The Reserve 61 Hideaway คอนโด Super Luxury ในซอยยอดเยี่ยมของกรุงเทพฯ "สุขุมวิท 61" ทำเลเอกมัย จำนวนเพียง 155 Units ที่จอดรถ 100%
1.สามารถเข้าออกได้ทั้ง ‘ซอยสุขุมวิท 61’ และ ‘ซอยเอกมัย (สุขุมวิท 63)’
2. ส่วนกลางสวยสุดๆ จนลืมไปว่านี่คือ Low Rise พื้นที่ถึง 1 ใน 3 ของพื้นที่โครงการทั้งหมด
3. Luxury is Nature คือ Concept ของโครงการ
4. สระว่ายน้ำชั้น 1 และพื้นที่สีเขียว มีการเล่นระดับ เชื่อมต่อกับ พื้นที่ส่วนกลางด้านในได้อย่างลงตัว มองจากข้างนอกเข้าไปก็สวย มองออกจากข้างในก็งาม
5. สระว่ายน้ำเป็นรูปตัว U ว่ายได้รอบ มีความเชื่อมต่อกับพื้นที่สีเขียวและที่นั่งในแง่ทัศนียภาพได้สวยงาม
6. ที่จอดรถมีช่องสำหรับรถสปอร์ตจอดได้
7. มี Shuttle ไปส่งปากซอยสุขุมวิท 61 เป็นแบบ on demand อยากไปเมื่อไหร่ก็บอก ขากลับก็โทรมาให้รับได้ด้วย ระยะจาก BTS เอกมัย 850 เมตร
8. The Drapery Space คือ คอนเส็ปต์ของ interior อธิบายง่ายๆ คือ มีความเป็นช่อง เป็นจังหวะ (ดูรูปถึงเข้าใจ)
9. ขายแบบ Fully Furnished พร้อมอยู่
- ในห้องพัก ส่วนที่ชอบ ท็อปหินตรงอ่างล้างจาน ทำอาหาร เป็นแบบ Food Grade ทำอาหารได้ปลอดภัย มีการเซาะร่องให้ล้างน้ำได้ง่าย
- ใต้ Sink มีระบบบดเศษอาหารก่อนลงท่อน้ำทิ้ง บดได้ถึงระดับกระดูกไก่เลย
10. ห้องแบบ 2-bedroom ขนาด 120 ตร.ม. มีห่องทำงานที่มีกระจกโค้งสวยๆ ตอนนี้เหลือเพียงห้องเดียว ราคา 34 ลบ.
11. ส่วนห้อง 1-bedroom 48 ตร.ม. เริ่ม 12.9 ลบ.
12. ส่วนกลาง 90 บาท แต่ได้ Concierge ด้วยนะ
Tag :
“ได้วิวแม่น้ำ สวยขนาดนี้เลยรึนี่?!“ เป็นความรู้สึกของผมตอนที่ขึ้นไปชั้น 38 วิวสวยแบบไม่มีอะไรมาบดบังเลย มีมุมที่เห็นสวนเบญจกิติด้วย
สำหรับผมแล้ว BTS สถานี "ห้าแยกลาดพร้าว" เป็น สถานี Interchange กับ MRT ที่ผมชอบที่สุด และมักจะเป็นทำเลที่ผมแนะนำ ให้คนมาอยู่อาศัยมากที่สุดอันดับต้นๆเลย
มีความท้าทายเล็กๆ กับการเปลี่ยนอดีต ’สถานทูตออสเตรเลีย‘ ให้กลายมาเป็น ‘Luxury Condo’ และ ’Mixed-Use’ ระดับ ’iconic’ ริม ’ถนนสาทร‘
'เกือบหลับ แต่กลับมาได้' จะมีโครงการไหนกันเชียวที่จะเหมาะกับคำนี้ ถ้าไม่ใช่ 'Hyde Riverbay Charoennakorn' (ไฮด์ ริเวอร์เบย์ เจริญนคร)
โครงการใหม่ของ Major ที่แน่มาก แกร่งมาก เพราะไม่หวั่นไหวกับการต้องถูกขนาบข้างโดย Sansiri แบบรั้วชนรั้วเลย!
'dcondo calm Ramkhamhaeng 40' (ดีคอนโด คาล์ม รามคําแหง 40) ก็เป็นอีกโครงการที่ผมบอกเลยว่า คุณจะลืมภาพจำของแบรนด์ดีคอนโดแบบเดิมๆ ไปแทบหมดสิ้น เพราะโครงการนี้ เค้าอยู่ใกล้รถไฟฟ้าถึง 2 สาย ทั้งสายสีส้มและสายสีเหลือง!!!
ไหนใครกำลังจะรีไฟแนนซ์กันบ้าง ใครกำลังผ่อนบ้านอยู่เพลิน ๆ นี่ห้ามลืมเด็ดเลยนะ เพราะหนี้บ้านพอพ้น 3 ปีแรก ดอกเบี้ยจะพุ่งขึ้นแบบก้าวกระโดดเลย
ขออวดว่าผมได้รีวิวหนังสือเล่มนี้ก่อนหนหน้านี้แล้วด้วยนะ อิอิ แต่ที่จริงผมไม่ได้ตั้งใจรีวิวหรอก แต่เป็นคนอ่านหนังสือแล้วชอบ ‘Short Note’ ประโยคดีๆ คมๆ เก็บไว้ แต่ปรากฏว่ามันโดนบาดเยอะมาก จนสามารถเอามาลงในเพจได้เลย
ช่วงนี้ผมชอบเข้าไปดูงานออกแบบของ Foster + Partners บ่อยสุดๆ คือรู้สึกได้เลยว่าเราอินกับสไตล์การออกแบบของเค้ามากๆ ซึ่งถ้าใครไม่รู้ว่าเค้าคือใคร Foster + Partners คือบริษัทที่ออกแบบ Apple Store ตรงเซ็นทรัลเวิลด์ นั่นแหละครับ น่าจะพออ๋อกันขึ้นมาบ้างเนอะ
ยุคนี้ใครเค้าเที่ยวต่างประเทศกัน คนรวยเค้าเที่ยวนอกโลกครับ!
Apple Store นี่ไม่ว่าจะไปเปิดสาขาที่ไหน ก็สามารถกลายเป็นแลนด์มาร์คของที่นั้นๆ ได้ตลอด ล่าสุดเค้าเพิ่งเปิดสาขาใหม่ที่ประเทศมาเลเซีย ไปหมาดๆ เมื่อวันที่ 22 มิถุนายน ที่ผ่านมานี่เอง ซึ่งนี่เป็นสาขาแรกของมาเลเซีย
เดือน 7 กำลังจะผ่านพ้นอีกแล้วนะครับ ตอนนี้อากาศกำลังชุ่มฉ่ำแบบสุด ๆ ไปเลย ซึ่งหลายเดือนที่ผ่านมามีสัญญาณว่าดอกเบี้ยแบบคงที่เริ่มกลับมาแล้วนะ