ฝั่งของ "พฤกษา" เองก็ลุยเน้นๆ ด้วยการบุกเปิดโครงการ "The Connect" ทาวน์โฮมและอาคารพาณิชย์สไตล์โมเดิร์น พร้อมกันทีเดียว 4 โครงการเลยครับ
งานนี้รวมแล้วทั้งหมด 900 ยูนิต มูลค่า 2,900 ล้านบาท ใน 4 ทำเลศักยภาพ สุวรรณภูมิ-กิ่งแก้ว, บางนา-วงแหวน, กรุงเทพ-ปทุมธานี และรังสิต พร้อมชูนวัตกรรมดีไซน์ Living Solutions เพื่อตอบรับการใช้ชีวิตวิถีใหม่ของคนทุกเจเนเรชั่น
โครงการ The Connect @กรุงเทพ-ปทุมธานี 2 ดีไซน์ทันสมัยในแบบซิตี้ทาวน์โฮมใหม่หน้ากว้าง 5.7 เมตร จำนวน 298 ยูนิต ฟังก์ชันพื้นที่เทียบเคียงบ้านเดี่ยวขนาด 3 ห้องนอน ในทำเลติดถนนกรุงเทพ-ปทุมธานี
โครงการ The Connect บางนา-วงแหวน ใกล้กับวงแหวนกาญจนาภิเษก รูปแบบซิตี้ทาวน์โฮม 2 ชั้น และทาวน์โฮมดีไซน์อิสระ หน้ากว้าง 8 เมตรขนาด 3-4 ห้องนอน พร้อมที่จอดรถ 2 คันทุกหลัง จำนวน 470 ยูนิต แถมมี ViMUT Wellness ตั้งอยู่ด้านหน้าโครงการ Pruksa Avenue ด้วย
อีกโครงการหนึ่งในทำเลใกล้เคียงกันนั่นคือ The Connect สุวรรณภูมิ-กิ่งแก้ว ซิตี้ทาวน์โฮมทันสมัยบนอาณาจักรส่วนตัวย่านสุวรรณภูมิ สำหรับคนนิวเจนที่ต้องการสังคมที่เป็นส่วนตัวด้วยจำนวนยูนิตเพียง 87 ยูนิต หน้ากว้าง 5.0 เมตร ขนาด 3 ห้องนอน พร้อมที่จอดรถ 2 คันทุกหลัง เดินทางสะดวก
โครงการ The Connect บิซทาวน์ @รังสิต อเวนิว เป็นอาคารพาณิชย์ หน้ากว้าง 5 เมตร ติดถนนใหญ่รังสิต-นครนายก ใกล้แหล่งชุมชนขนาดใหญ่ เดินทางสะดวก ดีไซน์ฟังก์ชั่นคิดเผื่อเพื่อรองรับทุกธุรกิจ ไม่ว่าจะเป็นร้านขายสินค้า ร้านอาหาร ธุรกิจแฟรนไชส์ โฮมออฟฟิศ หรือปรับเป็นสโตร์เพื่อการขายของออนไลน์ก็ได้เหมือนกัน
Tag :
“ได้วิวแม่น้ำ สวยขนาดนี้เลยรึนี่?!“ เป็นความรู้สึกของผมตอนที่ขึ้นไปชั้น 38 วิวสวยแบบไม่มีอะไรมาบดบังเลย มีมุมที่เห็นสวนเบญจกิติด้วย
สำหรับผมแล้ว BTS สถานี "ห้าแยกลาดพร้าว" เป็น สถานี Interchange กับ MRT ที่ผมชอบที่สุด และมักจะเป็นทำเลที่ผมแนะนำ ให้คนมาอยู่อาศัยมากที่สุดอันดับต้นๆเลย
มีความท้าทายเล็กๆ กับการเปลี่ยนอดีต ’สถานทูตออสเตรเลีย‘ ให้กลายมาเป็น ‘Luxury Condo’ และ ’Mixed-Use’ ระดับ ’iconic’ ริม ’ถนนสาทร‘
'เกือบหลับ แต่กลับมาได้' จะมีโครงการไหนกันเชียวที่จะเหมาะกับคำนี้ ถ้าไม่ใช่ 'Hyde Riverbay Charoennakorn' (ไฮด์ ริเวอร์เบย์ เจริญนคร)
โครงการใหม่ของ Major ที่แน่มาก แกร่งมาก เพราะไม่หวั่นไหวกับการต้องถูกขนาบข้างโดย Sansiri แบบรั้วชนรั้วเลย!
'dcondo calm Ramkhamhaeng 40' (ดีคอนโด คาล์ม รามคําแหง 40) ก็เป็นอีกโครงการที่ผมบอกเลยว่า คุณจะลืมภาพจำของแบรนด์ดีคอนโดแบบเดิมๆ ไปแทบหมดสิ้น เพราะโครงการนี้ เค้าอยู่ใกล้รถไฟฟ้าถึง 2 สาย ทั้งสายสีส้มและสายสีเหลือง!!!
ไหนใครกำลังจะรีไฟแนนซ์กันบ้าง ใครกำลังผ่อนบ้านอยู่เพลิน ๆ นี่ห้ามลืมเด็ดเลยนะ เพราะหนี้บ้านพอพ้น 3 ปีแรก ดอกเบี้ยจะพุ่งขึ้นแบบก้าวกระโดดเลย
ขออวดว่าผมได้รีวิวหนังสือเล่มนี้ก่อนหนหน้านี้แล้วด้วยนะ อิอิ แต่ที่จริงผมไม่ได้ตั้งใจรีวิวหรอก แต่เป็นคนอ่านหนังสือแล้วชอบ ‘Short Note’ ประโยคดีๆ คมๆ เก็บไว้ แต่ปรากฏว่ามันโดนบาดเยอะมาก จนสามารถเอามาลงในเพจได้เลย
ช่วงนี้ผมชอบเข้าไปดูงานออกแบบของ Foster + Partners บ่อยสุดๆ คือรู้สึกได้เลยว่าเราอินกับสไตล์การออกแบบของเค้ามากๆ ซึ่งถ้าใครไม่รู้ว่าเค้าคือใคร Foster + Partners คือบริษัทที่ออกแบบ Apple Store ตรงเซ็นทรัลเวิลด์ นั่นแหละครับ น่าจะพออ๋อกันขึ้นมาบ้างเนอะ
ยุคนี้ใครเค้าเที่ยวต่างประเทศกัน คนรวยเค้าเที่ยวนอกโลกครับ!
Apple Store นี่ไม่ว่าจะไปเปิดสาขาที่ไหน ก็สามารถกลายเป็นแลนด์มาร์คของที่นั้นๆ ได้ตลอด ล่าสุดเค้าเพิ่งเปิดสาขาใหม่ที่ประเทศมาเลเซีย ไปหมาดๆ เมื่อวันที่ 22 มิถุนายน ที่ผ่านมานี่เอง ซึ่งนี่เป็นสาขาแรกของมาเลเซีย
เดือน 7 กำลังจะผ่านพ้นอีกแล้วนะครับ ตอนนี้อากาศกำลังชุ่มฉ่ำแบบสุด ๆ ไปเลย ซึ่งหลายเดือนที่ผ่านมามีสัญญาณว่าดอกเบี้ยแบบคงที่เริ่มกลับมาแล้วนะ