แว่บแรกที่เห็นภาพห้อง hybrid ของ “Ideo รามคำแหง ลำสาลีสเตชั่น” ที่หลายคน เฝ้ารอคอยอย่างใจจดจ่อ
“เออ สวยจังแหะ” รู้สึกมันแตกต่างอย่างบอกไม่ถูก
พออ่านข้อมูลเบื้องต้น ก็ถึงบางอ้อ ทั้งที่ยังอยู่ที่ ลำสาลีสเตชั่นนี่ล่ะ ฮิฮิ
ทางอนันดาของเจ้าชายชานมโกโก้ ได้ออกแบบห้องแบบ hybrid ใหม่หมดเลย ใช้ในโครงการนี้ที่แรก!! ว้าวๆๆ
คือโดยปกติ ภาพจำ ห้อง hybrid ของผม พอเข้ามา เรามักจะเจอบันไดก่อนเลย แต่อันนี้ บันได จะอยู่ถัดออกมา สวยดี อยากเห็นห้องตัวอย่างเร็วๆแล้วสิ
ค่อนข้างมั่นใจเลยว่า เกลี้ยงแผง แน่นอน ยิ่งรู้ว่ามีแค่ชั้น 26-35 เท่านั้น มีความแรร์ 555
เรื่องราคา ยังปล่อยให้เป็นปริศนาอยู่ แต่จากที่เห็นค่าตัวเบื้องต้นที่เริ่มที่ 1.69 ล้าน (ห้อง studio 24 ตร.ม.) ตก 70,xxxบ./ตร.ม. เอง
ราคาของห้อง hybrid (24+10 ตร.ม.) เมื่อดูจากอยู่ชั้นที่สูงด้วย ตีเป็น 90,000 บ./ตร.ม. ไปเลยแล้วกัน ค่าตัวก็จะประมาณ 3 ล้านพอดี ซึ่งเอาจริงๆ ผมว่าอาจมี 2 ล้านปลายๆด้วย
เมื่อคิดจากจุดเด่น
เชื่อว่า จะเป็นอีกหนึ่งโครงการที่หัวบันไดไม่แห้งแน่นอน โครงการ จะเริ่มเผยโฉมห้องตัวอย่าง ปลายเดือนก.ย. นี้แล้ว (เปิดให้จับจอง คาดว่า ต.ค.)
ใครสนใจ รีบลงทะเบียนที่นี่ด่วน คลิก!!! จะได้มีน้องเซลล์มาคอยให้ข้อมูลแน่นอน ไม่ต้องไปคอยให้เสียเวลา
Tag : Ideo รามคำแหง ลำสาลีสเตชั่น | Ananda Development | ลำสาลี
“ได้วิวแม่น้ำ สวยขนาดนี้เลยรึนี่?!“ เป็นความรู้สึกของผมตอนที่ขึ้นไปชั้น 38 วิวสวยแบบไม่มีอะไรมาบดบังเลย มีมุมที่เห็นสวนเบญจกิติด้วย
สำหรับผมแล้ว BTS สถานี "ห้าแยกลาดพร้าว" เป็น สถานี Interchange กับ MRT ที่ผมชอบที่สุด และมักจะเป็นทำเลที่ผมแนะนำ ให้คนมาอยู่อาศัยมากที่สุดอันดับต้นๆเลย
มีความท้าทายเล็กๆ กับการเปลี่ยนอดีต ’สถานทูตออสเตรเลีย‘ ให้กลายมาเป็น ‘Luxury Condo’ และ ’Mixed-Use’ ระดับ ’iconic’ ริม ’ถนนสาทร‘
'เกือบหลับ แต่กลับมาได้' จะมีโครงการไหนกันเชียวที่จะเหมาะกับคำนี้ ถ้าไม่ใช่ 'Hyde Riverbay Charoennakorn' (ไฮด์ ริเวอร์เบย์ เจริญนคร)
โครงการใหม่ของ Major ที่แน่มาก แกร่งมาก เพราะไม่หวั่นไหวกับการต้องถูกขนาบข้างโดย Sansiri แบบรั้วชนรั้วเลย!
'dcondo calm Ramkhamhaeng 40' (ดีคอนโด คาล์ม รามคําแหง 40) ก็เป็นอีกโครงการที่ผมบอกเลยว่า คุณจะลืมภาพจำของแบรนด์ดีคอนโดแบบเดิมๆ ไปแทบหมดสิ้น เพราะโครงการนี้ เค้าอยู่ใกล้รถไฟฟ้าถึง 2 สาย ทั้งสายสีส้มและสายสีเหลือง!!!
ไหนใครกำลังจะรีไฟแนนซ์กันบ้าง ใครกำลังผ่อนบ้านอยู่เพลิน ๆ นี่ห้ามลืมเด็ดเลยนะ เพราะหนี้บ้านพอพ้น 3 ปีแรก ดอกเบี้ยจะพุ่งขึ้นแบบก้าวกระโดดเลย
ขออวดว่าผมได้รีวิวหนังสือเล่มนี้ก่อนหนหน้านี้แล้วด้วยนะ อิอิ แต่ที่จริงผมไม่ได้ตั้งใจรีวิวหรอก แต่เป็นคนอ่านหนังสือแล้วชอบ ‘Short Note’ ประโยคดีๆ คมๆ เก็บไว้ แต่ปรากฏว่ามันโดนบาดเยอะมาก จนสามารถเอามาลงในเพจได้เลย
ช่วงนี้ผมชอบเข้าไปดูงานออกแบบของ Foster + Partners บ่อยสุดๆ คือรู้สึกได้เลยว่าเราอินกับสไตล์การออกแบบของเค้ามากๆ ซึ่งถ้าใครไม่รู้ว่าเค้าคือใคร Foster + Partners คือบริษัทที่ออกแบบ Apple Store ตรงเซ็นทรัลเวิลด์ นั่นแหละครับ น่าจะพออ๋อกันขึ้นมาบ้างเนอะ
ยุคนี้ใครเค้าเที่ยวต่างประเทศกัน คนรวยเค้าเที่ยวนอกโลกครับ!
Apple Store นี่ไม่ว่าจะไปเปิดสาขาที่ไหน ก็สามารถกลายเป็นแลนด์มาร์คของที่นั้นๆ ได้ตลอด ล่าสุดเค้าเพิ่งเปิดสาขาใหม่ที่ประเทศมาเลเซีย ไปหมาดๆ เมื่อวันที่ 22 มิถุนายน ที่ผ่านมานี่เอง ซึ่งนี่เป็นสาขาแรกของมาเลเซีย
เดือน 7 กำลังจะผ่านพ้นอีกแล้วนะครับ ตอนนี้อากาศกำลังชุ่มฉ่ำแบบสุด ๆ ไปเลย ซึ่งหลายเดือนที่ผ่านมามีสัญญาณว่าดอกเบี้ยแบบคงที่เริ่มกลับมาแล้วนะ