MRT : พระราม 9 / /
16 Sep 2022 16:59"ไอดีโอ พระราม 9 - อโศก" จะเปิดตึกจริงครั้งแรกแล้ว!!
มาเลย! พร้อมแล้ว! พร้อมรับทุกความอลังการดาวล้านดวง ใครที่คิดอยากรอชมห้องตัวอย่างจริง วิวจริง ของ "โครงการไอดีโอ พระราม 9 - อโศก" ก็แอด reminders ไว้เลย เพราะ 17-18 กันยายนนี้ ผมและทุกคนจะได้ชมของจริงกันเป็นครั้งแรกแล้ว!
เสาร์อาทิตย์นี้เคลียร์คิวว่างก่อนได้เลย ธุระปะปังอะไรเอาไว้ก่อน เพราะไม่อยากให้พลาดกับการเปิดตึกจริงครั้งแรกของโครงการนี้
ต้องบอกก่อนเลยนะว่าไฮไลต์ที่ไม่อยากให้พลาดกันคือส่วนกลางของโครงการนี้ครับ แบบโอ้โห ให้มาใหญ่เบิ้มอภิมหาแห่งความอลังการ กินพื้นที่ส่วนกลางใหญ่กว่า 1.6 ไร่ เรียกได้ว่าใหญ่เอาเรื่อง! ใครชอบความกรีน ความธรรมชาติ ผมว่าต้องหลงรักอ่ะ
ที่ผมชอบมากๆ และอยากไปเห็นกับตาตัวเองก็คือส่วนกลางด้านบนนี่แหละ เพราะรู้มาว่ามันเป็น Triple Floor Facilities 3 ชั้นต่อกัน ก็คือให้เราสามารถรับวิวขอบฟ้ากันแบบเต็มๆ พร้อมพื้นที่สีเขียวมากถึง 2.5 ไร่
พื้นที่ทำเลก็เหมาะกับคนเมืองจริงๆ ครับ เพราะห่างจาก MRT พระราม 9 เพียง 450 เมตรเท่านั้น แถมยังใกล้แหล่งไลฟ์สไตล์ชั้นนำอีกมากมาย ทั้ง เซ็นทรัล พระราม 9, ฟอร์จูนทาวน์ และเอสพลานาด ซีนีเพล็กซ์ รัชดาฯ อยู่ตรงข้าม JODD FAIR อีกต่างหาก อยากช็อปอยากชิมมีให้รอบโครงการเลยนะ
เอาเป็นว่าใครที่เมียงๆ มองๆ มานาน ตัดสินใจไม่ได้สักที ผมแนะนำให้เข้าไปดูห้องจริง ตึกจริง ครั้งแรก แถมให้เราหิ้วกระเป๋าพร้อมเข้าอยู่ได้เดือนหน้าเลยครับ
และกระซิบบอกกันตรงนี้ก่อนเลยนะว่าเค้าให้โปรมาแรงมาก "ราคาดีที่สุด-จ่ายแค่จอง-พร้อมเข้าอยู่-ฟรี! โอนทุกรายการ*” จองเริ่ม 10,000 บาทเท่านั้น แล้วยื่นแบงค์เตรียมเข้าอยู่ได้เลย!
"ไอดีโอ พระราม 9 - อโศก" เปิดชมตึกจริงครั้งแรกพร้อมอยู่ ราคาห้องเริ่มต้น เพียง 3.39 ล้านบาท* เฉพาะ 17-18 กันยายนนี้ รับโปรเปิดตึก 2 วันนี้เท่านั้น เพราะงั้นรีบคลิกลงทะเบียนก่อนได้เลย ที่นี่ แล้วไปเจอกันได้ที่ "ไอดีโอ พระราม 9 - อโศก" ปักหมุดเลย ตรงนี้ พร้อมเปิดโหมดชีวิตเสาร์-อาทิตย์นี้ พร้อมกันครับผม
Tag :
“ได้วิวแม่น้ำ สวยขนาดนี้เลยรึนี่?!“ เป็นความรู้สึกของผมตอนที่ขึ้นไปชั้น 38 วิวสวยแบบไม่มีอะไรมาบดบังเลย มีมุมที่เห็นสวนเบญจกิติด้วย
สำหรับผมแล้ว BTS สถานี "ห้าแยกลาดพร้าว" เป็น สถานี Interchange กับ MRT ที่ผมชอบที่สุด และมักจะเป็นทำเลที่ผมแนะนำ ให้คนมาอยู่อาศัยมากที่สุดอันดับต้นๆเลย
มีความท้าทายเล็กๆ กับการเปลี่ยนอดีต ’สถานทูตออสเตรเลีย‘ ให้กลายมาเป็น ‘Luxury Condo’ และ ’Mixed-Use’ ระดับ ’iconic’ ริม ’ถนนสาทร‘
'เกือบหลับ แต่กลับมาได้' จะมีโครงการไหนกันเชียวที่จะเหมาะกับคำนี้ ถ้าไม่ใช่ 'Hyde Riverbay Charoennakorn' (ไฮด์ ริเวอร์เบย์ เจริญนคร)
โครงการใหม่ของ Major ที่แน่มาก แกร่งมาก เพราะไม่หวั่นไหวกับการต้องถูกขนาบข้างโดย Sansiri แบบรั้วชนรั้วเลย!
'dcondo calm Ramkhamhaeng 40' (ดีคอนโด คาล์ม รามคําแหง 40) ก็เป็นอีกโครงการที่ผมบอกเลยว่า คุณจะลืมภาพจำของแบรนด์ดีคอนโดแบบเดิมๆ ไปแทบหมดสิ้น เพราะโครงการนี้ เค้าอยู่ใกล้รถไฟฟ้าถึง 2 สาย ทั้งสายสีส้มและสายสีเหลือง!!!
ไหนใครกำลังจะรีไฟแนนซ์กันบ้าง ใครกำลังผ่อนบ้านอยู่เพลิน ๆ นี่ห้ามลืมเด็ดเลยนะ เพราะหนี้บ้านพอพ้น 3 ปีแรก ดอกเบี้ยจะพุ่งขึ้นแบบก้าวกระโดดเลย
ขออวดว่าผมได้รีวิวหนังสือเล่มนี้ก่อนหนหน้านี้แล้วด้วยนะ อิอิ แต่ที่จริงผมไม่ได้ตั้งใจรีวิวหรอก แต่เป็นคนอ่านหนังสือแล้วชอบ ‘Short Note’ ประโยคดีๆ คมๆ เก็บไว้ แต่ปรากฏว่ามันโดนบาดเยอะมาก จนสามารถเอามาลงในเพจได้เลย
ช่วงนี้ผมชอบเข้าไปดูงานออกแบบของ Foster + Partners บ่อยสุดๆ คือรู้สึกได้เลยว่าเราอินกับสไตล์การออกแบบของเค้ามากๆ ซึ่งถ้าใครไม่รู้ว่าเค้าคือใคร Foster + Partners คือบริษัทที่ออกแบบ Apple Store ตรงเซ็นทรัลเวิลด์ นั่นแหละครับ น่าจะพออ๋อกันขึ้นมาบ้างเนอะ
ยุคนี้ใครเค้าเที่ยวต่างประเทศกัน คนรวยเค้าเที่ยวนอกโลกครับ!
Apple Store นี่ไม่ว่าจะไปเปิดสาขาที่ไหน ก็สามารถกลายเป็นแลนด์มาร์คของที่นั้นๆ ได้ตลอด ล่าสุดเค้าเพิ่งเปิดสาขาใหม่ที่ประเทศมาเลเซีย ไปหมาดๆ เมื่อวันที่ 22 มิถุนายน ที่ผ่านมานี่เอง ซึ่งนี่เป็นสาขาแรกของมาเลเซีย
เดือน 7 กำลังจะผ่านพ้นอีกแล้วนะครับ ตอนนี้อากาศกำลังชุ่มฉ่ำแบบสุด ๆ ไปเลย ซึ่งหลายเดือนที่ผ่านมามีสัญญาณว่าดอกเบี้ยแบบคงที่เริ่มกลับมาแล้วนะ