ซินเจียยู่อี่ ซินนี่ฮวดไช้ ตรุษจีนนี้มีของขวัญไปฝากอากงอาม่ากันหรือยังครับ ถ้ายังนึกไม่ออกว่าจะซื้ออะไรซื้อโดนัทกระต่ายสุดคิ้วท์ไปฝากกันได้นะ!!
คริสปี้ ครีม ออกโดนัทใหม่อีกแล้ว!! ครั้งนี้การันตีความน่าหม่ำเหมือนเดิม รับเทศกาลตรุษจีนไปกับ “แฮปปี้ ไชนีส นิวเยียร์ โดนัท” (Happy Chinese New Year Doughnuts) 4 รสชาติแสนอร่อย แต่ละอันนี่เค้ามีความหมายมงคลด้วยนะ
“เวลท์ตี้ แรบบิท” (Wealthy Rabbit) โดนัทกระต่ายน้อย เคลือบช็อกโกแลตสีขาวสอดไส้คาราเมลวิปครีม ความหมายด้วยนะให้ตลอดปีมีแต่ความสดใส ร่ำรวย
“คิ้วท์ตี้ แรบบิท” (Cutie Rabbit) โดนัทกระต่ายหน้ายิ้มอารมณ์ดีสอดไส้โกโก้วิปครีมแบบจัดเต็ม
“ลัคกี้ ออเรนจ์” (Lucky Orange) โดนัทส้มเคลือบออเรนจ์ กลามัวร์ ไส้ครีมส้มรสหวานอมเปรี้ยว ส้มนี่เป็นผลไม้ที่ขาดไม่ได้ อันนี้เค้ามีความหมายว่าอวยพรให้โชคดี มั่งมีศรีสุข
“บิ๊ก แอปเปิ้ล” (Big Apple) โดนัทเนื้อนุ่มเคลือบเรด กลามัวร์ สอดไส้แอปเปิ้ล หอมหวาน ละมุน ความหมายคือให้มีสุขภาพดี สมบูรณ์แข็งแรง
หยิบไปเป็นของขวัญติดไม้ติดมือไปฝากอาม่า อากง กันได้แล้ว!! น่ารักๆ แบบนี้ราคาเท่าเดิมครับ ชิ้นละ 35 บาท
ซื้อแบบแพ็ก 3 ในราคา 105 บาท (ไชนีส นิวเยียร์ โดนัท 3 ชิ้น)
หรือแบบเซ็ต ในราคาเพียง 296 บาท (ไชนีส นิวเยียร์ โดนัท 4 ชิ้น, แอสซอร์ทเตท 2 ชิ้น และออริจินัล เกลซ 6 ชิ้น)
ที่สำคัญยังมาพร้อมกล่องสุดน่ารัก ลายลิมิเต็ดสำหรับเทศกาลนี้เท่านั้น
(ราคาดังกล่าว ยกเว้น สาขาสนามบินสุวรรณภูมิ และสนามบินดอนเมือง)
ตั้งแต่วันที่ 5 - 25 ม.ค. 66
ที่ร้านคริสปี้ ครีม สาขาใกล้บ้านคุณ
สามารถสั่งผ่านแอปพลิเคชันฟู้ดเดลิเวอรี่ ที่ร่วมรายการ
รับข่าวสาร และโปรโมชั่นพิเศษก่อนใคร FB: Krispy Kreme Thailand
#Krispykremethailand
#KrispyKremeChineseNewYear
#จอยได้อร่อยด้วย
#KrispykremeTH
Tag : KrispyKremeChineseNewYear | Krispykremethailand |
“ได้วิวแม่น้ำ สวยขนาดนี้เลยรึนี่?!“ เป็นความรู้สึกของผมตอนที่ขึ้นไปชั้น 38 วิวสวยแบบไม่มีอะไรมาบดบังเลย มีมุมที่เห็นสวนเบญจกิติด้วย
สำหรับผมแล้ว BTS สถานี "ห้าแยกลาดพร้าว" เป็น สถานี Interchange กับ MRT ที่ผมชอบที่สุด และมักจะเป็นทำเลที่ผมแนะนำ ให้คนมาอยู่อาศัยมากที่สุดอันดับต้นๆเลย
มีความท้าทายเล็กๆ กับการเปลี่ยนอดีต ’สถานทูตออสเตรเลีย‘ ให้กลายมาเป็น ‘Luxury Condo’ และ ’Mixed-Use’ ระดับ ’iconic’ ริม ’ถนนสาทร‘
'เกือบหลับ แต่กลับมาได้' จะมีโครงการไหนกันเชียวที่จะเหมาะกับคำนี้ ถ้าไม่ใช่ 'Hyde Riverbay Charoennakorn' (ไฮด์ ริเวอร์เบย์ เจริญนคร)
โครงการใหม่ของ Major ที่แน่มาก แกร่งมาก เพราะไม่หวั่นไหวกับการต้องถูกขนาบข้างโดย Sansiri แบบรั้วชนรั้วเลย!
'dcondo calm Ramkhamhaeng 40' (ดีคอนโด คาล์ม รามคําแหง 40) ก็เป็นอีกโครงการที่ผมบอกเลยว่า คุณจะลืมภาพจำของแบรนด์ดีคอนโดแบบเดิมๆ ไปแทบหมดสิ้น เพราะโครงการนี้ เค้าอยู่ใกล้รถไฟฟ้าถึง 2 สาย ทั้งสายสีส้มและสายสีเหลือง!!!
ไหนใครกำลังจะรีไฟแนนซ์กันบ้าง ใครกำลังผ่อนบ้านอยู่เพลิน ๆ นี่ห้ามลืมเด็ดเลยนะ เพราะหนี้บ้านพอพ้น 3 ปีแรก ดอกเบี้ยจะพุ่งขึ้นแบบก้าวกระโดดเลย
ขออวดว่าผมได้รีวิวหนังสือเล่มนี้ก่อนหนหน้านี้แล้วด้วยนะ อิอิ แต่ที่จริงผมไม่ได้ตั้งใจรีวิวหรอก แต่เป็นคนอ่านหนังสือแล้วชอบ ‘Short Note’ ประโยคดีๆ คมๆ เก็บไว้ แต่ปรากฏว่ามันโดนบาดเยอะมาก จนสามารถเอามาลงในเพจได้เลย
ช่วงนี้ผมชอบเข้าไปดูงานออกแบบของ Foster + Partners บ่อยสุดๆ คือรู้สึกได้เลยว่าเราอินกับสไตล์การออกแบบของเค้ามากๆ ซึ่งถ้าใครไม่รู้ว่าเค้าคือใคร Foster + Partners คือบริษัทที่ออกแบบ Apple Store ตรงเซ็นทรัลเวิลด์ นั่นแหละครับ น่าจะพออ๋อกันขึ้นมาบ้างเนอะ
ยุคนี้ใครเค้าเที่ยวต่างประเทศกัน คนรวยเค้าเที่ยวนอกโลกครับ!
Apple Store นี่ไม่ว่าจะไปเปิดสาขาที่ไหน ก็สามารถกลายเป็นแลนด์มาร์คของที่นั้นๆ ได้ตลอด ล่าสุดเค้าเพิ่งเปิดสาขาใหม่ที่ประเทศมาเลเซีย ไปหมาดๆ เมื่อวันที่ 22 มิถุนายน ที่ผ่านมานี่เอง ซึ่งนี่เป็นสาขาแรกของมาเลเซีย
เดือน 7 กำลังจะผ่านพ้นอีกแล้วนะครับ ตอนนี้อากาศกำลังชุ่มฉ่ำแบบสุด ๆ ไปเลย ซึ่งหลายเดือนที่ผ่านมามีสัญญาณว่าดอกเบี้ยแบบคงที่เริ่มกลับมาแล้วนะ