ไม่มีกุญแจไม่เป็นไร เพราะศุภาลัยจะมาช่วย "ปลดล็อค" ทุกเงื่อนไขของการเป็นเจ้าของคอนโดให้เราแทน!
บอกเลยว่าหนนี้แคมเปญดี๊ดีที่ "ศุภาลัย" จัดมาให้ต้องทำให้ใครต่อใครตาลุกวาวแน่ เพราะเค้ามาเพื่อปลดล็อคทุกเงื่อนไข กับ 4 ข้อเสนอพิเศษแห่งปี ที่มีเพื่อเราโดยเฉพาะ!
ดอกที่ 1 โปรไร้ดอก >> ผ่อนกับศุภาลัย ไม่ต้องเสียดอก
ไม่ว่าใครก็เป็นเจ้าของคอนโดได้แบบแท้ทรูกับโปรไร้ดอก เพียงทำสัญญาก็หิ้วกระเป๋าเข้าอยู่ได้ทันที เรื่องผ่อนก็ง่ายเหมือนปอกกล้วยเพราะสามารถผ่อนตรงกับเค้าได้เลย ไม่ต้องเสียดอก ไร้กังวลเรื่องเครดิต หมดกังวลเรื่องยื่นสินเชื่อกับธนาคาร แถมไม่ต้องเสียเวลารอธนาคารอนุมัติอีกต่างหาก จะทำอาชีพไหนก็มีคอนโดเป็นของตัวเองได้ง่ายๆ เลยนะ
ดอกที่ 2 โปรช่วยผ่อน >> อยู่สบาย ไร้กังวล
ไร้ดอกไม่พอแถมยังผ่อนสบาย เพราะศุภาลัยมาเพื่อ "ช่วยผ่อน" โดยเฉพาะ งานนี้ตีพุงอยู่สบาย ไร้กังวล แถมได้อยู่ฟรี 12 เดือนอีกต่างหาก ได้เป็นเจ้าของคอนโดแล้วยังมีเงินเหลือให้ชีวิตได้ฟินต่ออีกขั้น จะแต่งห้องหรือจะช้อปปิ้งก็แล้วแต่ใจ เพราะศุภาลัยช่วยผ่อนให้จริงๆ!
ดอกที่ 3 โปรได้อยู่ >> จ่ายเบาพร้อมเข้าอยู่
ข้อนี้ดีตรงที่เราจะได้เปลี่ยนจากค่าเช่าที่เคยจ่าย ให้กลายมาเป็นเจ้าของแบบไม่ต้องเสียค่าเช่าไปเปล่าๆ ไม่ต้องจ่ายหนัก ก็เข้าอยู่ได้เลยนี่แหละ! แค่ทำสัญญาเช่าก็พร้อมลากกระเป๋าเข้าอยู่ได้แล้ว เหลือเวลาให้เราได้วางแผนในอนาคตสำหรับยื่นกู้ แถมกู้ได้เร็วและได้ส่วนลดเพิ่มด้วย เลิฟ!
ดอกที่ 4 โปรสายเปย์ >> จ่ายหนัก ลดเพิ่ม
เอาใจสายเปย์ แต่เปย์มาเปย์กลับไม่โกง เพราะยิ่งจ่ายหนัก ศุภาลัยเค้ายิ่งใจป้ำให้ส่วนลดเพิ่ม เข้าคอนเซ็ปต์ "คุณเปย์มา เราเปย์กลับ" สุดๆ เลยแฮะ ง่ายๆ เพียงแค่โอนฯ ภายใน 45 วัน ก็ได้รับส่วนลดไปช่วยลดภาระเงินในกระปุกหมูน้อยแล้ว
เห็นมั้ยว่าแคมเปญนี้ของศุภาลัย คิดมาเพื่อคนอยากมีคอนโดเป็นของตัวเองจริงๆ เลือกได้เลยว่าอยากเปย์โครงการไหน เพราะศุภาลัยมีโครงการพร้อมอยู่ให้เลือกกันอย่างจุใจกว่า 30 โครงการ ทั่วประเทศ!
ใครข้องใจสงสัยสามารถโทรไปสอบถามรายละเอียดเพิ่มเติมได้ก่อนเลยที่เบอร์ 1720 หรือคลิกลงทะเบียนเพื่อรับสิทธิพิเศษไปอวดเพื่อนๆ ได้ก่อนใคร ที่นี่
บอกไว้ก่อนว่าศุภาลัยพร้อมปลดล็อคให้เป็นเจ้าของคอนโดได้ตั้งแต่วันที่ 1 ตุลาคม - 31 ธันวาคม 2565 นี้ ข้อเสนอแห่งปีที่ห้ามพลาดด้วยประการทั้งปวง!
*เงื่อนไขเป็นไปตามที่บริษัทกำหนด
Tag :
“ได้วิวแม่น้ำ สวยขนาดนี้เลยรึนี่?!“ เป็นความรู้สึกของผมตอนที่ขึ้นไปชั้น 38 วิวสวยแบบไม่มีอะไรมาบดบังเลย มีมุมที่เห็นสวนเบญจกิติด้วย
สำหรับผมแล้ว BTS สถานี "ห้าแยกลาดพร้าว" เป็น สถานี Interchange กับ MRT ที่ผมชอบที่สุด และมักจะเป็นทำเลที่ผมแนะนำ ให้คนมาอยู่อาศัยมากที่สุดอันดับต้นๆเลย
มีความท้าทายเล็กๆ กับการเปลี่ยนอดีต ’สถานทูตออสเตรเลีย‘ ให้กลายมาเป็น ‘Luxury Condo’ และ ’Mixed-Use’ ระดับ ’iconic’ ริม ’ถนนสาทร‘
'เกือบหลับ แต่กลับมาได้' จะมีโครงการไหนกันเชียวที่จะเหมาะกับคำนี้ ถ้าไม่ใช่ 'Hyde Riverbay Charoennakorn' (ไฮด์ ริเวอร์เบย์ เจริญนคร)
โครงการใหม่ของ Major ที่แน่มาก แกร่งมาก เพราะไม่หวั่นไหวกับการต้องถูกขนาบข้างโดย Sansiri แบบรั้วชนรั้วเลย!
'dcondo calm Ramkhamhaeng 40' (ดีคอนโด คาล์ม รามคําแหง 40) ก็เป็นอีกโครงการที่ผมบอกเลยว่า คุณจะลืมภาพจำของแบรนด์ดีคอนโดแบบเดิมๆ ไปแทบหมดสิ้น เพราะโครงการนี้ เค้าอยู่ใกล้รถไฟฟ้าถึง 2 สาย ทั้งสายสีส้มและสายสีเหลือง!!!
ไหนใครกำลังจะรีไฟแนนซ์กันบ้าง ใครกำลังผ่อนบ้านอยู่เพลิน ๆ นี่ห้ามลืมเด็ดเลยนะ เพราะหนี้บ้านพอพ้น 3 ปีแรก ดอกเบี้ยจะพุ่งขึ้นแบบก้าวกระโดดเลย
ขออวดว่าผมได้รีวิวหนังสือเล่มนี้ก่อนหนหน้านี้แล้วด้วยนะ อิอิ แต่ที่จริงผมไม่ได้ตั้งใจรีวิวหรอก แต่เป็นคนอ่านหนังสือแล้วชอบ ‘Short Note’ ประโยคดีๆ คมๆ เก็บไว้ แต่ปรากฏว่ามันโดนบาดเยอะมาก จนสามารถเอามาลงในเพจได้เลย
ช่วงนี้ผมชอบเข้าไปดูงานออกแบบของ Foster + Partners บ่อยสุดๆ คือรู้สึกได้เลยว่าเราอินกับสไตล์การออกแบบของเค้ามากๆ ซึ่งถ้าใครไม่รู้ว่าเค้าคือใคร Foster + Partners คือบริษัทที่ออกแบบ Apple Store ตรงเซ็นทรัลเวิลด์ นั่นแหละครับ น่าจะพออ๋อกันขึ้นมาบ้างเนอะ
ยุคนี้ใครเค้าเที่ยวต่างประเทศกัน คนรวยเค้าเที่ยวนอกโลกครับ!
Apple Store นี่ไม่ว่าจะไปเปิดสาขาที่ไหน ก็สามารถกลายเป็นแลนด์มาร์คของที่นั้นๆ ได้ตลอด ล่าสุดเค้าเพิ่งเปิดสาขาใหม่ที่ประเทศมาเลเซีย ไปหมาดๆ เมื่อวันที่ 22 มิถุนายน ที่ผ่านมานี่เอง ซึ่งนี่เป็นสาขาแรกของมาเลเซีย
เดือน 7 กำลังจะผ่านพ้นอีกแล้วนะครับ ตอนนี้อากาศกำลังชุ่มฉ่ำแบบสุด ๆ ไปเลย ซึ่งหลายเดือนที่ผ่านมามีสัญญาณว่าดอกเบี้ยแบบคงที่เริ่มกลับมาแล้วนะ