จะเลือกหาคอนโดสักห้อง ถ้าเลือกได้ชาวกรุงอย่างเราก็คงจะอยากจิ้มเอาโครงการติดรถไฟฟ้ากันไว้ก่อนสักสถานีก็ยังดี
แต่จะเป็นยังไง ถ้าได้มาถึง 2!!
เตรียมตัวให้พร้อมเลยครับ เพราะ 28 พฤษภาคมนี้ "Origin Plug & Play Srinakarin" คอนโดใหม่ที่ใกล้รถไฟฟ้าถึง 2 สายได้ฤกษ์เปิดให้ชมห้องตัวอย่างกันเป็นครั้งเเรกแล้ว!
สำหรับใครที่อยากทำความรู้จักน้องใหม่คนนี้เพิ่มอีกสักนิด วันนี้ผมขอพามาแนะนำตัวกันสักหน่อย กับ "Origin Plug & Play Srinakarin" คอนโดตึกสูง 35 ชั้น 1 อาคาร ที่โดดเด่นที่สุดในย่านศรีนครินทร์ เด่นเพราะมาในคอนเซ็ปต์ DUO SPACE DUO STATIONS ห้อง 2 ชั้น รูปแบบใหม่ ให้เพดานสูงปรี๊ด 4.2 เมตร แห่งแรก! บนถนนศรีนครินทร์ ห้อง 2 ชั้น เริ่มต้นเบาๆ เพียง 2.79 ล้านบาท!!
บอกก่อนเลยนะว่าทำเลโครงการนี้เจ๋งจริง ที่ตั้งโครงการเค้าเรียกได้ว่าเดินทางสะดวกโยธินครับเพราะติดถนนใหญ่ศรีนครินทร์ เชื่อมต่อถนนสายหลักได้อีกหลายเส้นทาง ใกล้รถไฟฟ้าถึง 2 สาย คือสถานีศรีด่าน และศรีแบริ่ง แถมยังใกล้จุดขึ้น-ลงทางด่วน ใครจะขับเข้าเมืองหรือว่าออกเมืองก็คือแล่นปรื๊ดสบายแฮกันเลยทีเดียว
ที่สำคัญไปกว่านั้นโครงการยังรายล้อมไปด้วยสิ่งอำนวยความสะดวกอีกเพียบ ไม่ว่าจะเป็น JAS URBAN, FOODLAND, BIG C, MAKRO, LOTUS ศรีนครินทร์, เซ็นทรัลบางนา, ตลาดนัดรถไฟศรีนครินทร์ อยู่สบายหายห่วงเพราะมีของกินตลอด 24 ชั่วโมง พยาธิน้อยๆ ในท้องไม่มีวันร้องหิวโหย
สรุปง่ายๆ ถึงเหตุผลที่ควรไปตำ "Origin Plug & Play Srinakarin" ก่อนใคร
ย้ำอีกครั้งว่าห้อง 2 ชั้น เริ่มต้นเบาๆ ด้วยราคาเพียง 2.79 ล้านบาทเท่านั้นครับ ลงทะเบียนรับสิทธิ์ราคาแรกกันได้ก่อนใครเลย ที่นี่ หรือแวะไปชมห้องตัวอย่างกันก่อนได้ ตามหมุด Location นี้ ได้เลยนะ
ส่วนใครยังเลไม่แน่ใจ อยากโทรสอบถามข้อมูลเพิ่มเติมก่อนก็กดไปได้เลยที่เบอร์ 020300000 หรือทัก LINE ครับผม
ใครพร้อมแล้วที่จะเป็นเจ้าของคอนโดใหม่แถมใกล้รถไฟฟ้าสองสายแบบนี้ก็อย่าช้า ถ้าพร้อมแล้วก็ลงทะเบียนไว้ จากนั้นก็ "ลุย!!!" เลยครับ
Tag : OriginPlugAndPlaySrinakarin | TheOrigin | OriginProperty
“ได้วิวแม่น้ำ สวยขนาดนี้เลยรึนี่?!“ เป็นความรู้สึกของผมตอนที่ขึ้นไปชั้น 38 วิวสวยแบบไม่มีอะไรมาบดบังเลย มีมุมที่เห็นสวนเบญจกิติด้วย
สำหรับผมแล้ว BTS สถานี "ห้าแยกลาดพร้าว" เป็น สถานี Interchange กับ MRT ที่ผมชอบที่สุด และมักจะเป็นทำเลที่ผมแนะนำ ให้คนมาอยู่อาศัยมากที่สุดอันดับต้นๆเลย
มีความท้าทายเล็กๆ กับการเปลี่ยนอดีต ’สถานทูตออสเตรเลีย‘ ให้กลายมาเป็น ‘Luxury Condo’ และ ’Mixed-Use’ ระดับ ’iconic’ ริม ’ถนนสาทร‘
'เกือบหลับ แต่กลับมาได้' จะมีโครงการไหนกันเชียวที่จะเหมาะกับคำนี้ ถ้าไม่ใช่ 'Hyde Riverbay Charoennakorn' (ไฮด์ ริเวอร์เบย์ เจริญนคร)
โครงการใหม่ของ Major ที่แน่มาก แกร่งมาก เพราะไม่หวั่นไหวกับการต้องถูกขนาบข้างโดย Sansiri แบบรั้วชนรั้วเลย!
'dcondo calm Ramkhamhaeng 40' (ดีคอนโด คาล์ม รามคําแหง 40) ก็เป็นอีกโครงการที่ผมบอกเลยว่า คุณจะลืมภาพจำของแบรนด์ดีคอนโดแบบเดิมๆ ไปแทบหมดสิ้น เพราะโครงการนี้ เค้าอยู่ใกล้รถไฟฟ้าถึง 2 สาย ทั้งสายสีส้มและสายสีเหลือง!!!
ไหนใครกำลังจะรีไฟแนนซ์กันบ้าง ใครกำลังผ่อนบ้านอยู่เพลิน ๆ นี่ห้ามลืมเด็ดเลยนะ เพราะหนี้บ้านพอพ้น 3 ปีแรก ดอกเบี้ยจะพุ่งขึ้นแบบก้าวกระโดดเลย
ขออวดว่าผมได้รีวิวหนังสือเล่มนี้ก่อนหนหน้านี้แล้วด้วยนะ อิอิ แต่ที่จริงผมไม่ได้ตั้งใจรีวิวหรอก แต่เป็นคนอ่านหนังสือแล้วชอบ ‘Short Note’ ประโยคดีๆ คมๆ เก็บไว้ แต่ปรากฏว่ามันโดนบาดเยอะมาก จนสามารถเอามาลงในเพจได้เลย
ช่วงนี้ผมชอบเข้าไปดูงานออกแบบของ Foster + Partners บ่อยสุดๆ คือรู้สึกได้เลยว่าเราอินกับสไตล์การออกแบบของเค้ามากๆ ซึ่งถ้าใครไม่รู้ว่าเค้าคือใคร Foster + Partners คือบริษัทที่ออกแบบ Apple Store ตรงเซ็นทรัลเวิลด์ นั่นแหละครับ น่าจะพออ๋อกันขึ้นมาบ้างเนอะ
ยุคนี้ใครเค้าเที่ยวต่างประเทศกัน คนรวยเค้าเที่ยวนอกโลกครับ!
Apple Store นี่ไม่ว่าจะไปเปิดสาขาที่ไหน ก็สามารถกลายเป็นแลนด์มาร์คของที่นั้นๆ ได้ตลอด ล่าสุดเค้าเพิ่งเปิดสาขาใหม่ที่ประเทศมาเลเซีย ไปหมาดๆ เมื่อวันที่ 22 มิถุนายน ที่ผ่านมานี่เอง ซึ่งนี่เป็นสาขาแรกของมาเลเซีย
เดือน 7 กำลังจะผ่านพ้นอีกแล้วนะครับ ตอนนี้อากาศกำลังชุ่มฉ่ำแบบสุด ๆ ไปเลย ซึ่งหลายเดือนที่ผ่านมามีสัญญาณว่าดอกเบี้ยแบบคงที่เริ่มกลับมาแล้วนะ