กระแสแนวราบจะไปหยุดที่จุดไหนนนน ปีนี้เรียกได้ว่าแนวราบปังทะลุปรอท ประสบความสำเร็จถล่มทลายไปหลายโครงการหลายทำเลเลยก็ว่าได้ ล่าสุดฝั่งลลิลฯ เค้าออกมาเผยว่า “บ้านลลิล The Prestige” เองก็ได้รับกระแสตอบรับจากผู้บริโภคแบบสุดปังเช่นกัน!!
โครงการนี้เป็นโครงการบ้านระดับพรีเมียมออกแบบให้พื้นที่ทุกตารางเมตรคุ้มค่าทั้งด้านฟังก์ชัน และอ่อนช้อยไปด้วยความงดงามในสไตล์ฝรั่งเศส ที่แฝงไปพร้อมความหรูหราด้านดีไซน์ “French Colonial Style” ซึ่งถือเป็นบริษัทอสังหาฯ รายแรกที่นำเสนอประสบการณ์ใหม่ในการอยู่อาศัยนี้สู่ผู้บริโภค ส่งผลให้ได้รับกระแสตอบรับอย่างดีเยี่ยมจากโครงการนำร่องโซน ประชาอุทิศ – สุขสวัสดิ์ พร้อมชูโมเดล BCG มาใช้ในการพัฒนาโครงการเพื่อการเติบโตอย่างยั่งยืน
โดยได้เริ่มเผยโฉมโครงการแรกคือโครงการ "บ้านลลิล The Prestige" ประชาอุทิศ – สุขสวัสดิ์ บนพื้นที่ 39 ไร่ มูลค่าโครงการ 1,000 ล้านบาท จำนวน 181 ยูนิตไปเมื่อปลายปีที่ผ่านมา โดยมีระดับราคาอยู่ที่ 4-7 ล้านบาท ซึ่งให้ความรู้สึกโดดเด่นในเรื่องดีไซน์ที่เป็นเอกลักษณ์เฉพาะรายล้อมไปด้วย Green Space ที่มีขนาดใหญ่ และมาพร้อมนวัตกรรมประหยัดพลังงานที่เป็นมิตรต่อสิ่งแวดล้อม เป็นบ้านเดี่ยวขนาดใหญ่ 4 ห้องนอน 3 ห้องน้ำ และ 2 ที่จอดรถ โดยมีห้องอเนกประสงค์ที่สามารถ Flexible function ได้อย่างอิสระ บนทำเลคุณภาพที่มีให้เลือกถึง 4 แบบบ้าน โดยมีขนาดพื้นที่ใช้สอยสูงสุด 174 ตารางเมตร
ทั้งนี้ลลิลยังได้ ได้นำโมเดลเศรษฐกิจอย่าง BCG หรือ Bio-Circular-Green Economy ที่เป็นการพัฒนาเศรษฐกิจแบบองค์รวมไปควบคู่กัน โดยในปี 2566 บริษัทฯ จะเดินหน้าพัฒนาโครงการบ้านระดับพรีเมียมแบรนด์ ‘บ้านลลิล The Prestige’ อย่างต่อเนื่อง ซึ่งแน่นอนว่าต้องคุ้มค่าทั้งในด้านราคา โดดเด่นในด้านทำเล และไม่ลืมที่จะใส่ใจสิ่งแวดล้อมด้วยเช่นกัน
Tag :
“ได้วิวแม่น้ำ สวยขนาดนี้เลยรึนี่?!“ เป็นความรู้สึกของผมตอนที่ขึ้นไปชั้น 38 วิวสวยแบบไม่มีอะไรมาบดบังเลย มีมุมที่เห็นสวนเบญจกิติด้วย
สำหรับผมแล้ว BTS สถานี "ห้าแยกลาดพร้าว" เป็น สถานี Interchange กับ MRT ที่ผมชอบที่สุด และมักจะเป็นทำเลที่ผมแนะนำ ให้คนมาอยู่อาศัยมากที่สุดอันดับต้นๆเลย
มีความท้าทายเล็กๆ กับการเปลี่ยนอดีต ’สถานทูตออสเตรเลีย‘ ให้กลายมาเป็น ‘Luxury Condo’ และ ’Mixed-Use’ ระดับ ’iconic’ ริม ’ถนนสาทร‘
'เกือบหลับ แต่กลับมาได้' จะมีโครงการไหนกันเชียวที่จะเหมาะกับคำนี้ ถ้าไม่ใช่ 'Hyde Riverbay Charoennakorn' (ไฮด์ ริเวอร์เบย์ เจริญนคร)
โครงการใหม่ของ Major ที่แน่มาก แกร่งมาก เพราะไม่หวั่นไหวกับการต้องถูกขนาบข้างโดย Sansiri แบบรั้วชนรั้วเลย!
'dcondo calm Ramkhamhaeng 40' (ดีคอนโด คาล์ม รามคําแหง 40) ก็เป็นอีกโครงการที่ผมบอกเลยว่า คุณจะลืมภาพจำของแบรนด์ดีคอนโดแบบเดิมๆ ไปแทบหมดสิ้น เพราะโครงการนี้ เค้าอยู่ใกล้รถไฟฟ้าถึง 2 สาย ทั้งสายสีส้มและสายสีเหลือง!!!
ไหนใครกำลังจะรีไฟแนนซ์กันบ้าง ใครกำลังผ่อนบ้านอยู่เพลิน ๆ นี่ห้ามลืมเด็ดเลยนะ เพราะหนี้บ้านพอพ้น 3 ปีแรก ดอกเบี้ยจะพุ่งขึ้นแบบก้าวกระโดดเลย
ขออวดว่าผมได้รีวิวหนังสือเล่มนี้ก่อนหนหน้านี้แล้วด้วยนะ อิอิ แต่ที่จริงผมไม่ได้ตั้งใจรีวิวหรอก แต่เป็นคนอ่านหนังสือแล้วชอบ ‘Short Note’ ประโยคดีๆ คมๆ เก็บไว้ แต่ปรากฏว่ามันโดนบาดเยอะมาก จนสามารถเอามาลงในเพจได้เลย
ช่วงนี้ผมชอบเข้าไปดูงานออกแบบของ Foster + Partners บ่อยสุดๆ คือรู้สึกได้เลยว่าเราอินกับสไตล์การออกแบบของเค้ามากๆ ซึ่งถ้าใครไม่รู้ว่าเค้าคือใคร Foster + Partners คือบริษัทที่ออกแบบ Apple Store ตรงเซ็นทรัลเวิลด์ นั่นแหละครับ น่าจะพออ๋อกันขึ้นมาบ้างเนอะ
ยุคนี้ใครเค้าเที่ยวต่างประเทศกัน คนรวยเค้าเที่ยวนอกโลกครับ!
Apple Store นี่ไม่ว่าจะไปเปิดสาขาที่ไหน ก็สามารถกลายเป็นแลนด์มาร์คของที่นั้นๆ ได้ตลอด ล่าสุดเค้าเพิ่งเปิดสาขาใหม่ที่ประเทศมาเลเซีย ไปหมาดๆ เมื่อวันที่ 22 มิถุนายน ที่ผ่านมานี่เอง ซึ่งนี่เป็นสาขาแรกของมาเลเซีย
เดือน 7 กำลังจะผ่านพ้นอีกแล้วนะครับ ตอนนี้อากาศกำลังชุ่มฉ่ำแบบสุด ๆ ไปเลย ซึ่งหลายเดือนที่ผ่านมามีสัญญาณว่าดอกเบี้ยแบบคงที่เริ่มกลับมาแล้วนะ