ด้าน IHG Hotels & Resorts หรือ IHG หนึ่งในผู้นำระดับโลกด้านธุรกิจการโรงแรม ก็เพิ่งฉลองเปิดโรงแรมครบ 6,000 แห่งไปหมาดๆ ด้วยการเปิดตัว "6,000 Club"
โดย "6,000 Club" นี้จะรวบรวมเอาบรรดาโรงแรมเปิดใหม่ที่น่าสนใจจากพอร์ตโฟลิโออันเป็นเอกลักษณ์ของ IHG จากโรงแรมทั้งหมด 17 แบรนด์ทั่วโลก พร้อมสร้างประสบการ์สุดพิเศษให้กับกลุ่มเจ้าของโรงแรม และแขกผู้เข้าพักในทุกๆ วัน ด้วยแนวคิด True Hospitality for Good ครับผม
ในช่วง 5 ปีที่ผ่านมา IHG ขยายการดึงดูดกลุ่มของเจ้าของโรงแรมและแขกผู้เข้าพัก โดยการซื้อกิจการ หรือการเปิดแบรนด์ใหม่ที่น่าสนใจเพิ่มกว่า 6 แบรนด์ เพื่อเพิ่มจำนวนแบรนด์ในพอร์ตโฟลิโอเป็น 17 แบรนด์ โดยแบรนด์ที่เพิ่มเข้ามาใหม่ในฝั่งแบรนด์ Luxury & Lifestyle ได้แก่ Six Senses, Regent และ Vignette Collection
สำหรับแบรนด์ในฝั่ง Premium นั้น ได้แก่ voco hotels รวมไปถึง avid hotels ในแบรนด์ฝั่ง Essentials และ Atwell Suites ในแบรนด์ฝั่ง Suites อีกด้วย
IHG ตั้งเป้าที่จะขยายพอร์ตโฟลิโอเพิ่มขึ้นอีก 30% และโรงแรมที่ร่วมโครงการ 6,000 Club จะทำการเฉลิมฉลองโอกาสพิเศษนี้ในอีกไม่กี่เดือนข้างหน้า โดยการสุ่มแจกคะแนน IHG One Rewards 6,000 คะแนนให้กับแขกผู้โชคดีด้วยนะคร้าบบ
Tag :
“ได้วิวแม่น้ำ สวยขนาดนี้เลยรึนี่?!“ เป็นความรู้สึกของผมตอนที่ขึ้นไปชั้น 38 วิวสวยแบบไม่มีอะไรมาบดบังเลย มีมุมที่เห็นสวนเบญจกิติด้วย
สำหรับผมแล้ว BTS สถานี "ห้าแยกลาดพร้าว" เป็น สถานี Interchange กับ MRT ที่ผมชอบที่สุด และมักจะเป็นทำเลที่ผมแนะนำ ให้คนมาอยู่อาศัยมากที่สุดอันดับต้นๆเลย
มีความท้าทายเล็กๆ กับการเปลี่ยนอดีต ’สถานทูตออสเตรเลีย‘ ให้กลายมาเป็น ‘Luxury Condo’ และ ’Mixed-Use’ ระดับ ’iconic’ ริม ’ถนนสาทร‘
'เกือบหลับ แต่กลับมาได้' จะมีโครงการไหนกันเชียวที่จะเหมาะกับคำนี้ ถ้าไม่ใช่ 'Hyde Riverbay Charoennakorn' (ไฮด์ ริเวอร์เบย์ เจริญนคร)
โครงการใหม่ของ Major ที่แน่มาก แกร่งมาก เพราะไม่หวั่นไหวกับการต้องถูกขนาบข้างโดย Sansiri แบบรั้วชนรั้วเลย!
'dcondo calm Ramkhamhaeng 40' (ดีคอนโด คาล์ม รามคําแหง 40) ก็เป็นอีกโครงการที่ผมบอกเลยว่า คุณจะลืมภาพจำของแบรนด์ดีคอนโดแบบเดิมๆ ไปแทบหมดสิ้น เพราะโครงการนี้ เค้าอยู่ใกล้รถไฟฟ้าถึง 2 สาย ทั้งสายสีส้มและสายสีเหลือง!!!
ไหนใครกำลังจะรีไฟแนนซ์กันบ้าง ใครกำลังผ่อนบ้านอยู่เพลิน ๆ นี่ห้ามลืมเด็ดเลยนะ เพราะหนี้บ้านพอพ้น 3 ปีแรก ดอกเบี้ยจะพุ่งขึ้นแบบก้าวกระโดดเลย
ขออวดว่าผมได้รีวิวหนังสือเล่มนี้ก่อนหนหน้านี้แล้วด้วยนะ อิอิ แต่ที่จริงผมไม่ได้ตั้งใจรีวิวหรอก แต่เป็นคนอ่านหนังสือแล้วชอบ ‘Short Note’ ประโยคดีๆ คมๆ เก็บไว้ แต่ปรากฏว่ามันโดนบาดเยอะมาก จนสามารถเอามาลงในเพจได้เลย
ช่วงนี้ผมชอบเข้าไปดูงานออกแบบของ Foster + Partners บ่อยสุดๆ คือรู้สึกได้เลยว่าเราอินกับสไตล์การออกแบบของเค้ามากๆ ซึ่งถ้าใครไม่รู้ว่าเค้าคือใคร Foster + Partners คือบริษัทที่ออกแบบ Apple Store ตรงเซ็นทรัลเวิลด์ นั่นแหละครับ น่าจะพออ๋อกันขึ้นมาบ้างเนอะ
ยุคนี้ใครเค้าเที่ยวต่างประเทศกัน คนรวยเค้าเที่ยวนอกโลกครับ!
Apple Store นี่ไม่ว่าจะไปเปิดสาขาที่ไหน ก็สามารถกลายเป็นแลนด์มาร์คของที่นั้นๆ ได้ตลอด ล่าสุดเค้าเพิ่งเปิดสาขาใหม่ที่ประเทศมาเลเซีย ไปหมาดๆ เมื่อวันที่ 22 มิถุนายน ที่ผ่านมานี่เอง ซึ่งนี่เป็นสาขาแรกของมาเลเซีย
เดือน 7 กำลังจะผ่านพ้นอีกแล้วนะครับ ตอนนี้อากาศกำลังชุ่มฉ่ำแบบสุด ๆ ไปเลย ซึ่งหลายเดือนที่ผ่านมามีสัญญาณว่าดอกเบี้ยแบบคงที่เริ่มกลับมาแล้วนะ