ปีนี้น่าโดนสักห้องจริงๆ ครับเรียกได้ว่าเป็นปีที่ตลาดคอนโดคึกคักมากหลังจากที่อัดอั้นกันมานานจากสถานการณ์โควิด แต่ละเจ้าต้องบอกเลยว่าทยอยส่งหมัดเด็ดกันแบบไม่มีใครยอมใคร ล่าสุดทางสิงห์ เอสเตท ปล่อยอีกหนึ่งหมัดกับ โปรโมชั่นกลางปีแบบจัดเต็ม พบข้อเสนอที่ดีที่สุดแห่งปี จาก 2 โครงการคุณภาพ THE ESSE Sukhumvit 36 และTHE EXTRO Phayathai-Rangnam Luxury Condominium
สิงห์ เอสเตท จัดโปรโมชั่นกลางปีแบบจัดเต็มพบข้อเสนอที่ดีที่สุดแห่งปี จาก 2 โครงการคุณภาพ THE ESSE Sukhumvit 36 คอนโดมิเนียมระดับ Ultimate Luxury เมื่อจองภายใน 21 ส.ค.นี้ รับส่วนลดสูงสุด 4.9 ล้านบาท พร้อมแพคเกจ Hard Rock Hotel Maldives ทันที และเช่นเดียวกับ THE EXTRO Phayathai-Rangnam อีกหนึ่งLuxury Condominium ที่มาพร้อมข้อเสนอที่ดีที่สุดแห่งปี รับส่วนลดสูงสุด 1.2 ล้านบาท กับห้อง Signature View จำนวนจำกัดเพียง 5ยูนิตเท่านั้น
สำหรับโครงการแรก “THE ESSE Sukhumvit 36” คอนโดระดับอัลติเมตลักชัวรีบนทำเลศักยภาพใจกลางเมืองบนถนนสุขุมวิท ใกล้สถานีรถไฟฟ้าบีทีเอสทองหล่อเพียง 20 เมตร กับไลฟ์สไตล์ที่ออกแบบได้ด้วยขนาดยูนิตที่มีให้เลือกตั้งแต่ 38.50 – 252.00 ตารางเมตร มอบความสงบและความหรูหราสุดพิเศษเพื่อผ่อนคลายชีวิตในเมืองที่วุ่นวายด้วย World Class Facilities กว่า 20 รายการ รวมถึงที่จอดรถ 100% โดดเด่นด้วยองค์ประกอบสถาปัตยกรรมไทยดั้งเดิมเข้ากับการออกแบบร่วมสมัยที่ออกแบบโดยทีมสถาปนิกระดับโลกและ Skidmore, Owings & Merrill (SOM) ผู้อยู่เบื้องหลังงานออกแบบ Burj Khalifa อาคารที่สูงที่สุดในโลก พร้อมการตกแต่งภายในด้วยผ้าม่านและวอลเปเปอร์ที่ออกแบบลวดลายพิเศษโดย Jim Thompson เฉพาะที่โครงการนี้เท่านั้น พิเศษ! กับแพกเกจที่พัก HARD ROCK hotel Maldives กับการเปิดประสบการณ์ Signature Lifestyle ที่ พร้อมรับส่วนลดสูงสุดถึง 4.9 ล้านบาท เมื่อจอง THE ESSE Sukhumvit 36 ภายในวันที่ 15 – 21 สิงหาคมนี้ ในราคาเริ่มต้นเพียง 11.9 ล้านบาท
และอีกหนึ่งคอนโดซุปเปอร์ลักชัวรี THE EXTRO Phayathai-Rangnam ที่ตั้งตระหง่านใจกลางพญาไท-รางน้ำอีกหนึ่งทำเลสะดวกสบายใกล้ธรรมชาติ ย่านการค้า และย่านธุรกิจชั้นนำของกรุงเทพฯ ติดสวนสันติภาพ สวนสาธารณะขนาด 20 ไร่ เดินทางสะดวกด้วยรถไฟฟ้าบีทีเอสสถานีอนุเสาวรีย์ชัยสมรภูมิ รถไฟฟ้าแอร์พอร์ต เรล ลิงก์ ใกล้จุดขึ้น-ลงทางด่วน มอบชีวิตสะดวกสบายยิ่งขึ้นด้วยนวัตกรรมที่อำนวยความสะดวกให้กับผู้อยู่อาศัยโดดเด่นด้วยการออกแบบในสไตล์โมเดิร์นลักชัวรี่พร้อมระบบหน้าต่างแบบจรดพื้นถึงฝ้าเปิดรับวิวแบบพาโนรามาให้แสงธรรมชาติเข้าถึงพื้นที่ภายในได้อย่างเต็มที่พบกับยูนิตพิเศษที่เลือกได้ตามใจทั้งวิวสวนและวิวเมืองด้วยข้อเสนอที่ดีที่สุดกับโปรแรงแห่งปี Signature Deal Signature Views ในวันที่ 20 – 21 สิงหาคมนี้ ที่ THE EXTRO Phayathai-Rangnam รับส่วนลดสูงสุด 1.2 ล้านบาท เริ่มต้นเพียง 6.55 ล้านบาท ฟรีค่าโอน พร้อมผ่อนดาวน์เริ่มต้นเพียง 13,000 บาทต่อเดือน หรือลงทะเบียนรับส่วนลดเพิ่ม 200,000 บาท
ห้ามพลาดโอกาสในการเป็นเจ้าของคอนโดคุณภาพทั้งสองโครงการ พบกันที่ THE ESSE & THE EXTRO Sale Gallery 20 – 21 ส.ค.นี้!
Tag :
“ได้วิวแม่น้ำ สวยขนาดนี้เลยรึนี่?!“ เป็นความรู้สึกของผมตอนที่ขึ้นไปชั้น 38 วิวสวยแบบไม่มีอะไรมาบดบังเลย มีมุมที่เห็นสวนเบญจกิติด้วย
สำหรับผมแล้ว BTS สถานี "ห้าแยกลาดพร้าว" เป็น สถานี Interchange กับ MRT ที่ผมชอบที่สุด และมักจะเป็นทำเลที่ผมแนะนำ ให้คนมาอยู่อาศัยมากที่สุดอันดับต้นๆเลย
มีความท้าทายเล็กๆ กับการเปลี่ยนอดีต ’สถานทูตออสเตรเลีย‘ ให้กลายมาเป็น ‘Luxury Condo’ และ ’Mixed-Use’ ระดับ ’iconic’ ริม ’ถนนสาทร‘
'เกือบหลับ แต่กลับมาได้' จะมีโครงการไหนกันเชียวที่จะเหมาะกับคำนี้ ถ้าไม่ใช่ 'Hyde Riverbay Charoennakorn' (ไฮด์ ริเวอร์เบย์ เจริญนคร)
โครงการใหม่ของ Major ที่แน่มาก แกร่งมาก เพราะไม่หวั่นไหวกับการต้องถูกขนาบข้างโดย Sansiri แบบรั้วชนรั้วเลย!
'dcondo calm Ramkhamhaeng 40' (ดีคอนโด คาล์ม รามคําแหง 40) ก็เป็นอีกโครงการที่ผมบอกเลยว่า คุณจะลืมภาพจำของแบรนด์ดีคอนโดแบบเดิมๆ ไปแทบหมดสิ้น เพราะโครงการนี้ เค้าอยู่ใกล้รถไฟฟ้าถึง 2 สาย ทั้งสายสีส้มและสายสีเหลือง!!!
ไหนใครกำลังจะรีไฟแนนซ์กันบ้าง ใครกำลังผ่อนบ้านอยู่เพลิน ๆ นี่ห้ามลืมเด็ดเลยนะ เพราะหนี้บ้านพอพ้น 3 ปีแรก ดอกเบี้ยจะพุ่งขึ้นแบบก้าวกระโดดเลย
ขออวดว่าผมได้รีวิวหนังสือเล่มนี้ก่อนหนหน้านี้แล้วด้วยนะ อิอิ แต่ที่จริงผมไม่ได้ตั้งใจรีวิวหรอก แต่เป็นคนอ่านหนังสือแล้วชอบ ‘Short Note’ ประโยคดีๆ คมๆ เก็บไว้ แต่ปรากฏว่ามันโดนบาดเยอะมาก จนสามารถเอามาลงในเพจได้เลย
ช่วงนี้ผมชอบเข้าไปดูงานออกแบบของ Foster + Partners บ่อยสุดๆ คือรู้สึกได้เลยว่าเราอินกับสไตล์การออกแบบของเค้ามากๆ ซึ่งถ้าใครไม่รู้ว่าเค้าคือใคร Foster + Partners คือบริษัทที่ออกแบบ Apple Store ตรงเซ็นทรัลเวิลด์ นั่นแหละครับ น่าจะพออ๋อกันขึ้นมาบ้างเนอะ
ยุคนี้ใครเค้าเที่ยวต่างประเทศกัน คนรวยเค้าเที่ยวนอกโลกครับ!
Apple Store นี่ไม่ว่าจะไปเปิดสาขาที่ไหน ก็สามารถกลายเป็นแลนด์มาร์คของที่นั้นๆ ได้ตลอด ล่าสุดเค้าเพิ่งเปิดสาขาใหม่ที่ประเทศมาเลเซีย ไปหมาดๆ เมื่อวันที่ 22 มิถุนายน ที่ผ่านมานี่เอง ซึ่งนี่เป็นสาขาแรกของมาเลเซีย
เดือน 7 กำลังจะผ่านพ้นอีกแล้วนะครับ ตอนนี้อากาศกำลังชุ่มฉ่ำแบบสุด ๆ ไปเลย ซึ่งหลายเดือนที่ผ่านมามีสัญญาณว่าดอกเบี้ยแบบคงที่เริ่มกลับมาแล้วนะ