรก ดอกเบี้ยจะพุ่งขึ้นแบบก้าวกระโดดเลย
ขออวดว่าผมได้รีวิวหนังสือเล่มนี้ก่อนหนหน้านี้แล้วด้วยนะ อิอิ แต่ที่จริงผมไม่ได้ตั้งใจรีวิวหรอก แต่เป็นคนอ่านหนังสือแล้วชอบ ‘Short Note’ ประโยคดีๆ คมๆ เก็บไว้ แต่ปรากฏว่ามันโดนบาดเยอะมาก จนสามารถเอามาลงในเพจได้เลย
ช่วงนี้ผมชอบเข้าไปดูงานออกแบบของ Foster + Partners บ่อยสุดๆ คือรู้สึกได้เลยว่าเราอินกับสไตล์การออกแบบของเค้ามากๆ ซึ่งถ้าใครไม่รู้ว่าเค้าคือใคร Foster + Partners คือบริษัทที่ออกแบบ Apple Store ตรงเซ็นทรัลเวิลด์ นั่นแหละครับ น่าจะพออ๋อกันขึ้นมาบ้างเนอะ
ยุคนี้ใครเค้าเที่ยวต่างประเทศกัน คนรวยเค้าเที่ยวนอกโลกครับ!
Apple Store นี่ไม่ว่าจะไปเปิดสาขาที่ไหน ก็สามารถกลายเป็นแลนด์มาร์คของที่นั้นๆ ได้ตลอด ล่าสุดเค้าเพิ่งเปิดสาขาใหม่ที่ประเทศมาเลเซีย ไปหมาดๆ เมื่อวันที่ 22 มิถุนายน ที่ผ่านมานี่เอง ซึ่งนี่เป็นสาขาแรกของมาเลเซีย
เดือน 7 กำลังจะผ่านพ้นอีกแล้วนะครับ ตอนนี้อากาศกำลังชุ่มฉ่ำแบบสุด ๆ ไปเลย ซึ่งหลายเดือนที่ผ่านมามีสัญญาณว่าดอกเบี้ยแบบคงที่เริ่มกลับมาแล้วนะ