จะหมดปีแล้ว แต่แนวราบยังปังแบบไม่มีอะไรมาหยุด ใครคิดถึงโครงการของทางฝั่ง ควอลิตี้เฮ้าส์ ต้องตั้งใจอ่านกันเลยฮะ เพราะเค้าส่งโครงการ “คิว ดิสทริค เวสต์เกต” (Q District Westgate) กับการรวมทั้งบ้านเดี่ยว บ้านแฝด และพรีเมี่ยมทาวน์โฮม ไว้ในโครงการเดียวกัน ล่าสุดเปิดตัวแบบบ้านแฝดรุ่นใหม่ รุ่น “CYPRESS” มาพร้อมจุดเด่นที่สามารถปรับเปลี่ยนพื้นที่ได้ตามต้องการ
โดยบ้านแฝด รุ่น “CYPRESS” แบบบ้านที่ดีไซน์เพื่อไลฟ์สไตล์คนรุ่นใหม่ที่ต้องการยกระดับและขยับขยายการใช้ชีวิตให้อิสระยิ่งขึ้น มีพื้นที่ใช้สอยขนาดใหญ่ ประมาณ 147 ตร.ม.* ตั้งอยู่บนที่ดินประมาณ 35 ตร.ว. มาพร้อมกับฟังก์ชั่น 3 ห้องนอน 3 ห้องน้ำ 2 ที่จอดรถ ฟังก์ชั่นพิเศษด้วยโถงรับแขกกว้าง ห้องครัวแยกสัดส่วนพร้อมประตูทางออกส่วนซักล้าง ทั้งนี้ส่วนของห้องนอนยังออกแบบให้มีขนาดใหญ่ เพื่อการพักผ่อนได้อย่างเต็มที่อีกด้วย ทำเลแปลงอยู่ในโซนสวย บริเวณด้านหน้า ใกล้คลับเฮ้าส์ และสวนหย่อมของโครงการ
นอกจากนี้ตัวโครงการ “คิว ดิสทริค เวสต์เกต” ยังตั้งอยู่บนทำเลศักยภาพอย่าง บางบัวทอง-บางใหญ่ ใกล้สถานีรถไฟฟ้าสายสีม่วง สถานีคลองบางไผ่และสถานีบางพลู อีกทั้งยังใกล้ทางพิเศษศรีรัช-วงแหวนรอบนอก โดยโครงการตั้งอยู่บนถนนจันทร์ทองเอี่ยม ทำให้สามารถเดินทางเข้า-ออกโครงการ ได้หลายช่องทาง ทั้งถนนกาญจนาภิเษก ถนนรัตนาธิเบศร์ และถนนบางกรวย-ไทรน้อย ฯลฯ รายล้อมด้วยห้างสรรพสินค้า โรงเรียน โรงพยาบาล
พรั่งพร้อมด้วยสิ่งอำนวยความสะดวกภายในโครงการ ดีไซน์เพื่อรองรับกิจกรรมการพักผ่อนของคนรุ่นใหม่ อาทิ สวนส่วนกลางขนาดใหญ่ พร้อมสวนหย่อม Jogging Track คลับเฮ้าส์หรู สระว่ายน้ำ ฟิตเนส พื้นที่เล่นโยคะ มุมทำงาน มุมกิจกรรมเด็ก ฯลฯ
ใครอยากเป็นเจ้าของบ้านแฝดรุ่นใหม่ เฉพาะแบบ “CYPRESS” ฟรีของแถม 3 รายการ 1. ฟรีค่าธรรมเนียมการโอน 2. ฟรีค่าธรรมเนียมการจดจำนอง 3. ฟรีค่าส่วนกลาง 3 ปี พร้อมเลือกทำเลแปลงสวยก่อนใคร ภายในวันงานเปิดตัว ตั้งแต่วันที่ 5 พฤศจิกายน 2565 – 6 พฤศจิกายน 2565 เท่านั้น*
Tag :
“ได้วิวแม่น้ำ สวยขนาดนี้เลยรึนี่?!“ เป็นความรู้สึกของผมตอนที่ขึ้นไปชั้น 38 วิวสวยแบบไม่มีอะไรมาบดบังเลย มีมุมที่เห็นสวนเบญจกิติด้วย
สำหรับผมแล้ว BTS สถานี "ห้าแยกลาดพร้าว" เป็น สถานี Interchange กับ MRT ที่ผมชอบที่สุด และมักจะเป็นทำเลที่ผมแนะนำ ให้คนมาอยู่อาศัยมากที่สุดอันดับต้นๆเลย
มีความท้าทายเล็กๆ กับการเปลี่ยนอดีต ’สถานทูตออสเตรเลีย‘ ให้กลายมาเป็น ‘Luxury Condo’ และ ’Mixed-Use’ ระดับ ’iconic’ ริม ’ถนนสาทร‘
'เกือบหลับ แต่กลับมาได้' จะมีโครงการไหนกันเชียวที่จะเหมาะกับคำนี้ ถ้าไม่ใช่ 'Hyde Riverbay Charoennakorn' (ไฮด์ ริเวอร์เบย์ เจริญนคร)
โครงการใหม่ของ Major ที่แน่มาก แกร่งมาก เพราะไม่หวั่นไหวกับการต้องถูกขนาบข้างโดย Sansiri แบบรั้วชนรั้วเลย!
'dcondo calm Ramkhamhaeng 40' (ดีคอนโด คาล์ม รามคําแหง 40) ก็เป็นอีกโครงการที่ผมบอกเลยว่า คุณจะลืมภาพจำของแบรนด์ดีคอนโดแบบเดิมๆ ไปแทบหมดสิ้น เพราะโครงการนี้ เค้าอยู่ใกล้รถไฟฟ้าถึง 2 สาย ทั้งสายสีส้มและสายสีเหลือง!!!
ไหนใครกำลังจะรีไฟแนนซ์กันบ้าง ใครกำลังผ่อนบ้านอยู่เพลิน ๆ นี่ห้ามลืมเด็ดเลยนะ เพราะหนี้บ้านพอพ้น 3 ปีแรก ดอกเบี้ยจะพุ่งขึ้นแบบก้าวกระโดดเลย
ขออวดว่าผมได้รีวิวหนังสือเล่มนี้ก่อนหนหน้านี้แล้วด้วยนะ อิอิ แต่ที่จริงผมไม่ได้ตั้งใจรีวิวหรอก แต่เป็นคนอ่านหนังสือแล้วชอบ ‘Short Note’ ประโยคดีๆ คมๆ เก็บไว้ แต่ปรากฏว่ามันโดนบาดเยอะมาก จนสามารถเอามาลงในเพจได้เลย
ช่วงนี้ผมชอบเข้าไปดูงานออกแบบของ Foster + Partners บ่อยสุดๆ คือรู้สึกได้เลยว่าเราอินกับสไตล์การออกแบบของเค้ามากๆ ซึ่งถ้าใครไม่รู้ว่าเค้าคือใคร Foster + Partners คือบริษัทที่ออกแบบ Apple Store ตรงเซ็นทรัลเวิลด์ นั่นแหละครับ น่าจะพออ๋อกันขึ้นมาบ้างเนอะ
ยุคนี้ใครเค้าเที่ยวต่างประเทศกัน คนรวยเค้าเที่ยวนอกโลกครับ!
Apple Store นี่ไม่ว่าจะไปเปิดสาขาที่ไหน ก็สามารถกลายเป็นแลนด์มาร์คของที่นั้นๆ ได้ตลอด ล่าสุดเค้าเพิ่งเปิดสาขาใหม่ที่ประเทศมาเลเซีย ไปหมาดๆ เมื่อวันที่ 22 มิถุนายน ที่ผ่านมานี่เอง ซึ่งนี่เป็นสาขาแรกของมาเลเซีย
เดือน 7 กำลังจะผ่านพ้นอีกแล้วนะครับ ตอนนี้อากาศกำลังชุ่มฉ่ำแบบสุด ๆ ไปเลย ซึ่งหลายเดือนที่ผ่านมามีสัญญาณว่าดอกเบี้ยแบบคงที่เริ่มกลับมาแล้วนะ