ใกล้ก่อร่างสร้างเสร็จ ย้ายกายเข้าอยู่ ได้เต็มทีแล้วนะ..!!
"Rhythm เจริญกรุง พาวิลเลี่ยน" คอนโด "จังหวะ" วิวแม่น้ำ แห่งแดนดิน "เจริญกรุง"
พอเห็นภาพแล้ว ก็แอบใจไหวหวั่น ฮิฮิ เป็นคนที่แพ้วิวแม่น้ำจริงๆ
ผมเคยไปเดินสำรวจ เมื่อราวๆ 2 ปีก่อน
ก่อนไป รู้สึกแปลกใจ ทำไม "AP" ถึงมาปักธงพัฒนาที่นี่นะ
โดยปกติ "AP" มักจะพัฒนาโครงการ ตามแนวรถไฟฟ้า
ตอนนั้น โครงการไม่ได้ทำการโปรโมตเลยครับ ทั้งที่ Sales Gallery สร้างเสร็จแล้ว
แต่ระหว่างถ่ายรูป กลับมีคนเดินเข้ามาสอบถามอย่างไม่ขาดสาย จนผมแปลกใจ
สอบถามน้องเซลล์ ได้ความว่า
เป็นผู้ปกครอง รร.นานาชาติโชรส์เบอรี กรุงเทพ-ริเวอร์ไซด์ , รร.นานาชาติคิงส์คอลเลจกรุงเทพ , อัสสัมชัญ และ กรุงเทพคริสเตียน ที่สนใจกันมาก
หลังจากนั้นไม่นาน ได้ข่าวว่า มียอดจองอย่างต่อเนื่อง! (ทั้งที่ไม่ได้โปรโมตแบบเต็มเหนี่ยวนะเนี่ย)
โดยเฉพาะอย่างยิ่ง ห้องแบบ 2 ห้องนอนขึ้นไป ฮอตฮิต ขายดีมาก
เห็นชื่อโรงเรียน ก็ไม่แปลกใจเนอะ ฮิฮิ
ผู้ปกครองค่อนข้างมีฐานะ อยากให้ลูกหลานพักใกล้รร. จะได้ไม่ต้องตื่นเช้ามาก
โชรส์เบอรี ตื่น 7 โมงยังไม่สายอ่ะ เดินได้ชิลล์ๆ เพราะใกล้มาก 100 ม. เองมั้ง 3-4 นาทีก็ถึง
แถวนั้น หาคอนโดใหม่ๆดีๆได้ยาก เพราะส่วนใหญ่เป็นอาคารพาณิชย์
กว่าจะรวบรวมที่ดินทำโครงการได้ ใช้เวลาไม่น้อย
ยิ่ง "Rhythm เจริญกรุง พาวิลเลี่ยน" มีวิวแม่น้ำ นั่งรถไป BTS สะพานตากสิน ไม่กี่นาทีก็ถึง
ถนนหนทาง การเดินทางต่างๆ ก็สะดวก ติดกับ ถ.เจริญกรุง ถ.จันทน์ ขับรถเข้าสาทร สีลม พระรามสี่ ใจกลางกรุงกันสะดวกสบายง่ายมากๆ
แถมยังใกล้ ทางด่วนศรีรีช อีกต่างหาก
รายล้อมไปด้วยแหล่งงาน แหล่งจับจ่ายใช้สอยชั้นดีเพียบ
โรงพยาบาลเลิดสิน , โรงพยาบาลเซนต์หลุยส์ ก็อยู่ใกล้ๆ อีกทั้งยังมีโรงเรียนที่ได้กล่าวไปแล้ว
จัดเป็นทำเลที่มีความสมบูรณ์พร้อมทีเดียว
จึงไม่ได้เตะตาแค่เหล่าผู้ปกครองนะ คนที่อยากอาศัยอยู่ใจกลางเมือง ใกล้ที่ทำงาน ก็ชอบเช่นกัน
ไหนๆล่ะ ก็ขอพูดถึง จุดเด่นตัวโครงการ ให้ด้วยเลย
- คอนโดสูง 44 ชั้น 1 อาคาร มียูนิตพักอาศัย 421 ยูนิต เท่านั้น เท่ากับ 1 ชั้น มีห้องแค่ราว 10 ห้องเอง ได้ความเป็นส่วนตัวดี
- มีที่จอดรถ 421 คัน หรือก็คือ 100%!!! (ขนาดไม่รวมซ้อนคันนะ สุดยอด) ปัญหาเรื่องที่จอดรถแทบไม่มี
- ห้องสูงโปร่ง 3 ม. ทุกยูนิต โห บางโครงการแทบจะเป็นห้องแบบ Duplex แล้วนะ
- ส่วนกลาง 3.5 ไร่ มีอาคารพาวิลเลี่ยน 1 อาคาร แยกออกมา ใช้งานได้หลากหลาย อเนกประสงค์
- Gated Courtyard For Co-Generation พื้นที่เปิดโล่ง ออกแบบให้เหมาะสม ครอบคลุมทุกช่วงวัยใช้ชีวิตร่วมกัน
- Cloud Facilities ส่วนกลาง 3 ชั้นบนสุด ให้เราได้สัมผัสวิวแม่น้ำเจ้าพระยาในทุกๆวัน จัดเต็มพื้นที่สีเขียวสบายตา ตอบโจทย์ไลฟ์สไตล์ของทุกคนในครอบครัวมากๆ
- ประกอบด้วย Sky Lounge , Gym And Private Gym และ Infinity Edge Pool สระว่ายน้ำระบบน้ำเกลือไร้ขอบ ที่ยาวววววว.. กว่า 47 เมตร! ว่ายกันให้เมื่อยไปข้าง 555
ตอนนี้ โครงการสร้างไปได้ 70% ล่ะ คาดว่า ช่วงต้นปีหน้า คงได้เก็บข้าวย้ายของ เข้าไปอยู่กันได้
ใครที่สนใจ ผมถามค่าตัวปัจจุบันมาให้เรียบร้อย
1 ห้องนอนพลัส Extra Size 43 ตร.ม. เริ่ม 6.59 ล้าน*
2 ห้องนอน Family 96 ตร.ม. เริ่ม 15.9 ล้าน*
3 ห้องนอน Mini Penthouse 145 ตร.ม. เริ่ม 22.9 ล้าน*
พิเศษตอนนี้มี Exclusive Discount 800,000 บาท*
เอ้ย เกือบลืมบอกเลย!
ตอนนี้โครงการขายไปได้ประมาณ 70% แล้วนะ ใครอยากได้ ผมว่ารีบติดต่อทาง "AP" ด่วนๆ
ลงทะเบียนที่นี่กันได้เลย https://bit.ly/3wW1XUx
ยิ่งสร้างใกล้เสร็จ ห้องที่เราชอบ ก็ยิ่งมีโอกาสโดนสอยอ่ะ บอกเลย
Tag : Rhythm เจริญกรุง พาวิลเลี่ยน | AP | เจริญกรุง
“ได้วิวแม่น้ำ สวยขนาดนี้เลยรึนี่?!“ เป็นความรู้สึกของผมตอนที่ขึ้นไปชั้น 38 วิวสวยแบบไม่มีอะไรมาบดบังเลย มีมุมที่เห็นสวนเบญจกิติด้วย
สำหรับผมแล้ว BTS สถานี "ห้าแยกลาดพร้าว" เป็น สถานี Interchange กับ MRT ที่ผมชอบที่สุด และมักจะเป็นทำเลที่ผมแนะนำ ให้คนมาอยู่อาศัยมากที่สุดอันดับต้นๆเลย
มีความท้าทายเล็กๆ กับการเปลี่ยนอดีต ’สถานทูตออสเตรเลีย‘ ให้กลายมาเป็น ‘Luxury Condo’ และ ’Mixed-Use’ ระดับ ’iconic’ ริม ’ถนนสาทร‘
'เกือบหลับ แต่กลับมาได้' จะมีโครงการไหนกันเชียวที่จะเหมาะกับคำนี้ ถ้าไม่ใช่ 'Hyde Riverbay Charoennakorn' (ไฮด์ ริเวอร์เบย์ เจริญนคร)
โครงการใหม่ของ Major ที่แน่มาก แกร่งมาก เพราะไม่หวั่นไหวกับการต้องถูกขนาบข้างโดย Sansiri แบบรั้วชนรั้วเลย!
'dcondo calm Ramkhamhaeng 40' (ดีคอนโด คาล์ม รามคําแหง 40) ก็เป็นอีกโครงการที่ผมบอกเลยว่า คุณจะลืมภาพจำของแบรนด์ดีคอนโดแบบเดิมๆ ไปแทบหมดสิ้น เพราะโครงการนี้ เค้าอยู่ใกล้รถไฟฟ้าถึง 2 สาย ทั้งสายสีส้มและสายสีเหลือง!!!
ไหนใครกำลังจะรีไฟแนนซ์กันบ้าง ใครกำลังผ่อนบ้านอยู่เพลิน ๆ นี่ห้ามลืมเด็ดเลยนะ เพราะหนี้บ้านพอพ้น 3 ปีแรก ดอกเบี้ยจะพุ่งขึ้นแบบก้าวกระโดดเลย
ขออวดว่าผมได้รีวิวหนังสือเล่มนี้ก่อนหนหน้านี้แล้วด้วยนะ อิอิ แต่ที่จริงผมไม่ได้ตั้งใจรีวิวหรอก แต่เป็นคนอ่านหนังสือแล้วชอบ ‘Short Note’ ประโยคดีๆ คมๆ เก็บไว้ แต่ปรากฏว่ามันโดนบาดเยอะมาก จนสามารถเอามาลงในเพจได้เลย
ช่วงนี้ผมชอบเข้าไปดูงานออกแบบของ Foster + Partners บ่อยสุดๆ คือรู้สึกได้เลยว่าเราอินกับสไตล์การออกแบบของเค้ามากๆ ซึ่งถ้าใครไม่รู้ว่าเค้าคือใคร Foster + Partners คือบริษัทที่ออกแบบ Apple Store ตรงเซ็นทรัลเวิลด์ นั่นแหละครับ น่าจะพออ๋อกันขึ้นมาบ้างเนอะ
ยุคนี้ใครเค้าเที่ยวต่างประเทศกัน คนรวยเค้าเที่ยวนอกโลกครับ!
Apple Store นี่ไม่ว่าจะไปเปิดสาขาที่ไหน ก็สามารถกลายเป็นแลนด์มาร์คของที่นั้นๆ ได้ตลอด ล่าสุดเค้าเพิ่งเปิดสาขาใหม่ที่ประเทศมาเลเซีย ไปหมาดๆ เมื่อวันที่ 22 มิถุนายน ที่ผ่านมานี่เอง ซึ่งนี่เป็นสาขาแรกของมาเลเซีย
เดือน 7 กำลังจะผ่านพ้นอีกแล้วนะครับ ตอนนี้อากาศกำลังชุ่มฉ่ำแบบสุด ๆ ไปเลย ซึ่งหลายเดือนที่ผ่านมามีสัญญาณว่าดอกเบี้ยแบบคงที่เริ่มกลับมาแล้วนะ