มาตรการ LTV จะหมดอายุแล้ว มีบ้านกันยังงงง ใครอยากมีบ้านบอกเลยว่าปลายปีนี้ต้องเร่งแล้วครับ ล่าสุดโกวศุเค้าส่งโครงการใหม่มาลงสนาม เอาใจคนอยากมีบ้านสิ้นปีกับโครงการ “ศุภาลัย พรีโม่ เพชรเกษม-พุทธสาคร” ทาวน์โฮมระดับพรีเมี่ยม พร้อมPre-sale วันที่ 19 - 20 พฤศจิกายนนี้
โดยทาง ศุภาลัย เผยว่าตลาดอสังหาย่าน “เพชรเกษม-พุทธสาคร” มีแนวโน้มขยายตัวเพิ่มสูงขึ้นในทุกปี เนื่องจากเป็นย่านเศรษฐกิจแห่งใหม่ ที่เชื่อมต่อถนนหลักหลายสาย อาทิ ถนนเพชรเกษม, ถนนพุทธมณฑลสาย 4, ถนนเศรษฐกิจ และถนนพระราม 2 รายล้อมด้วยสิ่งอำนวยความสะดวกที่ตอบโจทย์การใช้ชีวิตประจำวันอย่างครบครัน อาทิ ห้างสรรพสินค้า สถานศึกษา โรงพยาบาล รวมทั้งแหล่งงานที่ขยายตัวเพิ่มมากขึ้น ซึ่งมีผลต่อความต้องการที่อยู่อาศัยแบบเรียลดีมานด์ ทำให้บริษัทฯ เดินหน้าพัฒนาโครงการแนวราบในทำเลย่านนี้อย่างต่อเนื่อง ตอกเสาเข็มโครงการใหม่ ศุภาลัย พรีโม่ เพชรเกษม-พุทธสาคร โดดเด่นด้วยบ้านทาวน์โฮม 2 ชั้นระดับพรีเมี่ยม จัดหนักครบทุกฟังก์ชัน ตรงทุกใจครอบครัวเริ่มต้นและคนรุ่นใหม่
ซึ่งโครงการนี้เค้าเป็นพรีเมี่ยมทาวน์โฮม 2 ชั้นรูปแบบใหม่ ได้แก่ “ศุภธัญญ์” พื้นที่ใช้สอย 126 และ 141 ตร.ม. หน้าบ้านโล่งไม่อึดอัดเพราะกว้างถึง 5.5 – 6.25 เมตร 3 ห้องนอน 3 ห้องน้ำ 2 ที่จอดรถ และ 1 ห้องครัวซึ่งอยู่หน้าบ้าน ทั้งยังมีอีก 2 แบบบ้านให้เลือกได้ตรงความต้องการคือ “ศุภศรณ์” ทาวน์โฮม 2 ชั้น พื้นที่ใช้สอย 119 ตร.ม. มาพร้อม 3 ห้องนอน 3 ห้องน้ำ 2 ที่จอดรถ และ “ศุภกวี” บ้านแฝด 2 ชั้นโดยทั้งโครงการมีจำนวนเพียง 165 หลัง บนพื้นที่ 15 ไร่ ให้ความเป็นส่วนตัวและใช้พื้นที่ส่วนกลางได้ทั่วถึง สบายใจกับความปลอดภัยภายในบ้านเพราะจัดเต็มด้วยระบบ Home Automation ทุกหลัง และระบบรักษาความปลอดภัยพร้อมกล้อง CCTV ตลอด 24 ชม.
เค้าพร้อมเปิดจองให้เลือกแปลงสวยพร้อมชมบ้านตัวอย่างก่อนใคร Pre-sale วันที่ 19-20 พฤศจิกายนนี้ ณ Sales Gallery ผู้ที่สนใจโครงการอย่ารอช้า ลงทะเบียนรับส่วนลดกว่า 50,000 บาท* ที่ คลิก สอบถามข้อมูลเพิ่มเติม โทร. 1720 ใครอยากมีบ้าน ย้ำอีกทีสิ้นปีนี้ต้องเร่งแล้วครับ
Tag :
“ได้วิวแม่น้ำ สวยขนาดนี้เลยรึนี่?!“ เป็นความรู้สึกของผมตอนที่ขึ้นไปชั้น 38 วิวสวยแบบไม่มีอะไรมาบดบังเลย มีมุมที่เห็นสวนเบญจกิติด้วย
สำหรับผมแล้ว BTS สถานี "ห้าแยกลาดพร้าว" เป็น สถานี Interchange กับ MRT ที่ผมชอบที่สุด และมักจะเป็นทำเลที่ผมแนะนำ ให้คนมาอยู่อาศัยมากที่สุดอันดับต้นๆเลย
มีความท้าทายเล็กๆ กับการเปลี่ยนอดีต ’สถานทูตออสเตรเลีย‘ ให้กลายมาเป็น ‘Luxury Condo’ และ ’Mixed-Use’ ระดับ ’iconic’ ริม ’ถนนสาทร‘
'เกือบหลับ แต่กลับมาได้' จะมีโครงการไหนกันเชียวที่จะเหมาะกับคำนี้ ถ้าไม่ใช่ 'Hyde Riverbay Charoennakorn' (ไฮด์ ริเวอร์เบย์ เจริญนคร)
โครงการใหม่ของ Major ที่แน่มาก แกร่งมาก เพราะไม่หวั่นไหวกับการต้องถูกขนาบข้างโดย Sansiri แบบรั้วชนรั้วเลย!
'dcondo calm Ramkhamhaeng 40' (ดีคอนโด คาล์ม รามคําแหง 40) ก็เป็นอีกโครงการที่ผมบอกเลยว่า คุณจะลืมภาพจำของแบรนด์ดีคอนโดแบบเดิมๆ ไปแทบหมดสิ้น เพราะโครงการนี้ เค้าอยู่ใกล้รถไฟฟ้าถึง 2 สาย ทั้งสายสีส้มและสายสีเหลือง!!!
ไหนใครกำลังจะรีไฟแนนซ์กันบ้าง ใครกำลังผ่อนบ้านอยู่เพลิน ๆ นี่ห้ามลืมเด็ดเลยนะ เพราะหนี้บ้านพอพ้น 3 ปีแรก ดอกเบี้ยจะพุ่งขึ้นแบบก้าวกระโดดเลย
ขออวดว่าผมได้รีวิวหนังสือเล่มนี้ก่อนหนหน้านี้แล้วด้วยนะ อิอิ แต่ที่จริงผมไม่ได้ตั้งใจรีวิวหรอก แต่เป็นคนอ่านหนังสือแล้วชอบ ‘Short Note’ ประโยคดีๆ คมๆ เก็บไว้ แต่ปรากฏว่ามันโดนบาดเยอะมาก จนสามารถเอามาลงในเพจได้เลย
ช่วงนี้ผมชอบเข้าไปดูงานออกแบบของ Foster + Partners บ่อยสุดๆ คือรู้สึกได้เลยว่าเราอินกับสไตล์การออกแบบของเค้ามากๆ ซึ่งถ้าใครไม่รู้ว่าเค้าคือใคร Foster + Partners คือบริษัทที่ออกแบบ Apple Store ตรงเซ็นทรัลเวิลด์ นั่นแหละครับ น่าจะพออ๋อกันขึ้นมาบ้างเนอะ
ยุคนี้ใครเค้าเที่ยวต่างประเทศกัน คนรวยเค้าเที่ยวนอกโลกครับ!
Apple Store นี่ไม่ว่าจะไปเปิดสาขาที่ไหน ก็สามารถกลายเป็นแลนด์มาร์คของที่นั้นๆ ได้ตลอด ล่าสุดเค้าเพิ่งเปิดสาขาใหม่ที่ประเทศมาเลเซีย ไปหมาดๆ เมื่อวันที่ 22 มิถุนายน ที่ผ่านมานี่เอง ซึ่งนี่เป็นสาขาแรกของมาเลเซีย
เดือน 7 กำลังจะผ่านพ้นอีกแล้วนะครับ ตอนนี้อากาศกำลังชุ่มฉ่ำแบบสุด ๆ ไปเลย ซึ่งหลายเดือนที่ผ่านมามีสัญญาณว่าดอกเบี้ยแบบคงที่เริ่มกลับมาแล้วนะ