ใครมองหาคอนโดพิกัด รัชดา ลาดพร้าว อย่าเลื่อนผ่าน เพราะพี่อัศวินเค้าส่งโครงการ “ดิ ออริจิ้น รัชดา ลาดพร้าว” มาพร้อมโปรเด็ดๆ คุ้มๆ กับ โปรปิดตึกราคาเดียวทุกชั้นพร้อมรับ Macbook Air M2 ไปเลยสำหรับลูกค้าที่จองวันที่ 6 สิงหาคมนี้
ออริจิ้น ฉลองความสำเร็จก่อนปิดโครงการ “ดิ ออริจิ้น รัชดา ลาดพร้าว” (The Origin Ratchada-Ladprao) คอนโดใหม่ พร้อมอยู่สุดไพรเวท ด้วยห้องชุดเพียง 208 ยูนิต หรูหราด้วยการสถาปัตยกรรมสไตล์ Classic Heritage หนึ่งเดียวใจกลางรัชดา-ลาดพร้าว พร้อมสิ่งอำนวยความสะดวกครบครัน ตอบโจทย์ทุกความต้องการ ด้วย Co-Working Space, Auto Parking รวมพื้นที่จอดรถมากถึง 51% , Smart Living ด้วยเทคโนโลยี Home Automation เชื่อมต่อ Interchange Station รถไฟฟ้า 2 สาย ได้แก่ สายสีน้ำเงิน และสายสีเหลือง ใกล้ MRT ลาดพร้าว เพียง 400เมตร
พร้อมส่ง “โปรปิดตึก” พบกับห้องชุด ทุกชั้น ทุกห้อง ทุกมุม ทุกวิว ราคาเดียว พร้อมรับของขวัญสุดพิเศษ อยู่ฟรีนาน 1 ปี* และฟรี!! ทุกค่าใช้จ่าย ณ วันโอน เริ่มเพียง 3.49 ล้านบาท* ยังไม่หมด!! สำหรับลูกค้าที่จองภายในงาน ณ สำนักงานขายโครงการดิ ออริจิ้น รัชดา ลาดพร้าว รับเพิ่ม Macbook Air M2* เปิดจองวันที่ 6 สิงหาคม 2565 วันเดียวเท่านั้น ตั้งแต่เวลา 11.00-19.00 น. ผู้สนใจสอบถามเพิ่มเติมที่ Tel. 020 300 000 Add LINE : @theoriginratchada หรือ คลิก ลงทะเบียนรับสิทธิ์ล่วงหน้า คลิก
Tag : ดิ ออริจิ้น รัชดา ลาดพร้าว |
“ได้วิวแม่น้ำ สวยขนาดนี้เลยรึนี่?!“ เป็นความรู้สึกของผมตอนที่ขึ้นไปชั้น 38 วิวสวยแบบไม่มีอะไรมาบดบังเลย มีมุมที่เห็นสวนเบญจกิติด้วย
สำหรับผมแล้ว BTS สถานี "ห้าแยกลาดพร้าว" เป็น สถานี Interchange กับ MRT ที่ผมชอบที่สุด และมักจะเป็นทำเลที่ผมแนะนำ ให้คนมาอยู่อาศัยมากที่สุดอันดับต้นๆเลย
มีความท้าทายเล็กๆ กับการเปลี่ยนอดีต ’สถานทูตออสเตรเลีย‘ ให้กลายมาเป็น ‘Luxury Condo’ และ ’Mixed-Use’ ระดับ ’iconic’ ริม ’ถนนสาทร‘
'เกือบหลับ แต่กลับมาได้' จะมีโครงการไหนกันเชียวที่จะเหมาะกับคำนี้ ถ้าไม่ใช่ 'Hyde Riverbay Charoennakorn' (ไฮด์ ริเวอร์เบย์ เจริญนคร)
โครงการใหม่ของ Major ที่แน่มาก แกร่งมาก เพราะไม่หวั่นไหวกับการต้องถูกขนาบข้างโดย Sansiri แบบรั้วชนรั้วเลย!
'dcondo calm Ramkhamhaeng 40' (ดีคอนโด คาล์ม รามคําแหง 40) ก็เป็นอีกโครงการที่ผมบอกเลยว่า คุณจะลืมภาพจำของแบรนด์ดีคอนโดแบบเดิมๆ ไปแทบหมดสิ้น เพราะโครงการนี้ เค้าอยู่ใกล้รถไฟฟ้าถึง 2 สาย ทั้งสายสีส้มและสายสีเหลือง!!!
ไหนใครกำลังจะรีไฟแนนซ์กันบ้าง ใครกำลังผ่อนบ้านอยู่เพลิน ๆ นี่ห้ามลืมเด็ดเลยนะ เพราะหนี้บ้านพอพ้น 3 ปีแรก ดอกเบี้ยจะพุ่งขึ้นแบบก้าวกระโดดเลย
ขออวดว่าผมได้รีวิวหนังสือเล่มนี้ก่อนหนหน้านี้แล้วด้วยนะ อิอิ แต่ที่จริงผมไม่ได้ตั้งใจรีวิวหรอก แต่เป็นคนอ่านหนังสือแล้วชอบ ‘Short Note’ ประโยคดีๆ คมๆ เก็บไว้ แต่ปรากฏว่ามันโดนบาดเยอะมาก จนสามารถเอามาลงในเพจได้เลย
ช่วงนี้ผมชอบเข้าไปดูงานออกแบบของ Foster + Partners บ่อยสุดๆ คือรู้สึกได้เลยว่าเราอินกับสไตล์การออกแบบของเค้ามากๆ ซึ่งถ้าใครไม่รู้ว่าเค้าคือใคร Foster + Partners คือบริษัทที่ออกแบบ Apple Store ตรงเซ็นทรัลเวิลด์ นั่นแหละครับ น่าจะพออ๋อกันขึ้นมาบ้างเนอะ
ยุคนี้ใครเค้าเที่ยวต่างประเทศกัน คนรวยเค้าเที่ยวนอกโลกครับ!
Apple Store นี่ไม่ว่าจะไปเปิดสาขาที่ไหน ก็สามารถกลายเป็นแลนด์มาร์คของที่นั้นๆ ได้ตลอด ล่าสุดเค้าเพิ่งเปิดสาขาใหม่ที่ประเทศมาเลเซีย ไปหมาดๆ เมื่อวันที่ 22 มิถุนายน ที่ผ่านมานี่เอง ซึ่งนี่เป็นสาขาแรกของมาเลเซีย
เดือน 7 กำลังจะผ่านพ้นอีกแล้วนะครับ ตอนนี้อากาศกำลังชุ่มฉ่ำแบบสุด ๆ ไปเลย ซึ่งหลายเดือนที่ผ่านมามีสัญญาณว่าดอกเบี้ยแบบคงที่เริ่มกลับมาแล้วนะ