ในที่สุดคอนโดใหม่ย่านฝั่งธนฯ ก็ได้ฤกษ์เปิดพรีเซลส์กันแล้วครับ!
คุณพี่ "ออริจิ้น" จัดให้ทั้งที งานนี้ "Origin Plug & Play Sirindhorn Station" จะมาแบบธรรมดาได้ไง บอกเลยว่านอกจากโครงการจะตอบโจทย์คนฝั่งธนฯ แล้ว ยังถูกใจชาว Pet lover อีกด้วย เพราะเค้าเป็นคอนโดเลี้ยงสัตว์ได้แห่งแรกในย่านเลยนะ!
เห็นแล้วขอบอกเลยว่า "คุ้มค่า" แถมยัง "คุ้มราคา" เพราะด้วยความที่เป็นคอนโดใหม่ อะไรๆ ก็ดูสบายตาไปหมด แถมยังมาพร้อมวิวเมืองที่สวยที่สุดบนส่วนกลาง 7 ชั้นบนสุดยอดทำเลแบบนี้ เห็นแล้วมันก็ชวนให้กระเป๋าเงินสั่นจริงๆ
ความดีงามอีกอย่างคือโครงการนี้ติดถนนใหญ่ ใกล้ MRT สถานีสิรินธร จะเดินทางรูปแบบไหนก็สะดวกสบายไปหมด แถมยังใกล้ Central ปิ่นเกล้าอีกต่างหาก วันหยุดไม่รู้ไปไหนก็แวะไปเดินชิลๆ ตากแอร์ในห้างได้ครับ
นับนิ้วดูแล้ว ความสะดวกสบายและความครบครันที่ได้ถือว่าลงตัวกับไลฟ์สไตล์ของเรามากๆ
ที่สำคัญ...ห้องชั้นเดียว เริ่มต้นเพียง 1.89 ล้านบาทเท่านั้น!
ราคาแบบนี้มันสบายกระเป๋าจริงๆ เมื่อเทียบกับฟังก์ชันภายในห้องที่ครบครัน การออกแบบอย่างใส่ใจ และความสะดวกสบายรอบโครงการ เพราะงั้นใครพลาดรอบพรีเซลส์ราคาดีๆ แบบนี้ไปถือว่า "พลาด" ครับ!
เห็นแบบนี้มัวลังเลไม่ได้แล้ว รีบไปลงทะเบียนเพื่อรับสิทธิพิเศษก่อนใครได้เลย ที่นี่ หรือแวะไปดูที่ตั้งโครงการเค้าก่อนได้ตาม พิกัดนี้
ส่วนใครอยากจะสอบถามข้อมูลเพิ่มเติมก่อนเพื่อประกอบการตัดสินใจ โทรไปได้ที่เบอร์ 020300000 มีคนคอยไขข้อข้องใจให้แน่นอน!
งานนี้ต้องรีบหน่อยนะ เพราะราคาดีมาก ตัดสินใจสอยตอนนี้ถือว่าคุ้มสุดแล้ววว
Tag : Origin Plug & Play Sirindhorn Station | Origin | ออริจิ้น
“ได้วิวแม่น้ำ สวยขนาดนี้เลยรึนี่?!“ เป็นความรู้สึกของผมตอนที่ขึ้นไปชั้น 38 วิวสวยแบบไม่มีอะไรมาบดบังเลย มีมุมที่เห็นสวนเบญจกิติด้วย
สำหรับผมแล้ว BTS สถานี "ห้าแยกลาดพร้าว" เป็น สถานี Interchange กับ MRT ที่ผมชอบที่สุด และมักจะเป็นทำเลที่ผมแนะนำ ให้คนมาอยู่อาศัยมากที่สุดอันดับต้นๆเลย
มีความท้าทายเล็กๆ กับการเปลี่ยนอดีต ’สถานทูตออสเตรเลีย‘ ให้กลายมาเป็น ‘Luxury Condo’ และ ’Mixed-Use’ ระดับ ’iconic’ ริม ’ถนนสาทร‘
'เกือบหลับ แต่กลับมาได้' จะมีโครงการไหนกันเชียวที่จะเหมาะกับคำนี้ ถ้าไม่ใช่ 'Hyde Riverbay Charoennakorn' (ไฮด์ ริเวอร์เบย์ เจริญนคร)
โครงการใหม่ของ Major ที่แน่มาก แกร่งมาก เพราะไม่หวั่นไหวกับการต้องถูกขนาบข้างโดย Sansiri แบบรั้วชนรั้วเลย!
'dcondo calm Ramkhamhaeng 40' (ดีคอนโด คาล์ม รามคําแหง 40) ก็เป็นอีกโครงการที่ผมบอกเลยว่า คุณจะลืมภาพจำของแบรนด์ดีคอนโดแบบเดิมๆ ไปแทบหมดสิ้น เพราะโครงการนี้ เค้าอยู่ใกล้รถไฟฟ้าถึง 2 สาย ทั้งสายสีส้มและสายสีเหลือง!!!
ไหนใครกำลังจะรีไฟแนนซ์กันบ้าง ใครกำลังผ่อนบ้านอยู่เพลิน ๆ นี่ห้ามลืมเด็ดเลยนะ เพราะหนี้บ้านพอพ้น 3 ปีแรก ดอกเบี้ยจะพุ่งขึ้นแบบก้าวกระโดดเลย
ขออวดว่าผมได้รีวิวหนังสือเล่มนี้ก่อนหนหน้านี้แล้วด้วยนะ อิอิ แต่ที่จริงผมไม่ได้ตั้งใจรีวิวหรอก แต่เป็นคนอ่านหนังสือแล้วชอบ ‘Short Note’ ประโยคดีๆ คมๆ เก็บไว้ แต่ปรากฏว่ามันโดนบาดเยอะมาก จนสามารถเอามาลงในเพจได้เลย
ช่วงนี้ผมชอบเข้าไปดูงานออกแบบของ Foster + Partners บ่อยสุดๆ คือรู้สึกได้เลยว่าเราอินกับสไตล์การออกแบบของเค้ามากๆ ซึ่งถ้าใครไม่รู้ว่าเค้าคือใคร Foster + Partners คือบริษัทที่ออกแบบ Apple Store ตรงเซ็นทรัลเวิลด์ นั่นแหละครับ น่าจะพออ๋อกันขึ้นมาบ้างเนอะ
ยุคนี้ใครเค้าเที่ยวต่างประเทศกัน คนรวยเค้าเที่ยวนอกโลกครับ!
Apple Store นี่ไม่ว่าจะไปเปิดสาขาที่ไหน ก็สามารถกลายเป็นแลนด์มาร์คของที่นั้นๆ ได้ตลอด ล่าสุดเค้าเพิ่งเปิดสาขาใหม่ที่ประเทศมาเลเซีย ไปหมาดๆ เมื่อวันที่ 22 มิถุนายน ที่ผ่านมานี่เอง ซึ่งนี่เป็นสาขาแรกของมาเลเซีย
เดือน 7 กำลังจะผ่านพ้นอีกแล้วนะครับ ตอนนี้อากาศกำลังชุ่มฉ่ำแบบสุด ๆ ไปเลย ซึ่งหลายเดือนที่ผ่านมามีสัญญาณว่าดอกเบี้ยแบบคงที่เริ่มกลับมาแล้วนะ