บุฟเฟต์หอยนางรมสุราษฎร์ และ อาหารทะเล มากมายก่ายกอง 'เจ๊หอย' ขายหอยมา 17 ปี แต่ยังสดอยู่เลย! อาหารทะเลสดทุกอย่าง อร่อยทุกอย่าง ถึงแม้เจ๊จะบอกว่า 'บุฟเฟต์ไม่ได้อร่อยทุกอย่างหรอกนะ บางอย่างไม่อร่อยก็บอกได้' แต่ผมบอกเลยว่า 'ยังหาที่ไม่อร่อยไม่เจอ' (เพราะเจ๊ไม่เอามาเสิร์ฟ!) มีแต่อร่อยมากกับอร่อยน้อย เมนูที่ผม recommend นะ
- ยำหอยนางรม ให้ไป 10/10 อร่อย แซ่บ สด ตอนผมไป เจอ 'น้องเต้ย นักกินแหลก' กำลังทำคอนเทนต์ ด้วยการกินจานนี้ 20 จานมั้ง หมดเรียบภายในไม่ถึง 5 นาที ... พอได้ชิมตอนหลังถึงเข้าใจ อร่อยขนาดนี้ น้องเต้ย เลยกินหมดเรียบ
- หอยนางรม ทุกประเภท สดๆๆๆๆๆ บีบเลมอน เอาเข้าปาก จบ พอ!
- ข้าวผัดมันกุ้ง เมนูธรรมดาที่ไม่ธรรมดา อร่อยสุดๆ หอมมันกุ้งขึ้นจมูก ดีมาก
- ปลากะพงทอดน้ำปลา ปลาสด แยกน้ำปลามาให้ราดกับเนื้อปลาที่ทอดมาอย่างดี ตายยยยย
แต่อย่างที่บอก เมนูทุกอย่าง สด อร่อย หลากหลาย กินสนุก ไม่ซ้ำ ตามเลย ไม่ผิดหวัง ร้านอยู่เมืองทองฯ ปักหมุดให้
ราคา เมนู ดูในเมนท์เลยนะ
เจ๊หอย@เมืองทอง
094 752 4555
https://goo.gl/maps/ppKzbGgiRX4ynnnE8
Tag :
“ได้วิวแม่น้ำ สวยขนาดนี้เลยรึนี่?!“ เป็นความรู้สึกของผมตอนที่ขึ้นไปชั้น 38 วิวสวยแบบไม่มีอะไรมาบดบังเลย มีมุมที่เห็นสวนเบญจกิติด้วย
สำหรับผมแล้ว BTS สถานี "ห้าแยกลาดพร้าว" เป็น สถานี Interchange กับ MRT ที่ผมชอบที่สุด และมักจะเป็นทำเลที่ผมแนะนำ ให้คนมาอยู่อาศัยมากที่สุดอันดับต้นๆเลย
มีความท้าทายเล็กๆ กับการเปลี่ยนอดีต ’สถานทูตออสเตรเลีย‘ ให้กลายมาเป็น ‘Luxury Condo’ และ ’Mixed-Use’ ระดับ ’iconic’ ริม ’ถนนสาทร‘
'เกือบหลับ แต่กลับมาได้' จะมีโครงการไหนกันเชียวที่จะเหมาะกับคำนี้ ถ้าไม่ใช่ 'Hyde Riverbay Charoennakorn' (ไฮด์ ริเวอร์เบย์ เจริญนคร)
โครงการใหม่ของ Major ที่แน่มาก แกร่งมาก เพราะไม่หวั่นไหวกับการต้องถูกขนาบข้างโดย Sansiri แบบรั้วชนรั้วเลย!
'dcondo calm Ramkhamhaeng 40' (ดีคอนโด คาล์ม รามคําแหง 40) ก็เป็นอีกโครงการที่ผมบอกเลยว่า คุณจะลืมภาพจำของแบรนด์ดีคอนโดแบบเดิมๆ ไปแทบหมดสิ้น เพราะโครงการนี้ เค้าอยู่ใกล้รถไฟฟ้าถึง 2 สาย ทั้งสายสีส้มและสายสีเหลือง!!!
ไหนใครกำลังจะรีไฟแนนซ์กันบ้าง ใครกำลังผ่อนบ้านอยู่เพลิน ๆ นี่ห้ามลืมเด็ดเลยนะ เพราะหนี้บ้านพอพ้น 3 ปีแรก ดอกเบี้ยจะพุ่งขึ้นแบบก้าวกระโดดเลย
ขออวดว่าผมได้รีวิวหนังสือเล่มนี้ก่อนหนหน้านี้แล้วด้วยนะ อิอิ แต่ที่จริงผมไม่ได้ตั้งใจรีวิวหรอก แต่เป็นคนอ่านหนังสือแล้วชอบ ‘Short Note’ ประโยคดีๆ คมๆ เก็บไว้ แต่ปรากฏว่ามันโดนบาดเยอะมาก จนสามารถเอามาลงในเพจได้เลย
ช่วงนี้ผมชอบเข้าไปดูงานออกแบบของ Foster + Partners บ่อยสุดๆ คือรู้สึกได้เลยว่าเราอินกับสไตล์การออกแบบของเค้ามากๆ ซึ่งถ้าใครไม่รู้ว่าเค้าคือใคร Foster + Partners คือบริษัทที่ออกแบบ Apple Store ตรงเซ็นทรัลเวิลด์ นั่นแหละครับ น่าจะพออ๋อกันขึ้นมาบ้างเนอะ
ยุคนี้ใครเค้าเที่ยวต่างประเทศกัน คนรวยเค้าเที่ยวนอกโลกครับ!
Apple Store นี่ไม่ว่าจะไปเปิดสาขาที่ไหน ก็สามารถกลายเป็นแลนด์มาร์คของที่นั้นๆ ได้ตลอด ล่าสุดเค้าเพิ่งเปิดสาขาใหม่ที่ประเทศมาเลเซีย ไปหมาดๆ เมื่อวันที่ 22 มิถุนายน ที่ผ่านมานี่เอง ซึ่งนี่เป็นสาขาแรกของมาเลเซีย
เดือน 7 กำลังจะผ่านพ้นอีกแล้วนะครับ ตอนนี้อากาศกำลังชุ่มฉ่ำแบบสุด ๆ ไปเลย ซึ่งหลายเดือนที่ผ่านมามีสัญญาณว่าดอกเบี้ยแบบคงที่เริ่มกลับมาแล้วนะ