พร้อมหรือยัง พร้อมจะเป็นเจ้าของโครงการดังย่าน "พระราม 9-อโศก" กันแล้วหรือยัง?
ใครเอฟซีพี่โอรีโอ้ วันนี้พลาดไม่ได้แล้ว เพราะโอกาสดีๆ ที่จะให้เราได้เป็นเจ้าของโครงการ "ไอดีโอ พระราม 9 - อโศก" พร้อมราคาเด็ดโดนใจไม่ได้มีมาง่ายๆ ใครที่สนใจคอนโดมิเนียมที่ตอบสนองวิถีชีวิตคนยุคใหม่แบบนี้ รีบมามุงให้ไวเลยครับ
ทางโครงการมี Open House วันที่ 19-20 พฤศจิกายนนี้ เปิดชมห้องตัวอย่างบนตึกจริง ครบทุกแบบ ใครรอชม "Simplex & Hybrid" เพดานสูง ก็จะได้ยลของจริงกันเร็วๆ นี้แล้ว เพราะเพิ่งทำเสร็จใหม่หมาดๆ เปิดให้ชมครั้งแรกในงานกันเลยทีเดียว!
ของเด็ดของดีมีทั้ง Studio, 1 Bedroom และ 2 Bedroom ที่พี่โอรีโอ้เค้าพร้อมเปิดขายมาก ต้องบอกกันตรงนี้ก่อนว่าจะหา HYBRID SERIES เพดานสูง 4.5 เมตร ราคาเริ่มต้น 5.89 ล้านบาท* ในทำเลดีๆ แบบนี้ได้ที่ไหนอีก ถ้าไม่รีบคว้าโอกาสนี้ไว้ วันหน้าเสียใจไม่รู้ด้วยนะ
แต่ที่ผมตื่นเต้นมาก อดใจไม่ไหวต้องคาบข่าวมาบอกทุกคนก่อนใครคือเค้ายังมีที่พิเศษขั้นสุดกว่านี้อีก!
กระซิบว่าในงานมีห้องหลุดดาวน์ที่ทางโครงการเค้าจะเอามาขายในราคาที่ดีที่สุด แบบทุบราคาแหลก แถมพ่วงโปรโมชั่นแน่นๆ กันด้วยครับ ไม่ว่าจะเป็น...
แค่เห็นก็ตาลุกแล้วมั้ยล่ะ แนะนำว่าถ้าอยากให้ชัวร์ควรแวะเข้าไปลงทะเบียนก่อน เพื่อล็อคสิทธิ์ส่วนลดเพิ่มได้ ที่นี่ ซึ่งห้องหลุดดาวน์นี้เค้าจะจัดให้เลือก SUPER HOT UNITS กันได้เฉพาะลูกค้าที่เข้าชมโครงการในวันที่ 19-20 พฤศจิกายนนี้เท่านั้นนะครับ
ใครยังลังเลไม่แน่ใจผมก็ว่าควรแวะไปงาน Open House ของเค้านะ เพราะตอนนี้ได้ยินมาว่าส่วนกลางขนาดบิ๊กเบิ้ม แบบ Triple Floor Facilities 3 ชั้นเต็ม พร้อมด้วยพื้นที่สีเขียวมากถึง 2.5 ไร่ก็เปิดให้ชมครบทุกชั้นแล้ว ไปเห็นของจริงกันแบบจังๆ จะได้เกิดกิเลสอยากได้อยากมี อยากจองอยากโอนกันไวๆ อิอิ
แต่แค่จุดเด่นเรื่องทำเลของ "ไอดีโอ พระราม 9 - อโศก" ก็สร้างกิเลสให้เราได้ง่ายๆ แล้วล่ะ เพราะนี่มันศูนย์รวมของความสะดวกสบาย ทำเลสุดปัง ใกล้ MRT พระรามเก้า พิกัดตั้งอยู่ตรงข้าม JODD FAIR แถมมี 7-11 ในโครงการอีกต่างหาก ช่างเป็นโครงการที่มาเพื่อปลอบโยนเจ้าพยาธิน้อยในท้องได้ดีเหลือเกิน
ส่วนเรื่องราคาค่าตัวก็โดดเด่นใช่ย่อย ไทป์ห้องในโครงการยังมีให้เลือกตามความต้องการของเราอีกเพียบ จะอยู่เองหรือปล่อยเช่าก็ตอบโจทย์ทั้งคู่ ใครที่สนใจก็เตรียมเข้าไปเลือกห้องกันได้เลยวีคนี้ครับ
ย้ำว่าราคาดีแบบนี้หาไม่ได้ง่ายๆ ราคาห้องเริ่มต้นเพียง 3.49 ล้านบาท* แถมโปรที่แจกให้ก็ยังแรงสุดๆ จองเริ่มต้นเพียง 10,000 บาท เสร็จแล้วยื่นแบงค์พร้อมเข้าอยู่ได้เลย ไวจนงงมั้ยล่ะ
ว่าแล้วก็อย่าลืมแวะไปลงทะเบียนได้ ที่นี่ หรือปักหมุดโครงการไว้ก่อน ตรงนี้ แล้วไปเปิดโหมดชีวิตใหม่ด้วยกัน ที่ "ไอดีโอ พระราม 9 - อโศก" 19-20 พฤศจิกายนนี้ ครับผม
Tag :
“ได้วิวแม่น้ำ สวยขนาดนี้เลยรึนี่?!“ เป็นความรู้สึกของผมตอนที่ขึ้นไปชั้น 38 วิวสวยแบบไม่มีอะไรมาบดบังเลย มีมุมที่เห็นสวนเบญจกิติด้วย
สำหรับผมแล้ว BTS สถานี "ห้าแยกลาดพร้าว" เป็น สถานี Interchange กับ MRT ที่ผมชอบที่สุด และมักจะเป็นทำเลที่ผมแนะนำ ให้คนมาอยู่อาศัยมากที่สุดอันดับต้นๆเลย
มีความท้าทายเล็กๆ กับการเปลี่ยนอดีต ’สถานทูตออสเตรเลีย‘ ให้กลายมาเป็น ‘Luxury Condo’ และ ’Mixed-Use’ ระดับ ’iconic’ ริม ’ถนนสาทร‘
'เกือบหลับ แต่กลับมาได้' จะมีโครงการไหนกันเชียวที่จะเหมาะกับคำนี้ ถ้าไม่ใช่ 'Hyde Riverbay Charoennakorn' (ไฮด์ ริเวอร์เบย์ เจริญนคร)
โครงการใหม่ของ Major ที่แน่มาก แกร่งมาก เพราะไม่หวั่นไหวกับการต้องถูกขนาบข้างโดย Sansiri แบบรั้วชนรั้วเลย!
'dcondo calm Ramkhamhaeng 40' (ดีคอนโด คาล์ม รามคําแหง 40) ก็เป็นอีกโครงการที่ผมบอกเลยว่า คุณจะลืมภาพจำของแบรนด์ดีคอนโดแบบเดิมๆ ไปแทบหมดสิ้น เพราะโครงการนี้ เค้าอยู่ใกล้รถไฟฟ้าถึง 2 สาย ทั้งสายสีส้มและสายสีเหลือง!!!
ไหนใครกำลังจะรีไฟแนนซ์กันบ้าง ใครกำลังผ่อนบ้านอยู่เพลิน ๆ นี่ห้ามลืมเด็ดเลยนะ เพราะหนี้บ้านพอพ้น 3 ปีแรก ดอกเบี้ยจะพุ่งขึ้นแบบก้าวกระโดดเลย
ขออวดว่าผมได้รีวิวหนังสือเล่มนี้ก่อนหนหน้านี้แล้วด้วยนะ อิอิ แต่ที่จริงผมไม่ได้ตั้งใจรีวิวหรอก แต่เป็นคนอ่านหนังสือแล้วชอบ ‘Short Note’ ประโยคดีๆ คมๆ เก็บไว้ แต่ปรากฏว่ามันโดนบาดเยอะมาก จนสามารถเอามาลงในเพจได้เลย
ช่วงนี้ผมชอบเข้าไปดูงานออกแบบของ Foster + Partners บ่อยสุดๆ คือรู้สึกได้เลยว่าเราอินกับสไตล์การออกแบบของเค้ามากๆ ซึ่งถ้าใครไม่รู้ว่าเค้าคือใคร Foster + Partners คือบริษัทที่ออกแบบ Apple Store ตรงเซ็นทรัลเวิลด์ นั่นแหละครับ น่าจะพออ๋อกันขึ้นมาบ้างเนอะ
ยุคนี้ใครเค้าเที่ยวต่างประเทศกัน คนรวยเค้าเที่ยวนอกโลกครับ!
Apple Store นี่ไม่ว่าจะไปเปิดสาขาที่ไหน ก็สามารถกลายเป็นแลนด์มาร์คของที่นั้นๆ ได้ตลอด ล่าสุดเค้าเพิ่งเปิดสาขาใหม่ที่ประเทศมาเลเซีย ไปหมาดๆ เมื่อวันที่ 22 มิถุนายน ที่ผ่านมานี่เอง ซึ่งนี่เป็นสาขาแรกของมาเลเซีย
เดือน 7 กำลังจะผ่านพ้นอีกแล้วนะครับ ตอนนี้อากาศกำลังชุ่มฉ่ำแบบสุด ๆ ไปเลย ซึ่งหลายเดือนที่ผ่านมามีสัญญาณว่าดอกเบี้ยแบบคงที่เริ่มกลับมาแล้วนะ