BTS : อ่อนนุช / /
08 Mar 2022 14:17ไม่มีใครไม่อยากอยู่ในที่พักอาศัยที่ทำให้เราสุขใจได้เท่ากับการอยู่บ้านหรอกเนอะจริงมั้ย
แต่ชีวิตในเมืองแบบนี้ก็ใช่จะหาบ้านทำเลดีๆ ที่มีทุกอย่างครบครันได้ง่ายๆ ดังนั้นไม่แปลกที่หลายคนเลือกที่จะมองหาที่อยู่อาศัยในรูปแบบของคอนโดมิเนียมที่ให้บรรยากาศแบบ HAPPY LIKE HOME แทน
จะว่าไปตอนนี้ผมกำลังด้อมๆ มองๆ ด้วยความอยากรู้อยากเห็นไปที่โครงการสไตล์กรีนๆ จากพี่แอพ (AP) อย่างโครงการ "Aspire สุขุมวิท-อ่อนนุช" อยู่พอดี เพราะโครงการนี้ให้ความรู้สึกเหมือนได้อยู่บ้านยังไงยังงั้น ครบครันในเรื่องของบรรยากาศสุดๆ!
แต่แน่นอนว่าพี่แอพ (AP) ทั้งที จะทำคอนโด Feel like home แบบธรรมดาๆ ได้ไง เพราะงั้นเลยจัดไปกับโครงการที่ให้เราอบอุ่นเหมือนอยู่บ้าน แต่บรรยากาศผ่อนคลายจัดเต็มแบบรีสอร์ทกันไปเลย
งานนี้เรียกได้ว่าเค้ามาเพื่อยกระดับคุณภาพชีวิตให้เหนือกว่าใคร ด้วยรีสอร์ทคอนโด แบบส่วนตัวใจกลางอ่อนนุช เป็นมากกว่าที่อยู่อาศัย เพราะเป็นทุกอย่างของการใช้ชีวิตกันเลยทีเดียว
"Aspire สุขุมวิท-อ่อนนุช" เป็นคอนโด เป็นบ้าน เป็นทุกอย่างให้เธอแล้ว!
แอบป้องปากกระซิบกันก่อนว่าห้องไทป์ 30.5 ตร.ม. ของพี่แอพ (AP) ก็คือได้ครัวปิด ฟังก์ชั่นครบ จัดไปในราคาเบาๆ เพียง 2.1 ล้าน* เท่านั้น! แถมตอนนี้ยังมีโปรพิเศษแสนจะแฮปปี้ กับ "ชุดแฮปปี้ดีล" ดีลสุดเซอร์ไพรส์...ที่รับรองว่าเราต้องยิ้มไม่หยุด ตามนี้เล้ยยย
แฮปปี้แบบยิ้มจนปวดแก้มเลยมั้ยล่ะ ได้ยินแบบนี้แล้วก็ไม่อยากให้รอช้ากันครับ สำหรับใครที่สนใจก็รีบคลิกลงทะเบียนก่อนเพื่อนได้เลย คลิกที่นี่ หรือสามารถสอบถามข้อมูลเพิ่มเติมก่อนได้เลยที่ LINE OA นะคร้าบบบ
*เงื่อนไขตามบริษัทำหนด
#แอสปายสุขุมวิทอ่อนนุช #แอสปายอ่อนนุช #คอนโดอ่อนนุช #คอนโด2ล้าน #aspireอ่อนนุช
Tag : Aspire สุขุมวิท-อ่อนนุช | AP |
“ได้วิวแม่น้ำ สวยขนาดนี้เลยรึนี่?!“ เป็นความรู้สึกของผมตอนที่ขึ้นไปชั้น 38 วิวสวยแบบไม่มีอะไรมาบดบังเลย มีมุมที่เห็นสวนเบญจกิติด้วย
สำหรับผมแล้ว BTS สถานี "ห้าแยกลาดพร้าว" เป็น สถานี Interchange กับ MRT ที่ผมชอบที่สุด และมักจะเป็นทำเลที่ผมแนะนำ ให้คนมาอยู่อาศัยมากที่สุดอันดับต้นๆเลย
มีความท้าทายเล็กๆ กับการเปลี่ยนอดีต ’สถานทูตออสเตรเลีย‘ ให้กลายมาเป็น ‘Luxury Condo’ และ ’Mixed-Use’ ระดับ ’iconic’ ริม ’ถนนสาทร‘
'เกือบหลับ แต่กลับมาได้' จะมีโครงการไหนกันเชียวที่จะเหมาะกับคำนี้ ถ้าไม่ใช่ 'Hyde Riverbay Charoennakorn' (ไฮด์ ริเวอร์เบย์ เจริญนคร)
โครงการใหม่ของ Major ที่แน่มาก แกร่งมาก เพราะไม่หวั่นไหวกับการต้องถูกขนาบข้างโดย Sansiri แบบรั้วชนรั้วเลย!
'dcondo calm Ramkhamhaeng 40' (ดีคอนโด คาล์ม รามคําแหง 40) ก็เป็นอีกโครงการที่ผมบอกเลยว่า คุณจะลืมภาพจำของแบรนด์ดีคอนโดแบบเดิมๆ ไปแทบหมดสิ้น เพราะโครงการนี้ เค้าอยู่ใกล้รถไฟฟ้าถึง 2 สาย ทั้งสายสีส้มและสายสีเหลือง!!!
ใครฝันอยากลองคอสเพลย์เป็นผู้ปกครองระบบศักดินา เจ้าของปราสาท หรือท่านโชกุนจ้าวแคว้นของญี่ปุ่น วันนี้กำเงิน 3 แสนบาทไป ก็ได้สัมผัสประสบการณ์เลอค่านี้แล้วครับ
ไหนใครกำลังจะรีไฟแนนซ์กันบ้าง ใครกำลังผ่อนบ้านอยู่เพลิน ๆ นี่ห้ามลืมเด็ดเลยนะ เพราะหนี้บ้านพอพ้น 3 ปีแรก ดอกเบี้ยจะพุ่งขึ้นแบบก้าวกระโดดเลย
ขออวดว่าผมได้รีวิวหนังสือเล่มนี้ก่อนหนหน้านี้แล้วด้วยนะ อิอิ แต่ที่จริงผมไม่ได้ตั้งใจรีวิวหรอก แต่เป็นคนอ่านหนังสือแล้วชอบ ‘Short Note’ ประโยคดีๆ คมๆ เก็บไว้ แต่ปรากฏว่ามันโดนบาดเยอะมาก จนสามารถเอามาลงในเพจได้เลย
ช่วงนี้ผมชอบเข้าไปดูงานออกแบบของ Foster + Partners บ่อยสุดๆ คือรู้สึกได้เลยว่าเราอินกับสไตล์การออกแบบของเค้ามากๆ ซึ่งถ้าใครไม่รู้ว่าเค้าคือใคร Foster + Partners คือบริษัทที่ออกแบบ Apple Store ตรงเซ็นทรัลเวิลด์ นั่นแหละครับ น่าจะพออ๋อกันขึ้นมาบ้างเนอะ
ยุคนี้ใครเค้าเที่ยวต่างประเทศกัน คนรวยเค้าเที่ยวนอกโลกครับ!
Apple Store นี่ไม่ว่าจะไปเปิดสาขาที่ไหน ก็สามารถกลายเป็นแลนด์มาร์คของที่นั้นๆ ได้ตลอด ล่าสุดเค้าเพิ่งเปิดสาขาใหม่ที่ประเทศมาเลเซีย ไปหมาดๆ เมื่อวันที่ 22 มิถุนายน ที่ผ่านมานี่เอง ซึ่งนี่เป็นสาขาแรกของมาเลเซีย