BTS : ตลาดพลู / ห้าแยกลาดพร้าว / รัชโยธิน
MRT : ศูนย์การประชุมแห่งชาติสิริกิติ์ / พระราม 9 / พหลโยธิน
07 Nov 2022 17:10
ใกล้ หมดช่วงผ่อนคลายมาตรการ LTV เต็มที ใครอยากมีคอนโดใหม่ วางใจไม่ได้แล้ว รีบหาโครงการที่โดนใจด่วนๆ
โค้งสุดท้ายแบบนี้ AP จึงไม่รีรอ รีบปล่อยหมัดเด็ดโปรพิชิตใจ “Last Year Last Surprise!! มาอยู่ฟรีห้องเรามั้ย?”
คัด 10 โครงการเด่น หลากหลายทำเล จัดราคาพิเศษ มาวางแผง ส่งท้ายปี เอาใจคนอยากมีบ้าน ราคาดี ของแถมเพียบ
คอนโด Aspire เริ่ม 1.69 ล้าน*
คอนโด Life เริ่ม 2.49 ล้าน*
เป็นช่วงโค้งสุดท้ายของปี ของคนอยากมีคอนโดเป็นของตัวเองจริงๆ พลาดไม่ได้!! หมดเขต 31 ธันวาคมนี้เท่านั้น รีบซื้อเถอะ ไม่ต้องไปรอลุ้นผ่อนคลายมาตรการ LTV ในปีหน้า
ลงทะเบียนเพื่อสอบถามข้อมูลเพิ่มเติม คลิกที่นี่ https://apth.ly/pwp
*เงื่อนไขเป็นไปตามที่บริษัทฯ และธนาคารผู้อนุมัติสินเชื่อกำหนด
#APCondo #LifeCondo #AspireCondo #มาอยู่ฟรีห้องเรามั๊ย #มาอยู่ฟรีห้องเราป่ะ #คอนโดผ่อนให้ #ชีวิตดีๆที่เลือกได้ #คอนโดเอพี
Tag : AP Thai | Last Year Last Surprise!! มาอยู่ฟรีห้องเรามั้ย? | PRP
“ได้วิวแม่น้ำ สวยขนาดนี้เลยรึนี่?!“ เป็นความรู้สึกของผมตอนที่ขึ้นไปชั้น 38 วิวสวยแบบไม่มีอะไรมาบดบังเลย มีมุมที่เห็นสวนเบญจกิติด้วย
สำหรับผมแล้ว BTS สถานี "ห้าแยกลาดพร้าว" เป็น สถานี Interchange กับ MRT ที่ผมชอบที่สุด และมักจะเป็นทำเลที่ผมแนะนำ ให้คนมาอยู่อาศัยมากที่สุดอันดับต้นๆเลย
มีความท้าทายเล็กๆ กับการเปลี่ยนอดีต ’สถานทูตออสเตรเลีย‘ ให้กลายมาเป็น ‘Luxury Condo’ และ ’Mixed-Use’ ระดับ ’iconic’ ริม ’ถนนสาทร‘
'เกือบหลับ แต่กลับมาได้' จะมีโครงการไหนกันเชียวที่จะเหมาะกับคำนี้ ถ้าไม่ใช่ 'Hyde Riverbay Charoennakorn' (ไฮด์ ริเวอร์เบย์ เจริญนคร)
โครงการใหม่ของ Major ที่แน่มาก แกร่งมาก เพราะไม่หวั่นไหวกับการต้องถูกขนาบข้างโดย Sansiri แบบรั้วชนรั้วเลย!
'dcondo calm Ramkhamhaeng 40' (ดีคอนโด คาล์ม รามคําแหง 40) ก็เป็นอีกโครงการที่ผมบอกเลยว่า คุณจะลืมภาพจำของแบรนด์ดีคอนโดแบบเดิมๆ ไปแทบหมดสิ้น เพราะโครงการนี้ เค้าอยู่ใกล้รถไฟฟ้าถึง 2 สาย ทั้งสายสีส้มและสายสีเหลือง!!!
ไหนใครกำลังจะรีไฟแนนซ์กันบ้าง ใครกำลังผ่อนบ้านอยู่เพลิน ๆ นี่ห้ามลืมเด็ดเลยนะ เพราะหนี้บ้านพอพ้น 3 ปีแรก ดอกเบี้ยจะพุ่งขึ้นแบบก้าวกระโดดเลย
ขออวดว่าผมได้รีวิวหนังสือเล่มนี้ก่อนหนหน้านี้แล้วด้วยนะ อิอิ แต่ที่จริงผมไม่ได้ตั้งใจรีวิวหรอก แต่เป็นคนอ่านหนังสือแล้วชอบ ‘Short Note’ ประโยคดีๆ คมๆ เก็บไว้ แต่ปรากฏว่ามันโดนบาดเยอะมาก จนสามารถเอามาลงในเพจได้เลย
ช่วงนี้ผมชอบเข้าไปดูงานออกแบบของ Foster + Partners บ่อยสุดๆ คือรู้สึกได้เลยว่าเราอินกับสไตล์การออกแบบของเค้ามากๆ ซึ่งถ้าใครไม่รู้ว่าเค้าคือใคร Foster + Partners คือบริษัทที่ออกแบบ Apple Store ตรงเซ็นทรัลเวิลด์ นั่นแหละครับ น่าจะพออ๋อกันขึ้นมาบ้างเนอะ
ยุคนี้ใครเค้าเที่ยวต่างประเทศกัน คนรวยเค้าเที่ยวนอกโลกครับ!
Apple Store นี่ไม่ว่าจะไปเปิดสาขาที่ไหน ก็สามารถกลายเป็นแลนด์มาร์คของที่นั้นๆ ได้ตลอด ล่าสุดเค้าเพิ่งเปิดสาขาใหม่ที่ประเทศมาเลเซีย ไปหมาดๆ เมื่อวันที่ 22 มิถุนายน ที่ผ่านมานี่เอง ซึ่งนี่เป็นสาขาแรกของมาเลเซีย
เดือน 7 กำลังจะผ่านพ้นอีกแล้วนะครับ ตอนนี้อากาศกำลังชุ่มฉ่ำแบบสุด ๆ ไปเลย ซึ่งหลายเดือนที่ผ่านมามีสัญญาณว่าดอกเบี้ยแบบคงที่เริ่มกลับมาแล้วนะ