"Nirvana ELEMENT บางนา กม.12" โครงการที่อาจมาเติมเต็มความฝัน การมี "บ้านเดี่ยว" เป็นของตัวเอง ของใครหลายคน
ในช่วงหลายปีที่ผ่านมา "บ้านเดี่ยว" มักจะมีค่าตัวที่ค่อนข้างสูงมาก หลัก 20-30 ล้านบาท นี่คือเรื่องธรรมดาเลย ถ้าเป็นทำเลดีๆ บางทีเป็น ทาวน์โฮม เองด้วยนะ ยังมีค่าตัวระดับนั้นเลยด้วยซ้ำ ถ้าจะมีค่าตัวถูกหน่อย ก็มักเป็นทำเลที่ห่างไกล และอาจจะใช้เวลานานในการเข้าตัวเมือง
ส่วน "Nirvana ELEMENT บางนา กม.12" นั้น อยู่ตรงเส้นบางนา-ตราดขาออก ตั้งอยู่ใน ซ.นครทอง เข้าซอยมาประมาณ 600 ม.ได้ จุดเด่นของทำเลคือ
- ในซอยนี้ เราสามารถเข้าด้านหลัง “Att U Park” ได้ จากหน้าหมู่บ้านไปถึง Mall ระยะประมาณ 600 ม. ผ่านถนนหลังโครงการรุ่นน้อง “Nirvana ABSOLUTE บางนา กม.12” ทะลุเข้า Mall ได้เลย ขับรถ 1 นาทีก็ถึง เอาจริงๆ เป็นระยะที่พอเดินได้ด้วยนะ
- ร้านค้าใน “Att U Park" ล้วนแต่ดูดีมีระดับ ดูก็รู้เลยว่า คัดสรรมา ประเภทอาหาร แทบไม่ซ้ำกันเลย ที่เตะตาก่อนเลยคือ “Starbuck” ทำออกมาได้เด่นมาก สวยงาม ด้านนอกว่าสวยแล้ว ด้านในก็ดูดีไม่แพ้กัน ขนาด “KFC” สาขานี้ ยังทำออกมาดูดีเลย
ร้านค้าเยอะมาก มี Kingkong Buffet (ขวัญใจหลายคน) , The Pizza , เชฟถนอม (พิซซ่าดี) , Fluffy Factory (เค้กน่ากินมาก) , Bora Korean Mart (เอาใจสายเกาหลี) , T1 ชาบูไต้หวัน , Tonkotsu Ramen , Cafe Amazon , Casa Lapin (เครื่องดื่มดีงาม) , Pet Club (รพ. สัตว์) และอื่นๆอีกเพียบ “Super Rich” ยังมีอ่ะ คิดดู
ที่ชอบที่สุดคือมี “Foodland” อยู่ด้วย เปิด 24 ชม. มาพร้อมร้านอาหารถูกและดี การมี Community Mall ระดับนี้อยู่ใกล้หมู่บ้าน ช่วยเพิ่ม “ความน่าอยู่” อย่างมากทีเดียว
- ที่พิเศษใส่ไข่อีกอย่างคือ "Att U Park" จะมีทางออกที่ทำให้เราสามารถเบี่ยงขี้นทางด่วนบูรพาวิถี ได้เลย และยังเป็นสะพานกลับรถด้วย สะดวกมาก การที่มีทั้ง ทางด่วนบูรพาวิถี และวงแหวน ก็อยู่ใกล้ๆ จะเข้าตัวเมือง หรือออกต่างจังหวัด ล้วนง่ายดายทั้งนั้น
- ใกล้ห้างชื่อดังอีกเพียบ เซ็นทรัล วิลเลจ สุวรรณภูมิ , Market Village , Mega บางนา , Makro ล้วนไปได้ภายใน 15 นาที แม้กระทั่ง สนามบินสุวรรณภูมิก็ด้วย!!
โดยรวม "Nirvana ELEMENT บางนา กม.12" จัดว่ามีทำเลที่ได้เปรียบ สะดวกการเดินทาง ไปไหนก็ง่าย ใกล้ห้างใหญ่ มีความอุดมสมบูรณ์พร้อม ครบองค์ประกอบการใช้ชีวิต
"Nirvana ELEMENT บางนา กม.12" รูปแบบบ้านของโครงการ จะเป็นบ้านเดี่ยว 2 ชั้นทั้งหมด แบบบ้านมีทั้งหมด 5 Types ด้วยกันคือ
ELEMENT 400 พื้นที่ใช้สอย 400 ตร.ม. ฟังก์ชั่น 5 ห้องนอน 6 ห้องน้ำ 3 จอดรถ 1 ห้องแม่บ้าน
ELEMENT 322 พื้นที่ใช้สอย 322 ตร.ม. ฟังก์ชั่น 4 ห้องนอน 4 ห้องน้ำ 3 จอดรถ 1 ห้องแม่บ้าน
ELEMENT 256 พื้นที่ใช้สอย 256 ตร.ม. ฟังก์ชั่น 4 ห้องนอน 4 ห้องน้ำ 3 จอดรถ
ELEMENT 180 พื้นที่ใช้สอย 180 ตร.ม. ฟังก์ชั่น 4 ห้องนอน 4 ห้องน้ำ 3 จอดรถ
ELEMENT 165 พื้นที่ใช้สอย 165 ตร.ม. ฟังก์ชั่น 4 ห้องนอน 3 ห้องน้ำ 2 จอดรถ
การออกแบบ จะเน้นให้มี ช่องแสง และลมธรรมชาติ เข้าถึงในทุกพื้นที่ของบ้าน , ทุกห้องนอนมีขนาดใหญ่ประหนึ่งเหมือนทุกห้องเป็น Master Bedroom และทุกๆ Types จะมีห้องนอนล่าง รองรับคนที่ไม่สะดวกนอนชั้นสอง
พื้นที่ส่วนกลาง ที่ตอบรับทุก Generation มีพื้นที่สีเขียวขนาดใหญ่ สูดออกซิเจนได้เต็มปอด สวนมีทำเป็นเหมือนบ้านเล็กๆ เอาไว้ไปนั่งพักผ่อน เปลี่ยนบรรยากาศได้ดี , สระว่ายน้ำ แบบว่ายจริงจังได้ , ฟิตเนส วิวสระว่ายน้ำ , Playground , Street Basketball และมีระบบรักษาความปลอดภัยดูแลตลอด 24 ชั่วโมง
"Nirvana ELEMENT บางนา กม.12" เฟสแรก มีทั้งหมด 50 หลัง จนถึงตอนนี้ ขายแบบเต็มตัวได้ราวปีกว่าๆละ ผมให้คุณบีทายว่า ขายไปแล้วกี่หลัง คุณบีทายว่า 50%
น้องเซลล์ หันมายิ้มพร้อมให้การว่า "ตอนนี้เหลือแค่ 2 หลังแล้วค่ะ" หะ!! ในสภาวะขวบปีที่ไม่ปกติ ยังขายดีขนาดนี้เลยรึ?!!
แต่... เอาจริงๆ ถึงจะตกใจ แต่ก็ไม่แปลกใจเท่าไรนะ ด้วยแบบบ้านที่ออกแบบมาอย่างดี สวยทันสมัย ส่วนกลางสวย น่าใช้งาน ทำเลดี ทั้งหมดนี้มาในค่าตัวเริ่ม 9 ล้านกว่าบ.เอง ย้ำว่า ได้บ้านเดี่ยวในราคาไม่ถึง 10 ล้าน!!
คนที่อ่านมาถึงตรงนี้ แล้วกำลังอุทาน "อ้าว อด หมดกัน" อย่าเพิ่งใจเสียนะ ฮิฮิ
เพราะที่ร่ายมาทั้งหมด เพื่อจะมาบอกข่าวดีครับ วันที่ 25-26 ก.พ.นี้ "Nirvana ELEMENT บางนา กม.12" จะเปิดให้จองเฟสใหม่แล้ว ราคาดีที่สุด เริ่ม 9.69 ล้าน* แถมแอร์ทั้งหลัง และฟรีค่าใช้จ่ายวันโอน
เชื่อว่า จะมีผลตอบรับที่ดีแน่นอน ใครสนใจ กาปฏิทินไว้ได้เลยนะ จะได้ไม่ต้องมาอุทานอีกรอบ 555 ผมลงข้อมูลช่องทางการติดต่อไว้ด้านล่างให้เรียบร้อย
วันที่ 25-26 ก.พ. จะเปิดโชว์บ้านตัวอย่างใหม่ด้วยนะ ไว้มีโอกาส ผมคงได้เข้าไปเยือนอีกรอบ แล้วจะรีวิวมาฝากทุกคนครับ
แผนที่โครงการ: https://bit.ly/3BaDPyA
เว็บไซต์โครงการ : https://www.nirvanadaii.com/th/project/element-bangna
สอบถามรายละเอียดเพิ่มเติม กับ Personal Assistant ได้ที่ >>>
Line Official: https://lin.ee/uQMfLJa
Facebook Inbox : m.me/Nirvanafamily
call center : 1787
#NirvanaHome #NirvanaDaii #NirvanaELEMENT
*เงื่อนไขเป็นไปตามที่บริษัทฯ กำหนด
*เงื่อนไขเป็นไปตามที่บริษัทฯ กำหนด
Tag :
“ได้วิวแม่น้ำ สวยขนาดนี้เลยรึนี่?!“ เป็นความรู้สึกของผมตอนที่ขึ้นไปชั้น 38 วิวสวยแบบไม่มีอะไรมาบดบังเลย มีมุมที่เห็นสวนเบญจกิติด้วย
สำหรับผมแล้ว BTS สถานี "ห้าแยกลาดพร้าว" เป็น สถานี Interchange กับ MRT ที่ผมชอบที่สุด และมักจะเป็นทำเลที่ผมแนะนำ ให้คนมาอยู่อาศัยมากที่สุดอันดับต้นๆเลย
มีความท้าทายเล็กๆ กับการเปลี่ยนอดีต ’สถานทูตออสเตรเลีย‘ ให้กลายมาเป็น ‘Luxury Condo’ และ ’Mixed-Use’ ระดับ ’iconic’ ริม ’ถนนสาทร‘
'เกือบหลับ แต่กลับมาได้' จะมีโครงการไหนกันเชียวที่จะเหมาะกับคำนี้ ถ้าไม่ใช่ 'Hyde Riverbay Charoennakorn' (ไฮด์ ริเวอร์เบย์ เจริญนคร)
โครงการใหม่ของ Major ที่แน่มาก แกร่งมาก เพราะไม่หวั่นไหวกับการต้องถูกขนาบข้างโดย Sansiri แบบรั้วชนรั้วเลย!
'dcondo calm Ramkhamhaeng 40' (ดีคอนโด คาล์ม รามคําแหง 40) ก็เป็นอีกโครงการที่ผมบอกเลยว่า คุณจะลืมภาพจำของแบรนด์ดีคอนโดแบบเดิมๆ ไปแทบหมดสิ้น เพราะโครงการนี้ เค้าอยู่ใกล้รถไฟฟ้าถึง 2 สาย ทั้งสายสีส้มและสายสีเหลือง!!!
ไหนใครกำลังจะรีไฟแนนซ์กันบ้าง ใครกำลังผ่อนบ้านอยู่เพลิน ๆ นี่ห้ามลืมเด็ดเลยนะ เพราะหนี้บ้านพอพ้น 3 ปีแรก ดอกเบี้ยจะพุ่งขึ้นแบบก้าวกระโดดเลย
ขออวดว่าผมได้รีวิวหนังสือเล่มนี้ก่อนหนหน้านี้แล้วด้วยนะ อิอิ แต่ที่จริงผมไม่ได้ตั้งใจรีวิวหรอก แต่เป็นคนอ่านหนังสือแล้วชอบ ‘Short Note’ ประโยคดีๆ คมๆ เก็บไว้ แต่ปรากฏว่ามันโดนบาดเยอะมาก จนสามารถเอามาลงในเพจได้เลย
ช่วงนี้ผมชอบเข้าไปดูงานออกแบบของ Foster + Partners บ่อยสุดๆ คือรู้สึกได้เลยว่าเราอินกับสไตล์การออกแบบของเค้ามากๆ ซึ่งถ้าใครไม่รู้ว่าเค้าคือใคร Foster + Partners คือบริษัทที่ออกแบบ Apple Store ตรงเซ็นทรัลเวิลด์ นั่นแหละครับ น่าจะพออ๋อกันขึ้นมาบ้างเนอะ
ยุคนี้ใครเค้าเที่ยวต่างประเทศกัน คนรวยเค้าเที่ยวนอกโลกครับ!
Apple Store นี่ไม่ว่าจะไปเปิดสาขาที่ไหน ก็สามารถกลายเป็นแลนด์มาร์คของที่นั้นๆ ได้ตลอด ล่าสุดเค้าเพิ่งเปิดสาขาใหม่ที่ประเทศมาเลเซีย ไปหมาดๆ เมื่อวันที่ 22 มิถุนายน ที่ผ่านมานี่เอง ซึ่งนี่เป็นสาขาแรกของมาเลเซีย
เดือน 7 กำลังจะผ่านพ้นอีกแล้วนะครับ ตอนนี้อากาศกำลังชุ่มฉ่ำแบบสุด ๆ ไปเลย ซึ่งหลายเดือนที่ผ่านมามีสัญญาณว่าดอกเบี้ยแบบคงที่เริ่มกลับมาแล้วนะ