เดี๋ยวนี้คอนโดเค้าไม่ได้ออกแบบมาเพื่อคนอย่างเดียวนะครับ ยุคสมัยนี้ต้องบอกเลยว่าสัตว์เลี้ยงเป็นอีกหนึ่งสิ่งที่ต้องคำนึงถึงแล้ว เพราะบางคนเค้าเลี้ยงสัตว์เหมือนเป็นหนึ่งในสมาชิกในครอบครัวเพราะฉะนั้น คอนโดที่ออกแบบมาเพื่อคนและสัตว์เลี้ยงจึงเป็นอีกหนึ่งตัวเลือกที่น่าสนใจมากๆ ล่าสุดทาง Whizdom The Forestias-Petopia เค้าเสริมทัพกับทาง Hato Pet Wellness Center ตอกย้ำผู้นำคอนโดเพื่อสัตว์เลี้ยงอย่างครบวงจร
โครงการเดอะฟอเรสเทียส์ ถนนบางนา-ตราด กม.7 เผยว่า Whizdom The Forestias-Petopia คอนโด Pet-Friendly ที่ออกแบบทุกรายละเอียดเพื่อคนรักสัตว์เลี้ยง ร่วมมือกับบริษัท ฮาโตะ เพ็ท เวลเนส เซ็นเตอร์ จำกัด หรือ Hato Pet Wellness Center ผู้นำและผู้เชี่ยวชาญทางด้าน Preventive Medicine ของสัตว์เลี้ยง ซึ่งเป็นโปรแกรมที่ดูแลสัตว์เลี้ยงเพื่อช่วยป้องกันและเสริมให้สัตว์เลี้ยงมีสุขภาพแข็งแรง โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อร่วมกันขยายฐานลูกค้าและเจาะตลาดไปยังกลุ่มคนรุ่นใหม่ที่รักสัตว์ หรือ Pet Lover ของทั้ง 2 องค์กรให้เพิ่มสูงขึ้น
โดยทางฝั่งของ Hato Pet Wellness Center ในฐานะพันธมิตรผู้เชี่ยวชาญด้านการออกแบบโปรแกรมเพื่อสุขภาพของสัตว์เลี้ยง เพื่อให้เกิดความเข้าใจอย่างลึกซึ้งถึงความต้องการของเจ้าของและสัตว์เลี้ยง เพื่อให้ทุกรายละเอียดของ Whizdom The Forestias – Petopia เป็นพื้นที่ๆผู้อยู่อาศัยและสัตว์เลี้ยงได้ใช้ชีวิตร่วมกันอย่างมีความสุข ถูกสุขอนามัย และปลอดภัยอย่างแท้จริง และยังเป็นขยายตลาดไปยังกลุ่มลูกค้าของทั้ง 2 องค์กรให้เกิดประโยชน์ร่วมกันสูงสุด
ทั้งนี้โครงการ Whizdom the Forestias - Petopia เป็นโครงการที่มีวิสัยทัศน์ที่จะนำความสุข คุณภาพชีวิตที่ดี อย่างยั่งยืนสู่ทุกชีวิต โดยรวมถึงสัตว์เลี้ยงด้วย ซึ่งตรงนี้สอดคล้องกับแนวทางของ Hato Pet Wellness Center ที่สร้างคุณภาพชีวิตและสุขภาพที่ดีให้กับสัตว์เลี้ยง เพื่อให้สัตว์เลี้ยงมีชีวิตยืนยาวมากที่สุด สำหรับ Hato Pet Wellness Center แล้วความร่วมมือครั้งนี้จะเป็นสร้างโอกาสเติบโตและสนับสนุนกลยุทธ์การดำเนินธุรกิจให้บริการของ Hato Pet Wellness Center ได้เข้าถึงและตอบโจทย์กลุ่มผู้ใช้งานมากขึ้น Hato Pet Wellness Center จึงมีความยินดีเป็นอย่างยิ่งที่ได้ร่วมเป็นส่วนหนึ่งในการสร้างสรรค์สังคมที่มีคุณภาพสำหรับผู้รักสัตว์ในสังคมคุณภาพของ Whizdom the Forestias-Petopia ไปพร้อมกัน
งานนี้เหล่าทาสคนไหนสนใจโครงการ สามารถนัดหมายเพื่อเยี่ยมชมโครงการ Whizdom The Forestias Petopia แบบ Private Visit ติดต่อ Call Center 1265 หรือ คลิก หรือสอบถามข้อมูลทาง Line Official: Whizdom Petopia หรือ คลิก
Tag : Whizdom The Forestias-Petopia |
“ได้วิวแม่น้ำ สวยขนาดนี้เลยรึนี่?!“ เป็นความรู้สึกของผมตอนที่ขึ้นไปชั้น 38 วิวสวยแบบไม่มีอะไรมาบดบังเลย มีมุมที่เห็นสวนเบญจกิติด้วย
สำหรับผมแล้ว BTS สถานี "ห้าแยกลาดพร้าว" เป็น สถานี Interchange กับ MRT ที่ผมชอบที่สุด และมักจะเป็นทำเลที่ผมแนะนำ ให้คนมาอยู่อาศัยมากที่สุดอันดับต้นๆเลย
มีความท้าทายเล็กๆ กับการเปลี่ยนอดีต ’สถานทูตออสเตรเลีย‘ ให้กลายมาเป็น ‘Luxury Condo’ และ ’Mixed-Use’ ระดับ ’iconic’ ริม ’ถนนสาทร‘
'เกือบหลับ แต่กลับมาได้' จะมีโครงการไหนกันเชียวที่จะเหมาะกับคำนี้ ถ้าไม่ใช่ 'Hyde Riverbay Charoennakorn' (ไฮด์ ริเวอร์เบย์ เจริญนคร)
โครงการใหม่ของ Major ที่แน่มาก แกร่งมาก เพราะไม่หวั่นไหวกับการต้องถูกขนาบข้างโดย Sansiri แบบรั้วชนรั้วเลย!
'dcondo calm Ramkhamhaeng 40' (ดีคอนโด คาล์ม รามคําแหง 40) ก็เป็นอีกโครงการที่ผมบอกเลยว่า คุณจะลืมภาพจำของแบรนด์ดีคอนโดแบบเดิมๆ ไปแทบหมดสิ้น เพราะโครงการนี้ เค้าอยู่ใกล้รถไฟฟ้าถึง 2 สาย ทั้งสายสีส้มและสายสีเหลือง!!!
ไหนใครกำลังจะรีไฟแนนซ์กันบ้าง ใครกำลังผ่อนบ้านอยู่เพลิน ๆ นี่ห้ามลืมเด็ดเลยนะ เพราะหนี้บ้านพอพ้น 3 ปีแรก ดอกเบี้ยจะพุ่งขึ้นแบบก้าวกระโดดเลย
ขออวดว่าผมได้รีวิวหนังสือเล่มนี้ก่อนหนหน้านี้แล้วด้วยนะ อิอิ แต่ที่จริงผมไม่ได้ตั้งใจรีวิวหรอก แต่เป็นคนอ่านหนังสือแล้วชอบ ‘Short Note’ ประโยคดีๆ คมๆ เก็บไว้ แต่ปรากฏว่ามันโดนบาดเยอะมาก จนสามารถเอามาลงในเพจได้เลย
ช่วงนี้ผมชอบเข้าไปดูงานออกแบบของ Foster + Partners บ่อยสุดๆ คือรู้สึกได้เลยว่าเราอินกับสไตล์การออกแบบของเค้ามากๆ ซึ่งถ้าใครไม่รู้ว่าเค้าคือใคร Foster + Partners คือบริษัทที่ออกแบบ Apple Store ตรงเซ็นทรัลเวิลด์ นั่นแหละครับ น่าจะพออ๋อกันขึ้นมาบ้างเนอะ
ยุคนี้ใครเค้าเที่ยวต่างประเทศกัน คนรวยเค้าเที่ยวนอกโลกครับ!
Apple Store นี่ไม่ว่าจะไปเปิดสาขาที่ไหน ก็สามารถกลายเป็นแลนด์มาร์คของที่นั้นๆ ได้ตลอด ล่าสุดเค้าเพิ่งเปิดสาขาใหม่ที่ประเทศมาเลเซีย ไปหมาดๆ เมื่อวันที่ 22 มิถุนายน ที่ผ่านมานี่เอง ซึ่งนี่เป็นสาขาแรกของมาเลเซีย
เดือน 7 กำลังจะผ่านพ้นอีกแล้วนะครับ ตอนนี้อากาศกำลังชุ่มฉ่ำแบบสุด ๆ ไปเลย ซึ่งหลายเดือนที่ผ่านมามีสัญญาณว่าดอกเบี้ยแบบคงที่เริ่มกลับมาแล้วนะ