ใครอยากได้คอนโดแถมรถยนต์ไฟฟ้ามาขับเล่นๆ เย้ยราคาน้ำมัน ฟังทางนี้ฮะ เพราะล่าสุดพาร์ค ลักชัวรี่ เค้าจับมือ NETA จัดแคมเปญ ซื้อคอนโดรับรถ EV รุ่นฮอตคัดสรรห้องสวย 7 ยูนิตพิเศษ ในราคาพิเศษยิ่งกว่าเสาร์-อาทิตย์ 9-10 ก.ค.นี้
พาร์ค ลักชัวรี่ เปิดดีลสุดเอ็กคลูซีฟ ส่งไนท์บริดจ์ ไพร์ม อ่อนนุช คอนโดสูง 47 ชั้น วิวโค้งแม่น้ำ สูงที่สุดในย่าน ใกล้ BTS อ่อนนุช พร้อมที่จอดรถอัตโนมัติแบบ Auto Parking จอดรถได้มากถึง 65% พร้อมบรรยากาศแบบโรงแรมหรู Feel Like Staycation ส่วนกลางจัดเต็ม 3 ชั้น
ล่าสุดเค้าจับมือ NETA V รถยนต์ EV น้องใหม่มาแรง จัดแคมเปญ "เปิดตัวคอนโด พร้อมรถยนต์ไฟฟ้า" คัดสรรห้องสวย 7 ยูนิตพิเศษ ราคา 4.99 ล้านบาท พร้อมสิทธิ์เลือกรับข้อเสนอภายในงาน ระหว่าง เลือกรับรถ EV รุ่นใหม่ NETA V
พร้อมสิทธิ์ทดลองนั่งในงาน หรือเลือกรับส่วนลดมูลค่าสูงสุด 3 แสนบาท หรือเลือกรับ Cash Card Shopping มูลค่า 300,000 บาท ผ่อนสบาย เริ่มต้นเพียง 6,900 บาท ใครสนใจสามารถไปรับสิทธิ์ได้ ณ โครงการไนท์บริดจ์ ไพร์ม อ่อนนุช วันที่ 9-10 กรกฎาคม นี้เท่านั้น แนะนำให้ไปลงทะเบียนเลยฮะ คลิก
Tag : Knightsbridge Prime Onnut |
“ได้วิวแม่น้ำ สวยขนาดนี้เลยรึนี่?!“ เป็นความรู้สึกของผมตอนที่ขึ้นไปชั้น 38 วิวสวยแบบไม่มีอะไรมาบดบังเลย มีมุมที่เห็นสวนเบญจกิติด้วย
สำหรับผมแล้ว BTS สถานี "ห้าแยกลาดพร้าว" เป็น สถานี Interchange กับ MRT ที่ผมชอบที่สุด และมักจะเป็นทำเลที่ผมแนะนำ ให้คนมาอยู่อาศัยมากที่สุดอันดับต้นๆเลย
มีความท้าทายเล็กๆ กับการเปลี่ยนอดีต ’สถานทูตออสเตรเลีย‘ ให้กลายมาเป็น ‘Luxury Condo’ และ ’Mixed-Use’ ระดับ ’iconic’ ริม ’ถนนสาทร‘
'เกือบหลับ แต่กลับมาได้' จะมีโครงการไหนกันเชียวที่จะเหมาะกับคำนี้ ถ้าไม่ใช่ 'Hyde Riverbay Charoennakorn' (ไฮด์ ริเวอร์เบย์ เจริญนคร)
โครงการใหม่ของ Major ที่แน่มาก แกร่งมาก เพราะไม่หวั่นไหวกับการต้องถูกขนาบข้างโดย Sansiri แบบรั้วชนรั้วเลย!
'dcondo calm Ramkhamhaeng 40' (ดีคอนโด คาล์ม รามคําแหง 40) ก็เป็นอีกโครงการที่ผมบอกเลยว่า คุณจะลืมภาพจำของแบรนด์ดีคอนโดแบบเดิมๆ ไปแทบหมดสิ้น เพราะโครงการนี้ เค้าอยู่ใกล้รถไฟฟ้าถึง 2 สาย ทั้งสายสีส้มและสายสีเหลือง!!!
ไหนใครกำลังจะรีไฟแนนซ์กันบ้าง ใครกำลังผ่อนบ้านอยู่เพลิน ๆ นี่ห้ามลืมเด็ดเลยนะ เพราะหนี้บ้านพอพ้น 3 ปีแรก ดอกเบี้ยจะพุ่งขึ้นแบบก้าวกระโดดเลย
ขออวดว่าผมได้รีวิวหนังสือเล่มนี้ก่อนหนหน้านี้แล้วด้วยนะ อิอิ แต่ที่จริงผมไม่ได้ตั้งใจรีวิวหรอก แต่เป็นคนอ่านหนังสือแล้วชอบ ‘Short Note’ ประโยคดีๆ คมๆ เก็บไว้ แต่ปรากฏว่ามันโดนบาดเยอะมาก จนสามารถเอามาลงในเพจได้เลย
ช่วงนี้ผมชอบเข้าไปดูงานออกแบบของ Foster + Partners บ่อยสุดๆ คือรู้สึกได้เลยว่าเราอินกับสไตล์การออกแบบของเค้ามากๆ ซึ่งถ้าใครไม่รู้ว่าเค้าคือใคร Foster + Partners คือบริษัทที่ออกแบบ Apple Store ตรงเซ็นทรัลเวิลด์ นั่นแหละครับ น่าจะพออ๋อกันขึ้นมาบ้างเนอะ
ยุคนี้ใครเค้าเที่ยวต่างประเทศกัน คนรวยเค้าเที่ยวนอกโลกครับ!
Apple Store นี่ไม่ว่าจะไปเปิดสาขาที่ไหน ก็สามารถกลายเป็นแลนด์มาร์คของที่นั้นๆ ได้ตลอด ล่าสุดเค้าเพิ่งเปิดสาขาใหม่ที่ประเทศมาเลเซีย ไปหมาดๆ เมื่อวันที่ 22 มิถุนายน ที่ผ่านมานี่เอง ซึ่งนี่เป็นสาขาแรกของมาเลเซีย
เดือน 7 กำลังจะผ่านพ้นอีกแล้วนะครับ ตอนนี้อากาศกำลังชุ่มฉ่ำแบบสุด ๆ ไปเลย ซึ่งหลายเดือนที่ผ่านมามีสัญญาณว่าดอกเบี้ยแบบคงที่เริ่มกลับมาแล้วนะ