ต้องบอกว่าเอพี ยังคงเป็นแบรนด์อสังหาฯ ที่ปังขึ้นทุกๆ ปีครับ ล่าสุดเค้าเพิ่งได้รับเลือกเป็นอันดับ 1 ของ "Thailand’s Most Admired Brand ประจำปี 2022 – ด้านแบรนด์อสังหาริมทรัพย์ที่คนไทยเชื่อถือที่สุด"โดยได้รับรางวัลอันทรงเกียรตินี้อย่างต่อเนื่องเป็นปีที่ 4 ยิ่งไปกว่านั้นเอพี ไทยแลนด์ยังได้ รับรางวัลอันทรงคุณค่ายิ่งคือ "Brand Maker Award" อีกด้วย
เอพี ไทยแลนด์ได้รับเลือกเป็นอันดับ 1 ของ Thailand’s Most Admired Brand ประจำปี 2022 นอกจากนี้ยังได้รับรางวัลอันทรงคุณค่ายิ่ง คือ "Brand Maker Award" สะท้อนการชื่นชมต่อภาพลักษณ์และจุดยืนอันโดดเด่นของเอพีที่มุ่งมั่นเอ็มพาวเวอร์สังคม โดยมาจากผลสำรวจของผู้บริโภคทั่วประเทศและนักการตลาดที่มีการรับรู้ต่อแบรนด์
โดยได้มีการกล่าวเพิ่มเติมว่า เอพีมองตัวเองเป็นมากกว่าคนสร้างบ้านหรือคนขายบ้าน หน้าที่ของเราไม่ได้จำกัดอยู่กับการพัฒนาบ้านให้แข็งแรงสวยงาม สิ่งที่สำคัญยิ่งกว่าโดยเฉพาะในวันนี้ ท่ามกลางวิกฤตเราหวังว่า แบรนด์เราจะมีส่วนร่วมในการ Shape วิธีการมองความสุข เป็นวิธีการมองชีวิตในบริบทของสังคมใหม่ ไม่ใช่เฉพาะกับลูกบ้าน แต่ให้กับทุกคนในสังคม ที่ผ่านมาเราเห็นถึงความสำคัญในการพัฒนาการมองความสุขในการใช้ชีวิต การวาดภาพบริบทสังคมใหม่ให้สังคมได้เห็น ผ่านแคมเปญต่างๆ เชื่อมั่นว่าแบรนด์ที่ดีต้องกล้าที่จะมีจุดยืนทางสังคม หรือ Social Standpoint ซึ่งทุกมิติในการสร้างแบรนด์มั่นใจว่าเรา Deposit คุณค่าให้กับสังคม มากกว่าจะแค่ Withdraw หรือเรียกความสนใจ เพื่อมุ่งขายของเพียงอย่างเดียว ทั้งหมดนี้ คือวิสัยทัศน์ของเอพี กับพันธกิจ EMPOWER LIVING เพื่อที่จะไม่หยุดสร้างโลกในอุดมคติและให้คุณได้มีชีวิตดีๆ ที่เลือกเองได้
ซึ่งทาง เอพี ไทยแลนด์ขอขอบพระคุณท่านผู้บริโภคทั่วประเทศและนักการตลาดทุกคน ที่ได้โหวตเลือกให้เราได้รับรางวัลอันทรงเกียรติและทรงคุณค่าทั้งสองรางวัลนี้ กว่า 30 ปีของการดำเนินธุรกิจเราทำอย่างดีที่สุดทุกวัน เพื่อเอ็มพาวเวอร์ให้ทุกคนมีชีวิตดีๆ ที่เลือกเองได้ เอพีพร้อมเป็นตัวเลือกที่ดีที่สุด ด้วยนวัตกรรมดีไซน์ทางเลือกที่มากถึง 16 แบรนด์อสังหาริมทรัพย์ในเครือ ไม่ว่าจะเป็น บ้านเดี่ยว คอนโด และทาวน์โฮม กับแผนปูพรมทั่วไทยกว่า 175 โครงการ มูลค่าพร้อมขายกว่า 136,000 ล้านบาท อีกทั้งเรายังมี SMART พร็อพเพอร์ตี้ แมเนจเม้นท์ บริษัทในเครือเอพี ให้การดูแลคุณภาพการอยู่อาศัยของลูกบ้านเอพีอย่างดีที่สุด เพื่อ ส่งมอบความปรารถนาในการใช้ชีวิตที่แตกต่างกัน ให้ทุกนิยามความสุขที่ต้องการเกิดขึ้นจริง
Tag :
“ได้วิวแม่น้ำ สวยขนาดนี้เลยรึนี่?!“ เป็นความรู้สึกของผมตอนที่ขึ้นไปชั้น 38 วิวสวยแบบไม่มีอะไรมาบดบังเลย มีมุมที่เห็นสวนเบญจกิติด้วย
สำหรับผมแล้ว BTS สถานี "ห้าแยกลาดพร้าว" เป็น สถานี Interchange กับ MRT ที่ผมชอบที่สุด และมักจะเป็นทำเลที่ผมแนะนำ ให้คนมาอยู่อาศัยมากที่สุดอันดับต้นๆเลย
มีความท้าทายเล็กๆ กับการเปลี่ยนอดีต ’สถานทูตออสเตรเลีย‘ ให้กลายมาเป็น ‘Luxury Condo’ และ ’Mixed-Use’ ระดับ ’iconic’ ริม ’ถนนสาทร‘
'เกือบหลับ แต่กลับมาได้' จะมีโครงการไหนกันเชียวที่จะเหมาะกับคำนี้ ถ้าไม่ใช่ 'Hyde Riverbay Charoennakorn' (ไฮด์ ริเวอร์เบย์ เจริญนคร)
โครงการใหม่ของ Major ที่แน่มาก แกร่งมาก เพราะไม่หวั่นไหวกับการต้องถูกขนาบข้างโดย Sansiri แบบรั้วชนรั้วเลย!
'dcondo calm Ramkhamhaeng 40' (ดีคอนโด คาล์ม รามคําแหง 40) ก็เป็นอีกโครงการที่ผมบอกเลยว่า คุณจะลืมภาพจำของแบรนด์ดีคอนโดแบบเดิมๆ ไปแทบหมดสิ้น เพราะโครงการนี้ เค้าอยู่ใกล้รถไฟฟ้าถึง 2 สาย ทั้งสายสีส้มและสายสีเหลือง!!!
ไหนใครกำลังจะรีไฟแนนซ์กันบ้าง ใครกำลังผ่อนบ้านอยู่เพลิน ๆ นี่ห้ามลืมเด็ดเลยนะ เพราะหนี้บ้านพอพ้น 3 ปีแรก ดอกเบี้ยจะพุ่งขึ้นแบบก้าวกระโดดเลย
ขออวดว่าผมได้รีวิวหนังสือเล่มนี้ก่อนหนหน้านี้แล้วด้วยนะ อิอิ แต่ที่จริงผมไม่ได้ตั้งใจรีวิวหรอก แต่เป็นคนอ่านหนังสือแล้วชอบ ‘Short Note’ ประโยคดีๆ คมๆ เก็บไว้ แต่ปรากฏว่ามันโดนบาดเยอะมาก จนสามารถเอามาลงในเพจได้เลย
ช่วงนี้ผมชอบเข้าไปดูงานออกแบบของ Foster + Partners บ่อยสุดๆ คือรู้สึกได้เลยว่าเราอินกับสไตล์การออกแบบของเค้ามากๆ ซึ่งถ้าใครไม่รู้ว่าเค้าคือใคร Foster + Partners คือบริษัทที่ออกแบบ Apple Store ตรงเซ็นทรัลเวิลด์ นั่นแหละครับ น่าจะพออ๋อกันขึ้นมาบ้างเนอะ
ยุคนี้ใครเค้าเที่ยวต่างประเทศกัน คนรวยเค้าเที่ยวนอกโลกครับ!
Apple Store นี่ไม่ว่าจะไปเปิดสาขาที่ไหน ก็สามารถกลายเป็นแลนด์มาร์คของที่นั้นๆ ได้ตลอด ล่าสุดเค้าเพิ่งเปิดสาขาใหม่ที่ประเทศมาเลเซีย ไปหมาดๆ เมื่อวันที่ 22 มิถุนายน ที่ผ่านมานี่เอง ซึ่งนี่เป็นสาขาแรกของมาเลเซีย
เดือน 7 กำลังจะผ่านพ้นอีกแล้วนะครับ ตอนนี้อากาศกำลังชุ่มฉ่ำแบบสุด ๆ ไปเลย ซึ่งหลายเดือนที่ผ่านมามีสัญญาณว่าดอกเบี้ยแบบคงที่เริ่มกลับมาแล้วนะ