ภาพของคนต่อคิวจอง ‘nue cross คูคต Station’ เมื่อปีก่อน ยังไม่เลือนหายไปจากความทรงจำ แต่เมื่อ Sold out ไปแล้ว จะรออะไรล่ะ! Noble เปิดเฟส 2 ทันที เปิดให้ดูห้องตัวอย่างพรุ่งนี้เลย!!!
- ‘nue core คูคต station’ คอนโด low rise ติดรถไฟฟ้า BTS คูคต แบบ 0 เมตร
- ‘nue core’ เพิ่มความพิเศษด้วย ทางเชื่อมเข้า Community Mall ด้านหน้า ถึง 3 ประตู!!! เหมือนมี mall เป็นส่วนกลาง
- และแน่นอนว่า Community Mall ก็ติดกับ BTS อีกที!
- BTS จาก ‘คูคต’ ไปถึง ‘สยาม’ ใช้เวลาเพียง 44 นาที แบบไม่ต้องไปต่อรถไฟฟ้าที่ไหนเลย ยิงตรงไปยาวๆ!!!
- ‘nue core’ วางตัวอยู่ ‘ตรงกลาง’ ของที่ดินโครงการทั้งหมด >>> center of center
- ด้วยความที่โปรเจกต์ใหญ่โตมโหฬาร Noble เลยขอเรียกอาณาจักรนี้ว่า … ‘คูคตมหานคร’
- ‘nue core’ ใช้คอนเส็ปต์ MID CENTURY MODERN ARCHITECTURE จากยุคหลังสงครามโลก
- Facility อยู่ตรงกลางของ 6 อาคาร ความยาวถึง 270 เมตร มี 3 โซนหลัก Forest, Lagoon และ Terrain
- Forest : Work from garden
- Lagoon : Pool , Fitness
- Terrain : Recreation Zone
- ‘nue core คูคต’ เป็นคอนโด 8 ชั้น 6 อาคาร จำนวน 1,206 ยูนิต
- ที่จอดรถ 24%
- แบบห้องมี 5 แบบ ได้แก่ Studio, 1-bedroom, 1-bedroom plus, 2-bedroom และ 2-bedroom duplex
- ห้องพิเศษ *** Duplex Pool access ชั้น G ของอาคารตรงกลาง
- ห้องพิเศษ *** Duplex Garden Access ชั้น G ของ โซน Terrain
- Duplex มีเพียง 34 ยูนิต ทั้งโครงการ รีบเลยถ้าอยากได้!!!
- คาดว่าแล้วเสร็จ Q4 ปี 2024
- Fully Furnished เริ่ม 1.39 ลบ.
- แต่ๆๆๆ early bird พรีเซลวันที่ 28 ม.ค. 66 เหลือเพียง 1.19 ลบ. !!!! (แต่มาดูห้องตัวอย่างได้ตั้งแต่วันที่ 21 ม.ค.66 เลยนะ)
ลงทะเบียนก่อน >>>> คลิก
- คนจอง ‘nue cross’ เป็นคนจังหวัดปทุมธานีถึง 49% แสดงถึง real demand ที่ซื้ออยู่จริง
- Community Mall น่าจะเสร็จประมาณต้นปี 67
#คูคตมหานคร #nuecore #nuecorekhukhotstation #noble #คอนโดติดดอย
Tag : nue cross คูคต Station |
“ได้วิวแม่น้ำ สวยขนาดนี้เลยรึนี่?!“ เป็นความรู้สึกของผมตอนที่ขึ้นไปชั้น 38 วิวสวยแบบไม่มีอะไรมาบดบังเลย มีมุมที่เห็นสวนเบญจกิติด้วย
สำหรับผมแล้ว BTS สถานี "ห้าแยกลาดพร้าว" เป็น สถานี Interchange กับ MRT ที่ผมชอบที่สุด และมักจะเป็นทำเลที่ผมแนะนำ ให้คนมาอยู่อาศัยมากที่สุดอันดับต้นๆเลย
มีความท้าทายเล็กๆ กับการเปลี่ยนอดีต ’สถานทูตออสเตรเลีย‘ ให้กลายมาเป็น ‘Luxury Condo’ และ ’Mixed-Use’ ระดับ ’iconic’ ริม ’ถนนสาทร‘
'เกือบหลับ แต่กลับมาได้' จะมีโครงการไหนกันเชียวที่จะเหมาะกับคำนี้ ถ้าไม่ใช่ 'Hyde Riverbay Charoennakorn' (ไฮด์ ริเวอร์เบย์ เจริญนคร)
โครงการใหม่ของ Major ที่แน่มาก แกร่งมาก เพราะไม่หวั่นไหวกับการต้องถูกขนาบข้างโดย Sansiri แบบรั้วชนรั้วเลย!
'dcondo calm Ramkhamhaeng 40' (ดีคอนโด คาล์ม รามคําแหง 40) ก็เป็นอีกโครงการที่ผมบอกเลยว่า คุณจะลืมภาพจำของแบรนด์ดีคอนโดแบบเดิมๆ ไปแทบหมดสิ้น เพราะโครงการนี้ เค้าอยู่ใกล้รถไฟฟ้าถึง 2 สาย ทั้งสายสีส้มและสายสีเหลือง!!!
ไหนใครกำลังจะรีไฟแนนซ์กันบ้าง ใครกำลังผ่อนบ้านอยู่เพลิน ๆ นี่ห้ามลืมเด็ดเลยนะ เพราะหนี้บ้านพอพ้น 3 ปีแรก ดอกเบี้ยจะพุ่งขึ้นแบบก้าวกระโดดเลย
ขออวดว่าผมได้รีวิวหนังสือเล่มนี้ก่อนหนหน้านี้แล้วด้วยนะ อิอิ แต่ที่จริงผมไม่ได้ตั้งใจรีวิวหรอก แต่เป็นคนอ่านหนังสือแล้วชอบ ‘Short Note’ ประโยคดีๆ คมๆ เก็บไว้ แต่ปรากฏว่ามันโดนบาดเยอะมาก จนสามารถเอามาลงในเพจได้เลย
ช่วงนี้ผมชอบเข้าไปดูงานออกแบบของ Foster + Partners บ่อยสุดๆ คือรู้สึกได้เลยว่าเราอินกับสไตล์การออกแบบของเค้ามากๆ ซึ่งถ้าใครไม่รู้ว่าเค้าคือใคร Foster + Partners คือบริษัทที่ออกแบบ Apple Store ตรงเซ็นทรัลเวิลด์ นั่นแหละครับ น่าจะพออ๋อกันขึ้นมาบ้างเนอะ
ยุคนี้ใครเค้าเที่ยวต่างประเทศกัน คนรวยเค้าเที่ยวนอกโลกครับ!
Apple Store นี่ไม่ว่าจะไปเปิดสาขาที่ไหน ก็สามารถกลายเป็นแลนด์มาร์คของที่นั้นๆ ได้ตลอด ล่าสุดเค้าเพิ่งเปิดสาขาใหม่ที่ประเทศมาเลเซีย ไปหมาดๆ เมื่อวันที่ 22 มิถุนายน ที่ผ่านมานี่เอง ซึ่งนี่เป็นสาขาแรกของมาเลเซีย
เดือน 7 กำลังจะผ่านพ้นอีกแล้วนะครับ ตอนนี้อากาศกำลังชุ่มฉ่ำแบบสุด ๆ ไปเลย ซึ่งหลายเดือนที่ผ่านมามีสัญญาณว่าดอกเบี้ยแบบคงที่เริ่มกลับมาแล้วนะ