MRT : บางพลัด / /
10 Mar 2022 15:00เรียกได้ว่าเป็นโครงการที่ปังตั้งแต่เปิดตัวเลยฮะ ผมยังจำภาพเหตุการณ์ที่มีคนต่อแถวยาวเหยียดในวัน Pre – Sales ได้อยู่เลยครับ
เผลอแปปเดียว โครงการ "ไอดีโอ จรัญฯ70 - ริเวอร์วิว" ก็ใกล้สร้างเสร็จเต็มแก่แล้วครับ ต้องบอกเลยว่าไวมากๆ และที่สำคัญโครงการนี้อนันดาได้ทำเลสุดยอดทั้งในแง่ของการเดินทาง และวิวทิวทัศน์
ตัวโครงการนี้ตั้งอยู่ใน Location ที่ดีมากๆ ใกล้รถไฟฟ้าสายสีน้ำเงินที่ตอนนี้ รถไฟฟ้าเปิด Loop ครบวงเดินทางสะดวกทั้งฝั่งธนฯ และ ฝั่งพระนครฯ
โดยโครงการอยู่ห่างจาก MRT สถานีบางพลัด เพียงแค่ 295 เมตร แถมยังใกล้ Tesco Lotus แค่ 140 เมตร ที่สำคัญคือลูกบ้านโครงการนี้ได้กำไรกันไปเต็มๆ ฮะ เพราะไม่ว่าจะอยู่ทิศไหนก็สามารถเทควิวแม่น้ำเจ้าพระยาได้แบบงามๆ ทุกยูนิต โดยทิศเหนือจะเห็นวิวรัฐสภาใหม่ ทางทิศใต้จะเห็นวิวสะพานซังฮี้ สวยงามเต็มอิ่มกับวิวแม่น้ำทั้งกลางวันและกลางคืน ทำเลระดับนี้บอกเลยว่าถ้าตึกสร้างเสร็จปุ๊บมีแนวโน้มปรับราคาขึ้นแน่ๆ
ขึ้นชื่อว่าอนันดา Facilities ต้องไม่ธรรมดาอยู่แล้วครับ จัดหนัก จัดเต็ม คุ้มค่าราคา ทั้ง Lobby, Smart Locker, สระว่ายน้ำ, สตีม ซาวน่า, Social Club, Fitness ทั้ง Indoor & Outdoor, Sky Lounge, Co-working Space, Jogging track, Playground, Courtyard และ Pocket Terrace
เตรียมตัวช็อคกันอีกครั้ง ก่อนตึกเสร็จในราคาสุดสะท้าน เริ่มเพียง 1.89 ลบ.*!!
จรัญฯ สะเทือนแล้ว สะเทือนอีก ราคาแบบนี้ อย่ามัวแต่สตั๊นรีบไปลงทะเบียนกันให้ไวได้ที่ คลิก
ย้ำอีกทีว่าโครงการใกล้เสร็จแล้วนะ ใครฝันอยากมีคอนโดวิวแม่น้ำเจ้าพระยาแบบนี้ อย่ารอช้า ราคาแบบนี้แนะนำว่ารีบคว้าให้ไวเลย !!
Tag : Ideo Charan70 - Riverview | ไอดีโอ จรัญฯ70 - ริเวอร์วิว |
“ได้วิวแม่น้ำ สวยขนาดนี้เลยรึนี่?!“ เป็นความรู้สึกของผมตอนที่ขึ้นไปชั้น 38 วิวสวยแบบไม่มีอะไรมาบดบังเลย มีมุมที่เห็นสวนเบญจกิติด้วย
สำหรับผมแล้ว BTS สถานี "ห้าแยกลาดพร้าว" เป็น สถานี Interchange กับ MRT ที่ผมชอบที่สุด และมักจะเป็นทำเลที่ผมแนะนำ ให้คนมาอยู่อาศัยมากที่สุดอันดับต้นๆเลย
มีความท้าทายเล็กๆ กับการเปลี่ยนอดีต ’สถานทูตออสเตรเลีย‘ ให้กลายมาเป็น ‘Luxury Condo’ และ ’Mixed-Use’ ระดับ ’iconic’ ริม ’ถนนสาทร‘
'เกือบหลับ แต่กลับมาได้' จะมีโครงการไหนกันเชียวที่จะเหมาะกับคำนี้ ถ้าไม่ใช่ 'Hyde Riverbay Charoennakorn' (ไฮด์ ริเวอร์เบย์ เจริญนคร)
โครงการใหม่ของ Major ที่แน่มาก แกร่งมาก เพราะไม่หวั่นไหวกับการต้องถูกขนาบข้างโดย Sansiri แบบรั้วชนรั้วเลย!
'dcondo calm Ramkhamhaeng 40' (ดีคอนโด คาล์ม รามคําแหง 40) ก็เป็นอีกโครงการที่ผมบอกเลยว่า คุณจะลืมภาพจำของแบรนด์ดีคอนโดแบบเดิมๆ ไปแทบหมดสิ้น เพราะโครงการนี้ เค้าอยู่ใกล้รถไฟฟ้าถึง 2 สาย ทั้งสายสีส้มและสายสีเหลือง!!!
ไหนใครกำลังจะรีไฟแนนซ์กันบ้าง ใครกำลังผ่อนบ้านอยู่เพลิน ๆ นี่ห้ามลืมเด็ดเลยนะ เพราะหนี้บ้านพอพ้น 3 ปีแรก ดอกเบี้ยจะพุ่งขึ้นแบบก้าวกระโดดเลย
ขออวดว่าผมได้รีวิวหนังสือเล่มนี้ก่อนหนหน้านี้แล้วด้วยนะ อิอิ แต่ที่จริงผมไม่ได้ตั้งใจรีวิวหรอก แต่เป็นคนอ่านหนังสือแล้วชอบ ‘Short Note’ ประโยคดีๆ คมๆ เก็บไว้ แต่ปรากฏว่ามันโดนบาดเยอะมาก จนสามารถเอามาลงในเพจได้เลย
ช่วงนี้ผมชอบเข้าไปดูงานออกแบบของ Foster + Partners บ่อยสุดๆ คือรู้สึกได้เลยว่าเราอินกับสไตล์การออกแบบของเค้ามากๆ ซึ่งถ้าใครไม่รู้ว่าเค้าคือใคร Foster + Partners คือบริษัทที่ออกแบบ Apple Store ตรงเซ็นทรัลเวิลด์ นั่นแหละครับ น่าจะพออ๋อกันขึ้นมาบ้างเนอะ
ยุคนี้ใครเค้าเที่ยวต่างประเทศกัน คนรวยเค้าเที่ยวนอกโลกครับ!
Apple Store นี่ไม่ว่าจะไปเปิดสาขาที่ไหน ก็สามารถกลายเป็นแลนด์มาร์คของที่นั้นๆ ได้ตลอด ล่าสุดเค้าเพิ่งเปิดสาขาใหม่ที่ประเทศมาเลเซีย ไปหมาดๆ เมื่อวันที่ 22 มิถุนายน ที่ผ่านมานี่เอง ซึ่งนี่เป็นสาขาแรกของมาเลเซีย
เดือน 7 กำลังจะผ่านพ้นอีกแล้วนะครับ ตอนนี้อากาศกำลังชุ่มฉ่ำแบบสุด ๆ ไปเลย ซึ่งหลายเดือนที่ผ่านมามีสัญญาณว่าดอกเบี้ยแบบคงที่เริ่มกลับมาแล้วนะ