ประกาศๆ ~~~ สาวกคริสปี้ครีมฟังทางนี้!! คริสปี้ ครีมเอาใจสาวกเหล่าคนรักโดนัทอีกแล้ววว ด้วยการส่ง คู่ซี้คู่ใหม่ที่ทุกคนต้องยอมเทให้หมดใจ กับ “DUO Doughnuts” (ดูโอ โดนัท)
ปรากฎการณ์การจับคูสุดเพอร์เฟกต์ของพีนัท บัตเตอร์ และเฮเซลนัท เป็น 3 หน้าใหม่ เริ่มด้วย
“เฮเซลนัท คาราเมล ดูโอ โดนัท” (Hazelnut Caramel Duo Doughnut) อร่อยฟิน จัดเต็มไส้เฮเซลนัทเข้มข้น เคลือบด้วยคาราเมลตัดด้วยรสชาติหวานนิด เค็มหน่อย ลงตัวสุดๆ
“ช็อกโก พีนัท บัตเตอร์ โอเวอร์โหลด โดนัท” (Choco Peanut Butter Overload Doughnut) โดนัทเนื้อนุ่ม เคลือบพีนัท บัตเตอร์ ไวท์ช็อกโกแลต และท็อปปิ้งความอร่อยให้ทวีคูณด้วยเฮเซลนัทและวิปพีนัท บัตเตอร์ ตรงกลาง อร่อยทะลักแบบไม่กั๊กไส้กันเลยทีเดียว
“คาราเมล พีนัท บัตเตอร์ สเวิร์ล โดนัท” (Caramel Peanut Butter Swirl Doughnut) โดนัทฟิล ริง สอดไส้และเคลือบพีนัท บัตเตอร์แบบเน้นๆ พร้อมตกแต่งด้วยคาราเมลให้ฟินกันเต็มขั้น
อร่อยฟินเต็มคำไปโดนัทพิเศษทั้ง 3 หน้า ในราคาเพียง
ชิ้นละ 35 บาท
แบบแพ็ก 3 ในราคา 105 บาท (ดูโอ โดนัท 3 ชิ้น)
แบบเซ็ต ในราคา 296 บาท (ดูโอ โดนัท 3 ชิ้น, แอสซอร์ตเตท 3 ชิ้น และ ออริจินัล เกลซ 6 ชิ้น)
แฟนพันธุ์แท้คริสปี้ครีมอย่าพลาด!! เพราะเค้าเริ่มขายตั้งแต่ ตั้งแต่ 16 มิถุนายน - 15 กรกฎาคม 2565 นี้เท่านั้น
ตามไปฟินกันได้ที่ ร้านคริสปี้ ครีม สาขาใกล้บ้านคุณ (ราคาดังกล่าวยกเว้นสาขาสนามบินดอนเมือง และ สนามบินสุวรรณภูมิ) หรือจะสั่งผ่านแอปพลิเคชันฟู้ดเดลิเวอรี่ก็ได้นะ
รับข่าวสาร และโปรโมชั่นพิเศษก่อนใคร FB: Krispy Kreme Thailand
#Krispykremethailand
#KrispyKremexDuoDoughnuts
#จอยได้อร่อยด้วย
Tag : Krispykremethailand | KrispyKremexDuoDoughnuts |
“ได้วิวแม่น้ำ สวยขนาดนี้เลยรึนี่?!“ เป็นความรู้สึกของผมตอนที่ขึ้นไปชั้น 38 วิวสวยแบบไม่มีอะไรมาบดบังเลย มีมุมที่เห็นสวนเบญจกิติด้วย
สำหรับผมแล้ว BTS สถานี "ห้าแยกลาดพร้าว" เป็น สถานี Interchange กับ MRT ที่ผมชอบที่สุด และมักจะเป็นทำเลที่ผมแนะนำ ให้คนมาอยู่อาศัยมากที่สุดอันดับต้นๆเลย
มีความท้าทายเล็กๆ กับการเปลี่ยนอดีต ’สถานทูตออสเตรเลีย‘ ให้กลายมาเป็น ‘Luxury Condo’ และ ’Mixed-Use’ ระดับ ’iconic’ ริม ’ถนนสาทร‘
'เกือบหลับ แต่กลับมาได้' จะมีโครงการไหนกันเชียวที่จะเหมาะกับคำนี้ ถ้าไม่ใช่ 'Hyde Riverbay Charoennakorn' (ไฮด์ ริเวอร์เบย์ เจริญนคร)
โครงการใหม่ของ Major ที่แน่มาก แกร่งมาก เพราะไม่หวั่นไหวกับการต้องถูกขนาบข้างโดย Sansiri แบบรั้วชนรั้วเลย!
'dcondo calm Ramkhamhaeng 40' (ดีคอนโด คาล์ม รามคําแหง 40) ก็เป็นอีกโครงการที่ผมบอกเลยว่า คุณจะลืมภาพจำของแบรนด์ดีคอนโดแบบเดิมๆ ไปแทบหมดสิ้น เพราะโครงการนี้ เค้าอยู่ใกล้รถไฟฟ้าถึง 2 สาย ทั้งสายสีส้มและสายสีเหลือง!!!
ไหนใครกำลังจะรีไฟแนนซ์กันบ้าง ใครกำลังผ่อนบ้านอยู่เพลิน ๆ นี่ห้ามลืมเด็ดเลยนะ เพราะหนี้บ้านพอพ้น 3 ปีแรก ดอกเบี้ยจะพุ่งขึ้นแบบก้าวกระโดดเลย
ขออวดว่าผมได้รีวิวหนังสือเล่มนี้ก่อนหนหน้านี้แล้วด้วยนะ อิอิ แต่ที่จริงผมไม่ได้ตั้งใจรีวิวหรอก แต่เป็นคนอ่านหนังสือแล้วชอบ ‘Short Note’ ประโยคดีๆ คมๆ เก็บไว้ แต่ปรากฏว่ามันโดนบาดเยอะมาก จนสามารถเอามาลงในเพจได้เลย
ช่วงนี้ผมชอบเข้าไปดูงานออกแบบของ Foster + Partners บ่อยสุดๆ คือรู้สึกได้เลยว่าเราอินกับสไตล์การออกแบบของเค้ามากๆ ซึ่งถ้าใครไม่รู้ว่าเค้าคือใคร Foster + Partners คือบริษัทที่ออกแบบ Apple Store ตรงเซ็นทรัลเวิลด์ นั่นแหละครับ น่าจะพออ๋อกันขึ้นมาบ้างเนอะ
ยุคนี้ใครเค้าเที่ยวต่างประเทศกัน คนรวยเค้าเที่ยวนอกโลกครับ!
Apple Store นี่ไม่ว่าจะไปเปิดสาขาที่ไหน ก็สามารถกลายเป็นแลนด์มาร์คของที่นั้นๆ ได้ตลอด ล่าสุดเค้าเพิ่งเปิดสาขาใหม่ที่ประเทศมาเลเซีย ไปหมาดๆ เมื่อวันที่ 22 มิถุนายน ที่ผ่านมานี่เอง ซึ่งนี่เป็นสาขาแรกของมาเลเซีย
เดือน 7 กำลังจะผ่านพ้นอีกแล้วนะครับ ตอนนี้อากาศกำลังชุ่มฉ่ำแบบสุด ๆ ไปเลย ซึ่งหลายเดือนที่ผ่านมามีสัญญาณว่าดอกเบี้ยแบบคงที่เริ่มกลับมาแล้วนะ