โฮะ โฮะ โฮะ~~ จะคริสต์มาสแล้วช่วงเวลาแบบนี้ แค่คิดถึงก็ฟินละนะ แต่จะฟินได้อีกถ้าได้เติมความหวานเข้าสู่ร่างกายกับ "คริสปี้ ครีม ฮอลิเดย์ โดนัท"
โดนัทหน้าใหม่ ต้อนรับแทศกาลแห่งความสุข เค้ามีถึง 4 สไตล์ให้เราเลือกฟิน แต่ละหน้าขอบอกว่าสวยจนแทบจนไม่กล้ากินเลยทีเดียว!!
"ฮอลิเดย์ สโนว์เฟล็ก" (Holiday Snowflake) โดนัทฟิลริงสีขาวสอดไส้แครนเบอร์รีรสเปรี้ยวอมหวาน โรยเกล็ดหิมะแสนอร่อย
"คริสต์มาส ทรี" (X' mas Tree) โดนัทรูปต้นคริสต์มาส ตกแต่งลำต้นด้วยวาฟเฟิลช็อกโกแลตกรุบกรอบ และโรยสปริงเคิลส์เติมความสดใส
"ซานตา เบลลี่" (Santa Belly) มากับเข็มขัดเส้นจิ๋วและไส้ช็อกโกแลต ฟัดจ์เข้มข้น
"เพนกวิน" (Penguin) ที่มาพร้อมไส้คาราเมล คัสตาร์ดแบบเต็มคำ
ส่วนวันนี้บอกเลยว่าเจ้าอสูรน้อยของผมฟินกว่าใคร เห็นโดนัทสวยๆ เป็นต้องกรี้ดดด 5555
งานนี้อร่อยฟิน ในราคาเบาๆ เพียงชิ้นละ 35 บาท
หรือใครอยากซื้อไปเป็นของขวัญ เค้าก็มาพร้อมกล่องลายลิมิเต็ด 2 สไตล์
แบบแพ็ก 3 ในราคา 105 บาท (ฮอลิเดย์ โดนัท 3 ชิ้น) แบบเซ็ต ในราคาเพียง 296 บาท (ฮอลิเดย์ โดนัท 4 ชิ้น, แอสซอร์ทเตท 2 ชิ้น และออริจินัล เกลซ 6 ชิ้น)
*ราคานี้ ยกเว้น สาขาสนามบินสุวรรณภูมิ และสนามบินดอนเมืองนะครับ!!
รีบไปฟินกันได้ตั้งแต่วันนี้ - 3 มกราคม 2566 เท่านั้นที่ร้านคริสปี้ ครีม กว่า 50 สาขา ทั้งกรุงเทพฯ และต่างจังหวัด!!
สามารถสั่งผ่านแอปพลิเคชันฟู้ดเดลิเวอรี่ ที่ร่วมรายการได้ด้วยนะคร้าบบบ
รับข่าวสาร และโปรโมชั่นพิเศษก่อนใคร FB: Krispy Kreme Thailand
#Krispykremethailand
#KrispyKremeHolidayDoughnuts
#จอยได้อร่อยด้วย
#KrispykremeTH
Tag : Krispykremethailand |
“ได้วิวแม่น้ำ สวยขนาดนี้เลยรึนี่?!“ เป็นความรู้สึกของผมตอนที่ขึ้นไปชั้น 38 วิวสวยแบบไม่มีอะไรมาบดบังเลย มีมุมที่เห็นสวนเบญจกิติด้วย
สำหรับผมแล้ว BTS สถานี "ห้าแยกลาดพร้าว" เป็น สถานี Interchange กับ MRT ที่ผมชอบที่สุด และมักจะเป็นทำเลที่ผมแนะนำ ให้คนมาอยู่อาศัยมากที่สุดอันดับต้นๆเลย
มีความท้าทายเล็กๆ กับการเปลี่ยนอดีต ’สถานทูตออสเตรเลีย‘ ให้กลายมาเป็น ‘Luxury Condo’ และ ’Mixed-Use’ ระดับ ’iconic’ ริม ’ถนนสาทร‘
'เกือบหลับ แต่กลับมาได้' จะมีโครงการไหนกันเชียวที่จะเหมาะกับคำนี้ ถ้าไม่ใช่ 'Hyde Riverbay Charoennakorn' (ไฮด์ ริเวอร์เบย์ เจริญนคร)
โครงการใหม่ของ Major ที่แน่มาก แกร่งมาก เพราะไม่หวั่นไหวกับการต้องถูกขนาบข้างโดย Sansiri แบบรั้วชนรั้วเลย!
'dcondo calm Ramkhamhaeng 40' (ดีคอนโด คาล์ม รามคําแหง 40) ก็เป็นอีกโครงการที่ผมบอกเลยว่า คุณจะลืมภาพจำของแบรนด์ดีคอนโดแบบเดิมๆ ไปแทบหมดสิ้น เพราะโครงการนี้ เค้าอยู่ใกล้รถไฟฟ้าถึง 2 สาย ทั้งสายสีส้มและสายสีเหลือง!!!
ไหนใครกำลังจะรีไฟแนนซ์กันบ้าง ใครกำลังผ่อนบ้านอยู่เพลิน ๆ นี่ห้ามลืมเด็ดเลยนะ เพราะหนี้บ้านพอพ้น 3 ปีแรก ดอกเบี้ยจะพุ่งขึ้นแบบก้าวกระโดดเลย
ขออวดว่าผมได้รีวิวหนังสือเล่มนี้ก่อนหนหน้านี้แล้วด้วยนะ อิอิ แต่ที่จริงผมไม่ได้ตั้งใจรีวิวหรอก แต่เป็นคนอ่านหนังสือแล้วชอบ ‘Short Note’ ประโยคดีๆ คมๆ เก็บไว้ แต่ปรากฏว่ามันโดนบาดเยอะมาก จนสามารถเอามาลงในเพจได้เลย
ช่วงนี้ผมชอบเข้าไปดูงานออกแบบของ Foster + Partners บ่อยสุดๆ คือรู้สึกได้เลยว่าเราอินกับสไตล์การออกแบบของเค้ามากๆ ซึ่งถ้าใครไม่รู้ว่าเค้าคือใคร Foster + Partners คือบริษัทที่ออกแบบ Apple Store ตรงเซ็นทรัลเวิลด์ นั่นแหละครับ น่าจะพออ๋อกันขึ้นมาบ้างเนอะ
ยุคนี้ใครเค้าเที่ยวต่างประเทศกัน คนรวยเค้าเที่ยวนอกโลกครับ!
Apple Store นี่ไม่ว่าจะไปเปิดสาขาที่ไหน ก็สามารถกลายเป็นแลนด์มาร์คของที่นั้นๆ ได้ตลอด ล่าสุดเค้าเพิ่งเปิดสาขาใหม่ที่ประเทศมาเลเซีย ไปหมาดๆ เมื่อวันที่ 22 มิถุนายน ที่ผ่านมานี่เอง ซึ่งนี่เป็นสาขาแรกของมาเลเซีย
เดือน 7 กำลังจะผ่านพ้นอีกแล้วนะครับ ตอนนี้อากาศกำลังชุ่มฉ่ำแบบสุด ๆ ไปเลย ซึ่งหลายเดือนที่ผ่านมามีสัญญาณว่าดอกเบี้ยแบบคงที่เริ่มกลับมาแล้วนะ