“บูทีค ทาวน์โฮม” ใจกลางเมืองนี่มาแรงเหมือนนะ อย่างทาง “นายณ์ เอสเตท” ก็เร่งขยายเฌอคูนสุขุมวิท 77 เฟส 3 รองรับดีมานด์คนรุ่นใหม่ต้องการที่อยู่อาศัยใกล้รถไฟฟ้า ซึ่งเป็นผลต่อยอดความปังหลังปิดการขายเฟส 1และ 2 กวาดยอดขายกว่า 400 ล้านบาท!!!
สำหรับโครงการ “เฌอคูน สุุขุมวิท 77” เป็น “บูทีค ทาวน์โฮม” พัฒนาภายใต้แนวคิด “Beyond a Great Home บ้านที่เป็นได้มากกว่า” โดยเป็นพรีเมียม ทาวน์โฮม 3 ชั้น หน้ากว้าง 5.5 เมตร ที่มีความโดดเด่นด้านทำเลที่ตั้ง
สามารถเดินทางเข้าออกได้ 2 เส้นทาง ได้แก่ ถนนอ่อนนุช และศรีนครินทร์ โดยอยู่ห่างจากสถานีรถไฟฟ้า MRT ศรีนครินทร์ 38 เพียง 900 เมตร และ สถานีรถไฟฟ้า BTS อ่อนนุช 5 กม. ในกรณีที่เดินทางรถยนต์ส่วนตัวจะใช้จุดทางด่วนบางนา 7 กม. ด่านสุขุมวิท62 ประมาณ 7 กม. และ ด่านบางจาก ที่อยู่ห่างประมาณ 8 กม.
และในรัศมีโดยรอบโครงการยังมีสิ่งอำนวยความสะดวกต่าง ๆ ได้แก่ ห้างสรรพสินค้าซีคอนสแควร์ และ พาราไดซ์ พาร์ค แม็คโคร ศรีนครินทร์และ เซ็นทรัลบางนา 6 กม., โรงพยาบาลสินแพทย์ , โรงพยาบาลไทยนครินทร์ และโรงพยาบาลบางนา
นอกจากนี้ “เฌอคูน สุุขุมวิท 77” ยังเป็นบ้านสไตล์ใหม่ที่มาพร้อมดีไซน์บ้านแบบ Home for Generation มาในคอนเซ็ปต์การออกแบบ Warm Mullion ด้วยการใช้วัสดุชั้นดี ตอบโจทย์ความสวยงามและฟังก์ชันการใช้งานที่สามารถปรับพื้นที่ห้องชั้นล่างให้เป็นห้องนอน บรรยากาศในบ้านที่เปิดรับแสงธรรมชาติได้ดี มีระบบ Flow ventilation ทำให้อากาศในบ้านไหลเวียนตามธรรมชาติ ช่วยประหยัดพลังงานได้ดี นอกจากนี้ยังมีสวนส่วนกลางขนาดใหญ่รองรับกิจกรรมของผู้อยู่อาศัยในทุกช่วงวัยไปเลยค้าบบบ
Tag :
“ได้วิวแม่น้ำ สวยขนาดนี้เลยรึนี่?!“ เป็นความรู้สึกของผมตอนที่ขึ้นไปชั้น 38 วิวสวยแบบไม่มีอะไรมาบดบังเลย มีมุมที่เห็นสวนเบญจกิติด้วย
สำหรับผมแล้ว BTS สถานี "ห้าแยกลาดพร้าว" เป็น สถานี Interchange กับ MRT ที่ผมชอบที่สุด และมักจะเป็นทำเลที่ผมแนะนำ ให้คนมาอยู่อาศัยมากที่สุดอันดับต้นๆเลย
มีความท้าทายเล็กๆ กับการเปลี่ยนอดีต ’สถานทูตออสเตรเลีย‘ ให้กลายมาเป็น ‘Luxury Condo’ และ ’Mixed-Use’ ระดับ ’iconic’ ริม ’ถนนสาทร‘
'เกือบหลับ แต่กลับมาได้' จะมีโครงการไหนกันเชียวที่จะเหมาะกับคำนี้ ถ้าไม่ใช่ 'Hyde Riverbay Charoennakorn' (ไฮด์ ริเวอร์เบย์ เจริญนคร)
โครงการใหม่ของ Major ที่แน่มาก แกร่งมาก เพราะไม่หวั่นไหวกับการต้องถูกขนาบข้างโดย Sansiri แบบรั้วชนรั้วเลย!
'dcondo calm Ramkhamhaeng 40' (ดีคอนโด คาล์ม รามคําแหง 40) ก็เป็นอีกโครงการที่ผมบอกเลยว่า คุณจะลืมภาพจำของแบรนด์ดีคอนโดแบบเดิมๆ ไปแทบหมดสิ้น เพราะโครงการนี้ เค้าอยู่ใกล้รถไฟฟ้าถึง 2 สาย ทั้งสายสีส้มและสายสีเหลือง!!!
ไหนใครกำลังจะรีไฟแนนซ์กันบ้าง ใครกำลังผ่อนบ้านอยู่เพลิน ๆ นี่ห้ามลืมเด็ดเลยนะ เพราะหนี้บ้านพอพ้น 3 ปีแรก ดอกเบี้ยจะพุ่งขึ้นแบบก้าวกระโดดเลย
ขออวดว่าผมได้รีวิวหนังสือเล่มนี้ก่อนหนหน้านี้แล้วด้วยนะ อิอิ แต่ที่จริงผมไม่ได้ตั้งใจรีวิวหรอก แต่เป็นคนอ่านหนังสือแล้วชอบ ‘Short Note’ ประโยคดีๆ คมๆ เก็บไว้ แต่ปรากฏว่ามันโดนบาดเยอะมาก จนสามารถเอามาลงในเพจได้เลย
ช่วงนี้ผมชอบเข้าไปดูงานออกแบบของ Foster + Partners บ่อยสุดๆ คือรู้สึกได้เลยว่าเราอินกับสไตล์การออกแบบของเค้ามากๆ ซึ่งถ้าใครไม่รู้ว่าเค้าคือใคร Foster + Partners คือบริษัทที่ออกแบบ Apple Store ตรงเซ็นทรัลเวิลด์ นั่นแหละครับ น่าจะพออ๋อกันขึ้นมาบ้างเนอะ
ยุคนี้ใครเค้าเที่ยวต่างประเทศกัน คนรวยเค้าเที่ยวนอกโลกครับ!
Apple Store นี่ไม่ว่าจะไปเปิดสาขาที่ไหน ก็สามารถกลายเป็นแลนด์มาร์คของที่นั้นๆ ได้ตลอด ล่าสุดเค้าเพิ่งเปิดสาขาใหม่ที่ประเทศมาเลเซีย ไปหมาดๆ เมื่อวันที่ 22 มิถุนายน ที่ผ่านมานี่เอง ซึ่งนี่เป็นสาขาแรกของมาเลเซีย
เดือน 7 กำลังจะผ่านพ้นอีกแล้วนะครับ ตอนนี้อากาศกำลังชุ่มฉ่ำแบบสุด ๆ ไปเลย ซึ่งหลายเดือนที่ผ่านมามีสัญญาณว่าดอกเบี้ยแบบคงที่เริ่มกลับมาแล้วนะ