ใครกำลังมองหาคอนโดแบบส่วนตั๊วส่วนตัว บอกเลยว่าอย่าพลาดโครงการนี้ครับ “ณ วรา พหลโยธิน 8” (Na Vara Phaholyothin 8) ที่นอกจากจะมาพร้อมความลักชัวรี่แล้ว ยังมีความไพรเวซี่อีกด้วย กับจำนวนยูนิตเพียง 35 ยูนิต ใจกลางอารีย์ทำเลที่ตอบโจทย์ทุกไลฟ์สไตล์คนเมือง ล่าสุดเค้าจัดโปรพิเศษในงาน Pre-sales มอบส่วนลดหลักแสน 5-6 พ.ย.นี้!!
โครงการ ณ วรา พหลโยธิน 8 ถูกพัฒนาภายใต้แนวคิด “อิสระแห่งการใช้ชีวิตแบบใหม่…ที่ใช่คุณ Life With Contemporary Twist” ชูความ “Modern-serenity-classy” แตกต่างและโดดเด่นไม่เหมือนใคร ด้วยดีไซน์ฟังก์ชันภายในที่สามารถปรับเปลี่ยนได้ตามไลฟ์สไตล์ของผู้อยู่อาศัย พิเศษกับการออกแบบห้องหน้ากว้างเป็นแนวนอนผืนผ้าและพื้นที่ส่วนกลางเพื่อสอดรับกับความเป็น Private Living
มาพร้อมแบบห้องให้เลือกถึง 4 แบบ ได้แก่ แบบ 1 Bedroom ขนาด 1 ห้องนอน 1 ห้องน้ำ พื้นที่ใช้สอย 40-46 ตารางเมตร, แบบ 2 Bedrooms ขนาด 2 ห้องนอน 1 ห้องน้ำ พื้นที่ใช้สอย 50.50 ตารางเมตร, แบบ 2 Bedrooms ขนาด 2 ห้องนอน 2 ห้องน้ำ พื้นที่ใช้สอย 53-77.50 ตารางเมตร และ แบบ Duplex ขนาด 2 ห้องนอน 2 ห้องน้ำ พื้นที่ใช้สอย 107.50-116 ตารางเมตร
นอกจากนี้ยังพรั่งพร้อมด้วยสิ่งอำนวยความสะดวกภายในโครงการ กับที่จอดรถระบบ Automatic Parking และ Conventional Parking ที่สามารถรองรับได้สูงสุดถึง 80% และยังครบครันด้วยสิ่งอำนวยความสะดวกต่างๆ ในราคาเริ่มต้น 6.6 ล้านบาท พิเศษ..เพียงจองเป็นเจ้าของห้องในงานฯ รับโปรโมชั่นส่วนลดสูงสุดถึง 400,000 บาท และข้อเสนอมากมาย ณ Sales Gallery โครงการฯ ซ.พหลโยธิน 2 ในวันที่ 5-6 พฤศจิกายน 2565 นี้ เท่านั้น!
Tag : Navarang Asset | Navara Phoholyothin 8 |
“ได้วิวแม่น้ำ สวยขนาดนี้เลยรึนี่?!“ เป็นความรู้สึกของผมตอนที่ขึ้นไปชั้น 38 วิวสวยแบบไม่มีอะไรมาบดบังเลย มีมุมที่เห็นสวนเบญจกิติด้วย
สำหรับผมแล้ว BTS สถานี "ห้าแยกลาดพร้าว" เป็น สถานี Interchange กับ MRT ที่ผมชอบที่สุด และมักจะเป็นทำเลที่ผมแนะนำ ให้คนมาอยู่อาศัยมากที่สุดอันดับต้นๆเลย
มีความท้าทายเล็กๆ กับการเปลี่ยนอดีต ’สถานทูตออสเตรเลีย‘ ให้กลายมาเป็น ‘Luxury Condo’ และ ’Mixed-Use’ ระดับ ’iconic’ ริม ’ถนนสาทร‘
'เกือบหลับ แต่กลับมาได้' จะมีโครงการไหนกันเชียวที่จะเหมาะกับคำนี้ ถ้าไม่ใช่ 'Hyde Riverbay Charoennakorn' (ไฮด์ ริเวอร์เบย์ เจริญนคร)
โครงการใหม่ของ Major ที่แน่มาก แกร่งมาก เพราะไม่หวั่นไหวกับการต้องถูกขนาบข้างโดย Sansiri แบบรั้วชนรั้วเลย!
'dcondo calm Ramkhamhaeng 40' (ดีคอนโด คาล์ม รามคําแหง 40) ก็เป็นอีกโครงการที่ผมบอกเลยว่า คุณจะลืมภาพจำของแบรนด์ดีคอนโดแบบเดิมๆ ไปแทบหมดสิ้น เพราะโครงการนี้ เค้าอยู่ใกล้รถไฟฟ้าถึง 2 สาย ทั้งสายสีส้มและสายสีเหลือง!!!
ไหนใครกำลังจะรีไฟแนนซ์กันบ้าง ใครกำลังผ่อนบ้านอยู่เพลิน ๆ นี่ห้ามลืมเด็ดเลยนะ เพราะหนี้บ้านพอพ้น 3 ปีแรก ดอกเบี้ยจะพุ่งขึ้นแบบก้าวกระโดดเลย
ขออวดว่าผมได้รีวิวหนังสือเล่มนี้ก่อนหนหน้านี้แล้วด้วยนะ อิอิ แต่ที่จริงผมไม่ได้ตั้งใจรีวิวหรอก แต่เป็นคนอ่านหนังสือแล้วชอบ ‘Short Note’ ประโยคดีๆ คมๆ เก็บไว้ แต่ปรากฏว่ามันโดนบาดเยอะมาก จนสามารถเอามาลงในเพจได้เลย
ช่วงนี้ผมชอบเข้าไปดูงานออกแบบของ Foster + Partners บ่อยสุดๆ คือรู้สึกได้เลยว่าเราอินกับสไตล์การออกแบบของเค้ามากๆ ซึ่งถ้าใครไม่รู้ว่าเค้าคือใคร Foster + Partners คือบริษัทที่ออกแบบ Apple Store ตรงเซ็นทรัลเวิลด์ นั่นแหละครับ น่าจะพออ๋อกันขึ้นมาบ้างเนอะ
ยุคนี้ใครเค้าเที่ยวต่างประเทศกัน คนรวยเค้าเที่ยวนอกโลกครับ!
Apple Store นี่ไม่ว่าจะไปเปิดสาขาที่ไหน ก็สามารถกลายเป็นแลนด์มาร์คของที่นั้นๆ ได้ตลอด ล่าสุดเค้าเพิ่งเปิดสาขาใหม่ที่ประเทศมาเลเซีย ไปหมาดๆ เมื่อวันที่ 22 มิถุนายน ที่ผ่านมานี่เอง ซึ่งนี่เป็นสาขาแรกของมาเลเซีย
เดือน 7 กำลังจะผ่านพ้นอีกแล้วนะครับ ตอนนี้อากาศกำลังชุ่มฉ่ำแบบสุด ๆ ไปเลย ซึ่งหลายเดือนที่ผ่านมามีสัญญาณว่าดอกเบี้ยแบบคงที่เริ่มกลับมาแล้วนะ