นาทีนี้ผมว่าไม่น่ามีใครแรงเท่าออริจิ้นแล้วนะ!! ล่าสุดใกล้หมดปี พี่แกจะลุยส่งคอนโดใหม่ๆ มาล้อตาล้อใจกันแบบสุดๆ
ล่าสุดพี่อัศวินมีการเจาะกลุ่ม Investor เรียกได้ว่าเอาอกเอาใจสายลงทุนอสังหาสุดๆ ก่อนหมดปีเสือดุ!! ออริจิ้นเค้าส่งคอนโดใหม่ราคาเบาแต่ Yield แรว๊งงง "The Origin สุขุมวิท-แพรกษา" ในราคาเริ่มต้นแค่ 1.19 ล้านบาท!!!
โครงการนี้บอกเลยว่าไม่ได้มาเล่นๆ เห็นราคาเบาขนาดนี้ พี่แกอยู่บนทำเลที่น่าสนใจมากฮะ ใกล้รถไฟฟ้าสายสีเขียวอย่าง สถานีแพรกษา ต่อเดียวถึงอโศก ใช้เวลาประมาณ 30 นาทีก็ถึงแล้ว
ถึงจะไม่ติดรถไฟฟ้าแต่เค้ามี Shuttle Bus รับส่งคอยให้บริการลูกบ้าน ใกล้แหล่งงานอย่างนิคมอุตสาหกรรมบางปู และ นิคมอุตสาหกรรมแพรกษา
นอกจากนี้ยังมีแหล่งไลฟ์สไตล์มากมายครับ ไม่ว่าจะเป็น โรบินสัน สมุทรปราการ, บิ๊กซี ปากน้ำ, โลตัส สมุทรปราการ, JAS URBAN ศรีนครินทร์, เซ็นทรัล บางนา และ MEGA บางนา อีกทั้งยังใกล้สถานพยาบาลและสถานศึกษามากมาย ทำเลครบ ตอบโจทย์ทุกการอยู่อาศัย
ขอบอกว่าโครงการนี้เป็นโครงการที่ซื้อเอาไว้ลงทุนก็คุ้มครับ เพราะทำเลนี้เค้ามี Rental Yield อยู่ที่ 6-7% ต่อปี* อัตราค่าเช่าคอนโดย่านนี้อยู่ที่ 6,500-13,000 บ./ด. แถมตึกเสร็จมี Upside 20-50% นักลงทุนต้องห้ามพลาด!!
พิเศษรอบ Investor เฉพาะ 24 ธันวาคมนี้เท่านั้น จองมาก ลดมาก สูงสุด 80,000 บาท* ทุกห้อง ทุกชั้น ราคาเดียว
โดยมีเงื่อนไขดังนี้
จอง 3 ห้อง ลดห้องละ 30,000 บาท
จอง 4 ห้อง ลดห้องละ 40,000 บาท
จอง 5 ห้อง ลดห้องละ 50,000 บาท
จอง 6 ห้อง ลดห้องละ 60,000 บาท
จอง 7 ห้อง ลดห้องละ 70,000 บาท
จอง 8 ห้อง ลดห้องละ 80,000 บาท
อยากลงทุนคอนโดแบบคุ้มๆ ความเสี่ยงต่ำ ขอบอกว่าอย่าพลาด!! ย้ำอีกทีฮะ 24 ธันวาคมนี้เท่านั้น กับรอบ Investor ไปเจอกันได้ที่ ห้อง The Den, ชั้น M, Staybridge Suits Thonglor เวลา 9.00-12.00 น. นี้!!
ใครไม่อยากพลาด ก็เข้าไปลงทะเบียนกันไว้ก่อนก็ได้ครับที่ คลิก
พิกัดโครงการ "The Origin สุขุมวิท-แพรกษา" คลิก
ซื้ออสังหาฯให้ได้ Yield ดีที่สุด ต้องซื้อรอบ Presale Deal ดีดีมีที่ออริจิ้นเท่านั้น
Tag : Origin Property | The Origin สุขุมวิท-แพรกษา |
“ได้วิวแม่น้ำ สวยขนาดนี้เลยรึนี่?!“ เป็นความรู้สึกของผมตอนที่ขึ้นไปชั้น 38 วิวสวยแบบไม่มีอะไรมาบดบังเลย มีมุมที่เห็นสวนเบญจกิติด้วย
สำหรับผมแล้ว BTS สถานี "ห้าแยกลาดพร้าว" เป็น สถานี Interchange กับ MRT ที่ผมชอบที่สุด และมักจะเป็นทำเลที่ผมแนะนำ ให้คนมาอยู่อาศัยมากที่สุดอันดับต้นๆเลย
มีความท้าทายเล็กๆ กับการเปลี่ยนอดีต ’สถานทูตออสเตรเลีย‘ ให้กลายมาเป็น ‘Luxury Condo’ และ ’Mixed-Use’ ระดับ ’iconic’ ริม ’ถนนสาทร‘
'เกือบหลับ แต่กลับมาได้' จะมีโครงการไหนกันเชียวที่จะเหมาะกับคำนี้ ถ้าไม่ใช่ 'Hyde Riverbay Charoennakorn' (ไฮด์ ริเวอร์เบย์ เจริญนคร)
โครงการใหม่ของ Major ที่แน่มาก แกร่งมาก เพราะไม่หวั่นไหวกับการต้องถูกขนาบข้างโดย Sansiri แบบรั้วชนรั้วเลย!
'dcondo calm Ramkhamhaeng 40' (ดีคอนโด คาล์ม รามคําแหง 40) ก็เป็นอีกโครงการที่ผมบอกเลยว่า คุณจะลืมภาพจำของแบรนด์ดีคอนโดแบบเดิมๆ ไปแทบหมดสิ้น เพราะโครงการนี้ เค้าอยู่ใกล้รถไฟฟ้าถึง 2 สาย ทั้งสายสีส้มและสายสีเหลือง!!!
ไหนใครกำลังจะรีไฟแนนซ์กันบ้าง ใครกำลังผ่อนบ้านอยู่เพลิน ๆ นี่ห้ามลืมเด็ดเลยนะ เพราะหนี้บ้านพอพ้น 3 ปีแรก ดอกเบี้ยจะพุ่งขึ้นแบบก้าวกระโดดเลย
ขออวดว่าผมได้รีวิวหนังสือเล่มนี้ก่อนหนหน้านี้แล้วด้วยนะ อิอิ แต่ที่จริงผมไม่ได้ตั้งใจรีวิวหรอก แต่เป็นคนอ่านหนังสือแล้วชอบ ‘Short Note’ ประโยคดีๆ คมๆ เก็บไว้ แต่ปรากฏว่ามันโดนบาดเยอะมาก จนสามารถเอามาลงในเพจได้เลย
ช่วงนี้ผมชอบเข้าไปดูงานออกแบบของ Foster + Partners บ่อยสุดๆ คือรู้สึกได้เลยว่าเราอินกับสไตล์การออกแบบของเค้ามากๆ ซึ่งถ้าใครไม่รู้ว่าเค้าคือใคร Foster + Partners คือบริษัทที่ออกแบบ Apple Store ตรงเซ็นทรัลเวิลด์ นั่นแหละครับ น่าจะพออ๋อกันขึ้นมาบ้างเนอะ
ยุคนี้ใครเค้าเที่ยวต่างประเทศกัน คนรวยเค้าเที่ยวนอกโลกครับ!
Apple Store นี่ไม่ว่าจะไปเปิดสาขาที่ไหน ก็สามารถกลายเป็นแลนด์มาร์คของที่นั้นๆ ได้ตลอด ล่าสุดเค้าเพิ่งเปิดสาขาใหม่ที่ประเทศมาเลเซีย ไปหมาดๆ เมื่อวันที่ 22 มิถุนายน ที่ผ่านมานี่เอง ซึ่งนี่เป็นสาขาแรกของมาเลเซีย
เดือน 7 กำลังจะผ่านพ้นอีกแล้วนะครับ ตอนนี้อากาศกำลังชุ่มฉ่ำแบบสุด ๆ ไปเลย ซึ่งหลายเดือนที่ผ่านมามีสัญญาณว่าดอกเบี้ยแบบคงที่เริ่มกลับมาแล้วนะ