"ถ้าตื่นเช้ามาแล้วมีวิวดี ๆ ให้ดูทุกเช้า คงจะแฮปปี้ไม่น้อยนะ" เป็นคำที่เพื่อนผมคนนึงเคยพูดตอนที่พากันตะเวนไปเลือกคอนโดกัน
ซึ่งมันก็จริงนะ การใช้ชีวิตในเมืองเดี๋ยวนี้หาวิวดี ๆ ยากขึ้นทุกวัน วิวเมืองอาจจะเยอะหน่อย เพราะตึกและเมืองมันพัฒนาไปเรื่อย แต่วิวที่ได้สัมผัสธรรมชาตินี่น้อยลงทุกที
ยิ่งวิวแม่น้ำนี่หาที่ถูกใจยากมาก กว่าจะหาทำเลที่ถูกใจ แล้วได้วิวโค้งน้ำที่สวยนี่ยิ่งยากไปอีก ซึ่งใครที่ชอบวิวแม่น้ำเหมือนน่าจะเข้าใจดี 5555
ล่าสุดผมไปเจอโครงการหรูอย่าง "Banyan Tree Residences Riverside Bangkok" ทำเลว่าดีแล้ว แต่วิวนี่ยิ่งดีกว่า ในใจผมคิดว่าไม่น่าเหลือรอด แต่ปรากฎว่าเหลือเว้ย!
ตอนนี้ยังเหลือยูนิตแบบ 2 ห้อนนอนอยู่ 2 ห้อง ซึ่งความพิเศษมันอยู่ตรองที่เป็นยูนิตที่ได้วิว RIVERFRONT ติดแม่น้ำแบบ 275° PANORAMIC VIEW กันไปเลยนะ
เรื่องราคาสืบมาว่าจัดให้ราคาเดียว จะเลือกยูนิตไหนก็จบที่ 49.9 MB.* แต่ย้ำอีกทีว่าราคานี้ได้คอนโดสุดหรู ultimate luxury ติดแม่น้ำ 2 ห้องนอนนะ!
ผมว่าเป็นโครงการที่พิกัดดีนะ ตัวโครงการอยู่ติดแม่น้ำเลย วัดจากตัวอาคารแล้วห่างจากแม่น้ำเพียง 16 เมตรเท่านั้น เหมืองมีแม่น้ำเป็นส่วนกลางตลอดปี ตลอดไป 555
เห็นว่ามี ON TOP SPECIAL OFFER VALUE ให้อีกมูลค่า 3 ล้านบาทเลยด้วย (POLIFORM FURNITURE OR CARACOLE FURNITURE) เปิดประสบการณ์การใช้ชีวิตหรูหราแบบขั้นสุดกันไปเลย
มีคอนโดไม่กี่ที่หรอกครับที่จะเติมเต็มความหรูหรา เปิดประสบการณ์การใช้ชีวิตติดแม่น้ำได้ขนาดนี้ โทรไปสอบถามเพิ่มเติมกันได้ที่ 097-081-2972 นะ หรือจะช่องทางด้านล่างนี้ก็ได้ ไม่อยากให้พลาดจริง ๆ
Tag : Banyan Tree Residences | The Sanctuary for Your Soul | Nirvanadaii
“ได้วิวแม่น้ำ สวยขนาดนี้เลยรึนี่?!“ เป็นความรู้สึกของผมตอนที่ขึ้นไปชั้น 38 วิวสวยแบบไม่มีอะไรมาบดบังเลย มีมุมที่เห็นสวนเบญจกิติด้วย
สำหรับผมแล้ว BTS สถานี "ห้าแยกลาดพร้าว" เป็น สถานี Interchange กับ MRT ที่ผมชอบที่สุด และมักจะเป็นทำเลที่ผมแนะนำ ให้คนมาอยู่อาศัยมากที่สุดอันดับต้นๆเลย
มีความท้าทายเล็กๆ กับการเปลี่ยนอดีต ’สถานทูตออสเตรเลีย‘ ให้กลายมาเป็น ‘Luxury Condo’ และ ’Mixed-Use’ ระดับ ’iconic’ ริม ’ถนนสาทร‘
'เกือบหลับ แต่กลับมาได้' จะมีโครงการไหนกันเชียวที่จะเหมาะกับคำนี้ ถ้าไม่ใช่ 'Hyde Riverbay Charoennakorn' (ไฮด์ ริเวอร์เบย์ เจริญนคร)
โครงการใหม่ของ Major ที่แน่มาก แกร่งมาก เพราะไม่หวั่นไหวกับการต้องถูกขนาบข้างโดย Sansiri แบบรั้วชนรั้วเลย!
'dcondo calm Ramkhamhaeng 40' (ดีคอนโด คาล์ม รามคําแหง 40) ก็เป็นอีกโครงการที่ผมบอกเลยว่า คุณจะลืมภาพจำของแบรนด์ดีคอนโดแบบเดิมๆ ไปแทบหมดสิ้น เพราะโครงการนี้ เค้าอยู่ใกล้รถไฟฟ้าถึง 2 สาย ทั้งสายสีส้มและสายสีเหลือง!!!
ไหนใครกำลังจะรีไฟแนนซ์กันบ้าง ใครกำลังผ่อนบ้านอยู่เพลิน ๆ นี่ห้ามลืมเด็ดเลยนะ เพราะหนี้บ้านพอพ้น 3 ปีแรก ดอกเบี้ยจะพุ่งขึ้นแบบก้าวกระโดดเลย
ขออวดว่าผมได้รีวิวหนังสือเล่มนี้ก่อนหนหน้านี้แล้วด้วยนะ อิอิ แต่ที่จริงผมไม่ได้ตั้งใจรีวิวหรอก แต่เป็นคนอ่านหนังสือแล้วชอบ ‘Short Note’ ประโยคดีๆ คมๆ เก็บไว้ แต่ปรากฏว่ามันโดนบาดเยอะมาก จนสามารถเอามาลงในเพจได้เลย
ช่วงนี้ผมชอบเข้าไปดูงานออกแบบของ Foster + Partners บ่อยสุดๆ คือรู้สึกได้เลยว่าเราอินกับสไตล์การออกแบบของเค้ามากๆ ซึ่งถ้าใครไม่รู้ว่าเค้าคือใคร Foster + Partners คือบริษัทที่ออกแบบ Apple Store ตรงเซ็นทรัลเวิลด์ นั่นแหละครับ น่าจะพออ๋อกันขึ้นมาบ้างเนอะ
ยุคนี้ใครเค้าเที่ยวต่างประเทศกัน คนรวยเค้าเที่ยวนอกโลกครับ!
Apple Store นี่ไม่ว่าจะไปเปิดสาขาที่ไหน ก็สามารถกลายเป็นแลนด์มาร์คของที่นั้นๆ ได้ตลอด ล่าสุดเค้าเพิ่งเปิดสาขาใหม่ที่ประเทศมาเลเซีย ไปหมาดๆ เมื่อวันที่ 22 มิถุนายน ที่ผ่านมานี่เอง ซึ่งนี่เป็นสาขาแรกของมาเลเซีย
เดือน 7 กำลังจะผ่านพ้นอีกแล้วนะครับ ตอนนี้อากาศกำลังชุ่มฉ่ำแบบสุด ๆ ไปเลย ซึ่งหลายเดือนที่ผ่านมามีสัญญาณว่าดอกเบี้ยแบบคงที่เริ่มกลับมาแล้วนะ