คอนโดทำเลดีอ่ะมีเยอะ แต่คอนโดสุดหรู ที่อยู่ใจกลางห้าแยกลาดพร้าวอ่ะ ต้องยกให้ The Crest Park Residences เค้าเลย อยู่ใจกลางแบบกลางจริง หันซ้ายก็ BTS หันขวาก็ MRT มีเซนลาดอยู่ตรงข้ามบ้าน และใกล้ยูเนียน เอาอะไรมากลางกว่านี้อีก 55555
ที่เล่ามาไม่ใช่อะไรครับ จะชวนไปชมตึกจริงกันวันที่ 19-20 พย. นี้ เค้าจัดงาน Soft opening เปิดให้เข้าชมตึกจริง วิวจริง เป็นครั้งแรกอย่างเป็นทางการ แอบนึกจินตนาการเหมือนกันนะ ว่าวิวจากคอนโดที่อยู่ใจกลางขนาดนี้จะปังขนาดไหน ฝั่งนึงเห็นเมือง ฝั่งนึงเห็นห้าง อีกฝั่งเห็นสวน แค่คิดก็ลำบากใจละ
จากใจเลยนะ... ตอนที่ผมไปดูผมมีความรู้สึกเลยว่า "ห้องไหนก็ได้" ด้วยความที่เค้าเป็นตึกสูง แล้วอยู่ใจกลางแยกพอดีทำให้วิวมันสตั๊นท์ได้ทุกมุม ทุกฝั่งของอาคารเลย เรียกได้ว่าสวยหมด แต่สวยคนละแบบคนละฟีลลิ่ง
อย่างห้องวิวสวนนี่พอผมเข้าไปแล้วรู้สึกใจสั่นเลย ไม่ใช่เพราะสูงแต่เพราะเค้าออกแบบมาดี ตั้งใจหันเตียงให้หันไปทางสวนพอดิบพอดี จินตนาการในหัวมันแว๊บเข้ามาเลยว่าถ้าตื่นมาเจอแบบนี้ทุกเช้าก็เท่ากับเป็นการเริ่มต้นวันได้ดีละ :)
อีกสิ่งที่ประทับใจคือส่วนกลางของเค้าด้วย SC เป็นเจ้าหนึ่งที่ออกแบบส่วนกลางได้สวยอยู่แล้ว ส่วนกลางของ The Crest จึงออกแบบมาได้สวย เรียบหรูดูดี ครบทุกอย่างที่มนุษย์คอนโดพึงจะมี
เท่าที่ผมเห็นตอนนี้ จุดเด่นคือ สระว่ายน้ำชั้น 36 ออกแบบให้เทควิวได้ยาวๆ เป็นสระแบบ Outdoor ที่มีหลังคา และมีลูกเล่นตรงเจาะหลังคาเป็นทรงกลมนี่แหละ ให้เรานั่งแช่มองดูดาวในยามค่ำได้เพลินดีนักแล ลองนึกภาพตามดูสิ
แต่จะนึกทำไม เค้าเปิดให้ชมแล้ว ความพิเศษสำหรับการไปงาน 19-20 พย.นี้ก็คือ ถ้าเราจองในงานมีโปรโมชั่นห้อง ยูนิตพิเศษ ได้รับเป็น full furnished package by CHANINTR* ก็คือปกติได้ห้องเกือบพร้อมอยู่ ถ้าจองวันงานได้ห้องพร้อมอยู่ คิดแล้วก็หลายอยู่นะ แถมเป็นเฟอร์นิเจอร์จากดีไซเนอร์ด้วย รับรองเหมาะกับห้องสุดละ
ยังไม่หมด เห็นว่าถ้าจองในงานจะได้สิทธิ์ลุ้น lucky draw รางวัลใหญ่มูลค่าสูงสุดถึง 100,000 บาท พร้อมกับสิทธิพิเศษอีกมากมายที่ลับเฉพาะสำหรับภายในงานเท่านั้น
ใครลังเลอยู่ก็ไม่อยากให้พลาดนะ คอนโดทำเลแบบนี้มัวชะล่าใจแขวนป้าย sold out ก่อนทุกที ลองไปดูที่งานกันก่อนก็ได้ ไปชมห้องจริง บรรยากาศจริง วิวจริง ๆ ว่าใจมันสั่นอยากได้หรือเปล่า 555
แต่ก่อนไปลงทะเบียนก่อนไปด้วยล่ะ คลิกเล๊ยยย รับ cashback สูงสุดถึง 350,000 บาทเพิ่มอีกต่อ ได้ห้องดี มีตังคืน แฮปปี้~~
Tag : SC ASSET | The Crest Park Residences | ห้าแยกลาดพร้าว
“ได้วิวแม่น้ำ สวยขนาดนี้เลยรึนี่?!“ เป็นความรู้สึกของผมตอนที่ขึ้นไปชั้น 38 วิวสวยแบบไม่มีอะไรมาบดบังเลย มีมุมที่เห็นสวนเบญจกิติด้วย
สำหรับผมแล้ว BTS สถานี "ห้าแยกลาดพร้าว" เป็น สถานี Interchange กับ MRT ที่ผมชอบที่สุด และมักจะเป็นทำเลที่ผมแนะนำ ให้คนมาอยู่อาศัยมากที่สุดอันดับต้นๆเลย
มีความท้าทายเล็กๆ กับการเปลี่ยนอดีต ’สถานทูตออสเตรเลีย‘ ให้กลายมาเป็น ‘Luxury Condo’ และ ’Mixed-Use’ ระดับ ’iconic’ ริม ’ถนนสาทร‘
'เกือบหลับ แต่กลับมาได้' จะมีโครงการไหนกันเชียวที่จะเหมาะกับคำนี้ ถ้าไม่ใช่ 'Hyde Riverbay Charoennakorn' (ไฮด์ ริเวอร์เบย์ เจริญนคร)
โครงการใหม่ของ Major ที่แน่มาก แกร่งมาก เพราะไม่หวั่นไหวกับการต้องถูกขนาบข้างโดย Sansiri แบบรั้วชนรั้วเลย!
'dcondo calm Ramkhamhaeng 40' (ดีคอนโด คาล์ม รามคําแหง 40) ก็เป็นอีกโครงการที่ผมบอกเลยว่า คุณจะลืมภาพจำของแบรนด์ดีคอนโดแบบเดิมๆ ไปแทบหมดสิ้น เพราะโครงการนี้ เค้าอยู่ใกล้รถไฟฟ้าถึง 2 สาย ทั้งสายสีส้มและสายสีเหลือง!!!
ไหนใครกำลังจะรีไฟแนนซ์กันบ้าง ใครกำลังผ่อนบ้านอยู่เพลิน ๆ นี่ห้ามลืมเด็ดเลยนะ เพราะหนี้บ้านพอพ้น 3 ปีแรก ดอกเบี้ยจะพุ่งขึ้นแบบก้าวกระโดดเลย
ขออวดว่าผมได้รีวิวหนังสือเล่มนี้ก่อนหนหน้านี้แล้วด้วยนะ อิอิ แต่ที่จริงผมไม่ได้ตั้งใจรีวิวหรอก แต่เป็นคนอ่านหนังสือแล้วชอบ ‘Short Note’ ประโยคดีๆ คมๆ เก็บไว้ แต่ปรากฏว่ามันโดนบาดเยอะมาก จนสามารถเอามาลงในเพจได้เลย
ช่วงนี้ผมชอบเข้าไปดูงานออกแบบของ Foster + Partners บ่อยสุดๆ คือรู้สึกได้เลยว่าเราอินกับสไตล์การออกแบบของเค้ามากๆ ซึ่งถ้าใครไม่รู้ว่าเค้าคือใคร Foster + Partners คือบริษัทที่ออกแบบ Apple Store ตรงเซ็นทรัลเวิลด์ นั่นแหละครับ น่าจะพออ๋อกันขึ้นมาบ้างเนอะ
ยุคนี้ใครเค้าเที่ยวต่างประเทศกัน คนรวยเค้าเที่ยวนอกโลกครับ!
Apple Store นี่ไม่ว่าจะไปเปิดสาขาที่ไหน ก็สามารถกลายเป็นแลนด์มาร์คของที่นั้นๆ ได้ตลอด ล่าสุดเค้าเพิ่งเปิดสาขาใหม่ที่ประเทศมาเลเซีย ไปหมาดๆ เมื่อวันที่ 22 มิถุนายน ที่ผ่านมานี่เอง ซึ่งนี่เป็นสาขาแรกของมาเลเซีย
เดือน 7 กำลังจะผ่านพ้นอีกแล้วนะครับ ตอนนี้อากาศกำลังชุ่มฉ่ำแบบสุด ๆ ไปเลย ซึ่งหลายเดือนที่ผ่านมามีสัญญาณว่าดอกเบี้ยแบบคงที่เริ่มกลับมาแล้วนะ