เคยได้ยินคำที่เค้าว่ากันว่า การประหยัดเงินที่ดีที่สุดคือเอาเงินที่มีอยู่ไปลงทุน
ช่วงนี้ต้องยอมรับจริงๆ ครับว่าเทรนด์การลงทุนกำลังมาแรงสุดๆ การลงทุนมีหลายแบบครับ แต่ผมว่าการลงทุนกับอสังหาก็น่าสนใจนะ เพราะถือว่าเป็นการลงทุนที่มีความเสี่ยงน้อย ได้ผลตอบแทนมั่นคงดีด้วยนะ!!
วันนี้เลยขอเอาใจสายลงทุนกันสักหน่อย งานนี้ใครอยากลงทุนอสังหาฯ อย่าเลื่อนผ่านเป็นอันขาด กับที่สุดของการลงทุนจาก "The Panora Pattaya" โครงการคอนโด Seaview High Rise 38 ชั้น พร้อมเข้าอยู่ (Ready to move in)
ขอแนะนำก่อนว่าโครงการนี้มันดีย์สุดๆ พักผ่อนอย่างอิ่มเอมไปกับธรรมชาติด้วยวิวทะเล ตกแต่งมาในสไตล์ Modern Luxury โดยตัวตึกออกแบบให้วางขนานกับทะเล ทำให้ได้วิว Panorama Seaview 180° ซึ่งเป็นที่มาของชื่อโครงการ Panora นอกจากนี้ยังผสมผสานอย่างลงตัว ด้วยการนำองค์ประกอบของท้องฟ้า มาเติมเต็มการใช้ชีวิตทีเรียบง่ายให้สมบูรณ์แบบยิ่งขึ้น กับนิยามที่ว่า "ความเรียบง่ายคือความหรูหราอย่างแท้จริง"
แถมตัวโครงการยังตั้งอยู่บนพื้นที่ที่ดีสุดๆ กับทำเลเขาพระตำหนักซอย 5 ใกล้หาดยินยอม ซึ่งเป็นหาดที่มีความ Privacy สูงมากกก แถมยังเป็นซอยเดียวที่สามารถเดินลงไปที่หาดยินยอมได้เลย!! นอกจากนี้ยังมีเส้นทางที่เชื่อมต่อไปยังหาดจอมเทียนได้ด้วยนะ
ตัวโครงการห่างจากชายหาดแค่ 250 เมตรเท่านั้น อ้อ!! ขอบอกเลยครับว่าพิกัดนี้สามารถเดินทางไปสถานที่ต่างๆ ในโซนพัทยาได้แบบสะดวกโคตรๆ
ตัวโครงการเค้ามีห้องชุดให้เลือกถึง 3 แบบ ได้แก่
- Studio ขนาด 30.82 ตร.ม.
- 1 Bed ขนาด 32.57 - 38.09 ตร.ม.
- 2 Bed ขนาด 69.69 - 78.98 ตร.ม.
แอบบอกนิดนึงว่า ห้องพักส่วนใหญ่ของโครงการฯ เค้าเป็น Sea View ด้วยนะ โดยทุกห้องเป็นการตกแต่งแบบให้ครบทั้งห้อง Fully Furnished พร้อมเครื่องใช้ไฟฟ้า มีการแบ่งพื้นที่ใช้สอยอย่างเป็นสัดส่วน
สัมผัสความ Luxury ไปอีกขั้นกับการตกแต่งด้วยหินแกรนิตสีดำเกล็ดทอง และกระจกสีดำ ตัดกับเส้น Rose Gold พร้อมมอบความเป็นส่วนตัวสุดๆ เพราะมีไม่เกิน 12 ยูนิต/ชั้น เท่านั้น
และอีกจุดเด่นของโครงการเลยคือเรื่องของ Facilities จัดมาให้แบบจุกๆ ถึง 2 ชั้น โดยที่ชั้น 4 จะมีทั้งสระว่ายน้ำ Fitness, Kids Club, Sauna, Garden playground และ Multipurpose area และที่ชั้น 29 มีสระว่ายน้ำแบบ Infinity Edge Pool และ Outdoor Jacuzzi พร้อมกับที่นั่งชมวิว Sunken Blue และ Sunken Green แบบ 270 องศาทั้ง City View และ Sea View ของเมืองพัทยาได้แบบจัดเต็ม
มาเปลี่ยนเงินทุนให้งอกเงยอย่าง “ยั่งยืน” กับโครงการสุด Luxury บนทำเลดีๆ ของเมืองท่องเที่ยวอย่างพัทยา
พร้อมสัมผัสประสบการณ์การลงทุนที่พิเศษเหนือใคร ให้ผลตอบแทนที่มั่นคงไปพร้อมกับการพักผ่อน โอกาสใหม่ของการลงทุน นอกจากนี้ยังมาพร้อมกับการบริหารงานจากมืออาชีพด้วยนะ กับโครงการ "The Panora Pattaya" เห็นทำเลดีๆ ออกแบบหรูหราขนาดนี้ ราคาเริ่มต้นเพียง 3.59 ลบ.*เองนะ แถมยังการันตีรับผลตอบแทนรวม 15% ภายใน 3 ปี* และที่สำคัญยังได้ลุ้นรับ Mercedes Benz GLA 250 AMG ทุกยูนิต* ด้วยนะ!!
"The Panora Pattaya" พร้อมให้ทุกคนมาสัมผัสการใช้ชีวิตอย่างหรูหราริมทะเลในใจกลางเขาพระตำหนักแล้วนะ สายลงทุนคนไหนสนใจอย่าลืมไปลงทะเบียนกันด้วยล่ะ ที่ คลิก
*เงื่อนไขและรายละเอียดเป็นไปตามที่บริษัทกำหนด
----------------------------------------------
สามารถเยี่ยมชมโครงการของเค้าได้ทุกวัน
ตั้งแต่เวลา 09.00 น. - 18.00 น.
สอบถามข้อมูลได้ที่ โทร : 063-205-7755
เว็บไซต์โครงการ : คลิก
แผนที่โครงการ : คลิก
#ThePanoraPattaya #Condopattaya
#Seaviewcondominium #คอนโดพัทยา
#คอนโดติดทะเล #คอนโดหรูพัทยา
#realestate #pattaya #bangkok #thailand #property #propertyinvestment #propertyforsale #propertypattaya #luxuryhomes #condominium #condoforsale #condo #pattayaproperty #พัทยา
Tag : ThePanoraPattaya | Condopattaya | Seaviewcondominium
“ได้วิวแม่น้ำ สวยขนาดนี้เลยรึนี่?!“ เป็นความรู้สึกของผมตอนที่ขึ้นไปชั้น 38 วิวสวยแบบไม่มีอะไรมาบดบังเลย มีมุมที่เห็นสวนเบญจกิติด้วย
สำหรับผมแล้ว BTS สถานี "ห้าแยกลาดพร้าว" เป็น สถานี Interchange กับ MRT ที่ผมชอบที่สุด และมักจะเป็นทำเลที่ผมแนะนำ ให้คนมาอยู่อาศัยมากที่สุดอันดับต้นๆเลย
มีความท้าทายเล็กๆ กับการเปลี่ยนอดีต ’สถานทูตออสเตรเลีย‘ ให้กลายมาเป็น ‘Luxury Condo’ และ ’Mixed-Use’ ระดับ ’iconic’ ริม ’ถนนสาทร‘
'เกือบหลับ แต่กลับมาได้' จะมีโครงการไหนกันเชียวที่จะเหมาะกับคำนี้ ถ้าไม่ใช่ 'Hyde Riverbay Charoennakorn' (ไฮด์ ริเวอร์เบย์ เจริญนคร)
โครงการใหม่ของ Major ที่แน่มาก แกร่งมาก เพราะไม่หวั่นไหวกับการต้องถูกขนาบข้างโดย Sansiri แบบรั้วชนรั้วเลย!
'dcondo calm Ramkhamhaeng 40' (ดีคอนโด คาล์ม รามคําแหง 40) ก็เป็นอีกโครงการที่ผมบอกเลยว่า คุณจะลืมภาพจำของแบรนด์ดีคอนโดแบบเดิมๆ ไปแทบหมดสิ้น เพราะโครงการนี้ เค้าอยู่ใกล้รถไฟฟ้าถึง 2 สาย ทั้งสายสีส้มและสายสีเหลือง!!!
ไหนใครกำลังจะรีไฟแนนซ์กันบ้าง ใครกำลังผ่อนบ้านอยู่เพลิน ๆ นี่ห้ามลืมเด็ดเลยนะ เพราะหนี้บ้านพอพ้น 3 ปีแรก ดอกเบี้ยจะพุ่งขึ้นแบบก้าวกระโดดเลย
ขออวดว่าผมได้รีวิวหนังสือเล่มนี้ก่อนหนหน้านี้แล้วด้วยนะ อิอิ แต่ที่จริงผมไม่ได้ตั้งใจรีวิวหรอก แต่เป็นคนอ่านหนังสือแล้วชอบ ‘Short Note’ ประโยคดีๆ คมๆ เก็บไว้ แต่ปรากฏว่ามันโดนบาดเยอะมาก จนสามารถเอามาลงในเพจได้เลย
ช่วงนี้ผมชอบเข้าไปดูงานออกแบบของ Foster + Partners บ่อยสุดๆ คือรู้สึกได้เลยว่าเราอินกับสไตล์การออกแบบของเค้ามากๆ ซึ่งถ้าใครไม่รู้ว่าเค้าคือใคร Foster + Partners คือบริษัทที่ออกแบบ Apple Store ตรงเซ็นทรัลเวิลด์ นั่นแหละครับ น่าจะพออ๋อกันขึ้นมาบ้างเนอะ
ยุคนี้ใครเค้าเที่ยวต่างประเทศกัน คนรวยเค้าเที่ยวนอกโลกครับ!
Apple Store นี่ไม่ว่าจะไปเปิดสาขาที่ไหน ก็สามารถกลายเป็นแลนด์มาร์คของที่นั้นๆ ได้ตลอด ล่าสุดเค้าเพิ่งเปิดสาขาใหม่ที่ประเทศมาเลเซีย ไปหมาดๆ เมื่อวันที่ 22 มิถุนายน ที่ผ่านมานี่เอง ซึ่งนี่เป็นสาขาแรกของมาเลเซีย
เดือน 7 กำลังจะผ่านพ้นอีกแล้วนะครับ ตอนนี้อากาศกำลังชุ่มฉ่ำแบบสุด ๆ ไปเลย ซึ่งหลายเดือนที่ผ่านมามีสัญญาณว่าดอกเบี้ยแบบคงที่เริ่มกลับมาแล้วนะ