ช่วงสิ้นปีเหมือนเป็นโอกาสสุดท้ายสุดแสนจะเหมาะสำหรับคนที่อยากเป็นเจ้าของบ้านมากๆ ครับ อย่างทาง “ดี-แลนด์ กรุ๊ป” ก็จัดโปรหนักมาเอาใจคนอยากมีบ้านกับเค้าเหมือนกัน
งานนี้ระดมทัพ 5 โครงการที่อยู่อาศัยพร้อมอยู่บนทำเลศักยภาพมาเสิร์ฟกันในช่วงสุดท้ายของปี ไม่ว่าจะเป็น บ้านดี เดอะแฮมิลตัน กาญจนาภิเษก-บางใหญ่, บ้านดี เดอะมอนเทอเรย์ ศรีราชา-อัสสัมชัญ, ดีทาวน์ โกร์ว สวนเสือ-ศรีราชา, บ้านดี เดอะวัลเล่ย์ ปลวกแดง และระยอง-เดอะพราว บายพาส-ราชบุรี
อัดโปรโมชัน “จัดหนัก แจกจริง!! ส่งท้าย 20 ปี ดี-แลนด์” ส่งมอบความสุขท้ายปี กระตุ้นการตัดสินใจซื้อก่อนหมดมาตรการปลดล็อก LTV กู้ได้ 100% แจกฟรี 20 รายการ ไม่ว่าจะเป็นฟรีค่าธรรมเนียมโอน ค่าจดจำนอง ค่าส่วนกลาง 2 ปี เครื่องใช้ไฟฟ้า 9 รายการ บัตรเติมน้ำมัน พร้อมรับเพิ่มอีกหลายต่อกันไปเลย
ต่อที่ 1 ทองคำ และหากโอนภายในปีนี้รับเพิ่มต่อที่ 2 คือ iPhone 14 ด้วยนะ ให้เยอะลดแยะแบบนี้มีให้ตัดสินใจกันจนถึงวันที่ 31 ธันวาคมนี้เท่านั้นนะคร้าบบบ
Tag :
“ได้วิวแม่น้ำ สวยขนาดนี้เลยรึนี่?!“ เป็นความรู้สึกของผมตอนที่ขึ้นไปชั้น 38 วิวสวยแบบไม่มีอะไรมาบดบังเลย มีมุมที่เห็นสวนเบญจกิติด้วย
สำหรับผมแล้ว BTS สถานี "ห้าแยกลาดพร้าว" เป็น สถานี Interchange กับ MRT ที่ผมชอบที่สุด และมักจะเป็นทำเลที่ผมแนะนำ ให้คนมาอยู่อาศัยมากที่สุดอันดับต้นๆเลย
มีความท้าทายเล็กๆ กับการเปลี่ยนอดีต ’สถานทูตออสเตรเลีย‘ ให้กลายมาเป็น ‘Luxury Condo’ และ ’Mixed-Use’ ระดับ ’iconic’ ริม ’ถนนสาทร‘
'เกือบหลับ แต่กลับมาได้' จะมีโครงการไหนกันเชียวที่จะเหมาะกับคำนี้ ถ้าไม่ใช่ 'Hyde Riverbay Charoennakorn' (ไฮด์ ริเวอร์เบย์ เจริญนคร)
โครงการใหม่ของ Major ที่แน่มาก แกร่งมาก เพราะไม่หวั่นไหวกับการต้องถูกขนาบข้างโดย Sansiri แบบรั้วชนรั้วเลย!
'dcondo calm Ramkhamhaeng 40' (ดีคอนโด คาล์ม รามคําแหง 40) ก็เป็นอีกโครงการที่ผมบอกเลยว่า คุณจะลืมภาพจำของแบรนด์ดีคอนโดแบบเดิมๆ ไปแทบหมดสิ้น เพราะโครงการนี้ เค้าอยู่ใกล้รถไฟฟ้าถึง 2 สาย ทั้งสายสีส้มและสายสีเหลือง!!!
ไหนใครกำลังจะรีไฟแนนซ์กันบ้าง ใครกำลังผ่อนบ้านอยู่เพลิน ๆ นี่ห้ามลืมเด็ดเลยนะ เพราะหนี้บ้านพอพ้น 3 ปีแรก ดอกเบี้ยจะพุ่งขึ้นแบบก้าวกระโดดเลย
ขออวดว่าผมได้รีวิวหนังสือเล่มนี้ก่อนหนหน้านี้แล้วด้วยนะ อิอิ แต่ที่จริงผมไม่ได้ตั้งใจรีวิวหรอก แต่เป็นคนอ่านหนังสือแล้วชอบ ‘Short Note’ ประโยคดีๆ คมๆ เก็บไว้ แต่ปรากฏว่ามันโดนบาดเยอะมาก จนสามารถเอามาลงในเพจได้เลย
ช่วงนี้ผมชอบเข้าไปดูงานออกแบบของ Foster + Partners บ่อยสุดๆ คือรู้สึกได้เลยว่าเราอินกับสไตล์การออกแบบของเค้ามากๆ ซึ่งถ้าใครไม่รู้ว่าเค้าคือใคร Foster + Partners คือบริษัทที่ออกแบบ Apple Store ตรงเซ็นทรัลเวิลด์ นั่นแหละครับ น่าจะพออ๋อกันขึ้นมาบ้างเนอะ
ยุคนี้ใครเค้าเที่ยวต่างประเทศกัน คนรวยเค้าเที่ยวนอกโลกครับ!
Apple Store นี่ไม่ว่าจะไปเปิดสาขาที่ไหน ก็สามารถกลายเป็นแลนด์มาร์คของที่นั้นๆ ได้ตลอด ล่าสุดเค้าเพิ่งเปิดสาขาใหม่ที่ประเทศมาเลเซีย ไปหมาดๆ เมื่อวันที่ 22 มิถุนายน ที่ผ่านมานี่เอง ซึ่งนี่เป็นสาขาแรกของมาเลเซีย
เดือน 7 กำลังจะผ่านพ้นอีกแล้วนะครับ ตอนนี้อากาศกำลังชุ่มฉ่ำแบบสุด ๆ ไปเลย ซึ่งหลายเดือนที่ผ่านมามีสัญญาณว่าดอกเบี้ยแบบคงที่เริ่มกลับมาแล้วนะ