BTS : ทองหล่อ / /
12 Oct 2022 17:07หลังจากอนันดาสร้างปรากฎการณ์จอง Online Booking ไปอย่างถล่มทลายกับโครงการ "Culture Thonglor" เมื่อวันที่ 10 ต.ค. ที่ผ่านมา
บอกเลยว่าปังมากฮะจารย์!! เพราะรอบนั้น 3 ชั้น หมดเกลี้ยงภายใน 25 นาที!!
รอบที่แล้วใครพลาดไม่ต้องเสียงใจฮะ เพราะพี่โอริโอ้แกใจดี เปิดVVIP BOOKING DAY จองรอบพิเศษก่อนใคร เอาใจคนอยากมีคอนโดหล่อๆ บนทำเลทองหล่อในวันที่ 15-16 ต.ค. นี้!!
หล่อจริงไม่ติงนัง เผื่อใครยังไม่ทราบ โครงการนี้เค้าอยู่ในซอยสุขุมวิท 59 ห่างจากขาสถานี BTS Thonglor แค่ 250 ม.เองนะ
เอาจริงๆ ตัวนี้ผมเคยไปเดินเล่นๆ เตร็ดเตร่มาแล้ว ระยะทางจากสถานีถึงโครงการน่าจะซักราวๆ 100 เมตร เดิน 4-5 นาทีเอง ชิลจัดเลย อ้อ ขอบอกว่าโครงการนี้ Ananda ได้เซ็นสัญญากับ Ascott เข้ามาบริหารโครงการด้วยนะจะบอกให้!!
เป็นบริการที่ผู้พักอาศัยจะได้รับบริการดุจอยู่โรงแรม มี Concierge คอยดูแล มี Service on demand อยากได้อะไร ก็บอกเจ้าหน้าที่ได้เลย
แถมบางชั้นที่ขายแบบ "Furniture by Ascott" ตกแต่งไว้ให้ด้วย ยังไงก็สามารถไปดูห้องรูปแบบนี้ ที่ Sales Gallery ได้นะ เขามีแต่งห้อง Studio ไว้เป็นตัวอย่าง ได้ทุกอย่าง ยันเครื่องใช้ไฟฟ้า!! สายลงทุนถูกใจสิ่งนี้!!
โครงการนี้เค้ามีไทป์ห้องทั้งหมดจะมีด้วยกัน 6 แบบ ได้แก่ Studio 24-27.5 ตร.ม., 1-Bedroom 31-34 ตร.ม., 2-Bedrooms 51.5 ตร.ม. , Studio Hybrid 24.5-31 ตร.ม. , 1 Bedroom Hybrid 32-34 ตร.ม. และ 2 Bedrooms Hybrid 51 ตร.ม. (ห้องแบบ Hybrid ยังไม่รวมพื้นที่ชั้นลอยนะ)
ห้อง Simplex ของที่นี่ให้เพดานสูง 2.6 เมตร ถือว่ามากกว่ามาตรฐานโครงการทั่วไปเยอะเลย และห้อง Hybrid ขวัญใจของใครหลายคนก็เล่นใหญ่ด้วยการให้ห้องนั่งเล่นแบบเพดานสูง 4.3 เมตรมาด้วยเหมือนกัน
ทำเลดี บริการเด่น ขนาดนี้ ไม่แปลกใจเลยที่ยอดจองจะถล่มทลายเนอะ ใครพลาดรอบที่แล้ว อย่าให้ประวัติศาสตร์ซ้ำรอย!!
ย้ำอีกทีว่า VVIP BOOKING DAY จองรอบพิเศษก่อนใครวันที่ 15 – 16 ตุลาคมนี้ ราคาเริ่มต้นที่ 4.09 ลบ. กับทำเลทองหล่อ!! ไปกดจองกันให้ไวที่ คลิก ถ้าพลาดอีก เชื่อผมเหอะครับว่าไม่ได้ราคานี้แน่ 5555 เพราะฉะนั้นรอบนี้พลาดไม่ได้แล้วนะ
Tag : Culture Thonglor | Ananda Development |
“ได้วิวแม่น้ำ สวยขนาดนี้เลยรึนี่?!“ เป็นความรู้สึกของผมตอนที่ขึ้นไปชั้น 38 วิวสวยแบบไม่มีอะไรมาบดบังเลย มีมุมที่เห็นสวนเบญจกิติด้วย
สำหรับผมแล้ว BTS สถานี "ห้าแยกลาดพร้าว" เป็น สถานี Interchange กับ MRT ที่ผมชอบที่สุด และมักจะเป็นทำเลที่ผมแนะนำ ให้คนมาอยู่อาศัยมากที่สุดอันดับต้นๆเลย
มีความท้าทายเล็กๆ กับการเปลี่ยนอดีต ’สถานทูตออสเตรเลีย‘ ให้กลายมาเป็น ‘Luxury Condo’ และ ’Mixed-Use’ ระดับ ’iconic’ ริม ’ถนนสาทร‘
'เกือบหลับ แต่กลับมาได้' จะมีโครงการไหนกันเชียวที่จะเหมาะกับคำนี้ ถ้าไม่ใช่ 'Hyde Riverbay Charoennakorn' (ไฮด์ ริเวอร์เบย์ เจริญนคร)
โครงการใหม่ของ Major ที่แน่มาก แกร่งมาก เพราะไม่หวั่นไหวกับการต้องถูกขนาบข้างโดย Sansiri แบบรั้วชนรั้วเลย!
'dcondo calm Ramkhamhaeng 40' (ดีคอนโด คาล์ม รามคําแหง 40) ก็เป็นอีกโครงการที่ผมบอกเลยว่า คุณจะลืมภาพจำของแบรนด์ดีคอนโดแบบเดิมๆ ไปแทบหมดสิ้น เพราะโครงการนี้ เค้าอยู่ใกล้รถไฟฟ้าถึง 2 สาย ทั้งสายสีส้มและสายสีเหลือง!!!
ไหนใครกำลังจะรีไฟแนนซ์กันบ้าง ใครกำลังผ่อนบ้านอยู่เพลิน ๆ นี่ห้ามลืมเด็ดเลยนะ เพราะหนี้บ้านพอพ้น 3 ปีแรก ดอกเบี้ยจะพุ่งขึ้นแบบก้าวกระโดดเลย
ขออวดว่าผมได้รีวิวหนังสือเล่มนี้ก่อนหนหน้านี้แล้วด้วยนะ อิอิ แต่ที่จริงผมไม่ได้ตั้งใจรีวิวหรอก แต่เป็นคนอ่านหนังสือแล้วชอบ ‘Short Note’ ประโยคดีๆ คมๆ เก็บไว้ แต่ปรากฏว่ามันโดนบาดเยอะมาก จนสามารถเอามาลงในเพจได้เลย
ช่วงนี้ผมชอบเข้าไปดูงานออกแบบของ Foster + Partners บ่อยสุดๆ คือรู้สึกได้เลยว่าเราอินกับสไตล์การออกแบบของเค้ามากๆ ซึ่งถ้าใครไม่รู้ว่าเค้าคือใคร Foster + Partners คือบริษัทที่ออกแบบ Apple Store ตรงเซ็นทรัลเวิลด์ นั่นแหละครับ น่าจะพออ๋อกันขึ้นมาบ้างเนอะ
ยุคนี้ใครเค้าเที่ยวต่างประเทศกัน คนรวยเค้าเที่ยวนอกโลกครับ!
Apple Store นี่ไม่ว่าจะไปเปิดสาขาที่ไหน ก็สามารถกลายเป็นแลนด์มาร์คของที่นั้นๆ ได้ตลอด ล่าสุดเค้าเพิ่งเปิดสาขาใหม่ที่ประเทศมาเลเซีย ไปหมาดๆ เมื่อวันที่ 22 มิถุนายน ที่ผ่านมานี่เอง ซึ่งนี่เป็นสาขาแรกของมาเลเซีย
เดือน 7 กำลังจะผ่านพ้นอีกแล้วนะครับ ตอนนี้อากาศกำลังชุ่มฉ่ำแบบสุด ๆ ไปเลย ซึ่งหลายเดือนที่ผ่านมามีสัญญาณว่าดอกเบี้ยแบบคงที่เริ่มกลับมาแล้วนะ