ใครเป็น Chocolate lover แบบผม ต้องรีบพุ่งตัวมาจัด“คริสปี้ ครีม ช็อกโกแมเนีย” (Krispy Kreme Chocomania) ด่วนๆ!!
คริสปี้ ครีม ชวนสายเข้ม สายหวาน มาดื่มด่ำกับรสชาติชวนหลงใหลของ ของโดนัท 4 หน้า 4 สไตล์ ดับช็อกโกแล็ตแบบเต็มคำ
“อิลิท ช็อกโกแลต คริสปี้” (Elite Chocolate Crispy) โดนัทเคลือบช็อกโกแลตเกลซเข้มข้นเติมความกรุบกรอบด้วยช็อกโกแลตไรซ์คริสปี้ พร้อมแผ่นทอง สุดหรู
“เลิฟลี่ วาฟเฟิล ครัมเบิ้ล” (Lovely Waffle Crumble) โดนัทฟิลริงยอดฮิต ให้อินเลิฟไปกับไส้มอคค่าวิปครีมเต็มวง พร้อมโรยวาฟเฟิลครัมเบิ้ล
“ช็อกโกแลต ไอซ์ คาราเมล” (Chocolate Iced Caramel) จัดเต็มกับความหอมอร่อยของช็อกโกแลต, คาราเมล และช็อกโกวิปครีมบนโดนัทออริจินัลกับ
“ทริปเปิ้ล ช็อกโกแลต” (Triple Chocolate) ความอร่อยที่เพิ่มเลเวลให้สาวกช็อกโกแลตได้เข้มเต็มรสกับดาร์กช็อกโกแลตด้านบน พร้อมสอดไส้ช็อกโกวิปครีมแบบเน้นๆ
Chocolate เน้นๆ แบบนี้มาในราคาเพียงชิ้นละ 35 บาท
ราคาแบบแพ็ก 3 ในราคา 105 บาท (ช็อกโกแมเนีย โดนัท 3 ชิ้น)
แบบเซ็ต ในราคาเพียง 296 บาท (ช็อกโกแมเนีย โดนัท 4 ชิ้น, แอสซอร์ทเตท 2 ชิ้น และออริจินัล เกลซ 6 ชิ้น)
ปล. ราคานี้ยกเว้น สาขาสนามบินสุวรรณภูมิ และสนามบินดอนเมืองนะครัชช
อร่อยฟินแบบนี้สาย Chocolate lover ต้องจัดด่วน!! 1 มี.ค. - 4 เม.ย. 66 นี้เท่านั้น
และที่สำคัญสามารถสั่งคริสปี้ ครีม สั่งผ่านแอปพลิเคชันฟู้ดเดลิเวอรี่ ที่ร่วมรายการได้แล้วนะทุกคน!!
อย่าช้ารีบไปอ้วน เอ้ย รีบไปอร่อยได้แล้วที่ร้านคริสปี้ ครีม ทุกสาขาอิอิ
#Krispykremethailand
#KrispyKremeChocomania
#KrispykremeTH
#จอยได้อร่อยด้วย
Tag : Krispy Kreme Thailand |
“ได้วิวแม่น้ำ สวยขนาดนี้เลยรึนี่?!“ เป็นความรู้สึกของผมตอนที่ขึ้นไปชั้น 38 วิวสวยแบบไม่มีอะไรมาบดบังเลย มีมุมที่เห็นสวนเบญจกิติด้วย
สำหรับผมแล้ว BTS สถานี "ห้าแยกลาดพร้าว" เป็น สถานี Interchange กับ MRT ที่ผมชอบที่สุด และมักจะเป็นทำเลที่ผมแนะนำ ให้คนมาอยู่อาศัยมากที่สุดอันดับต้นๆเลย
มีความท้าทายเล็กๆ กับการเปลี่ยนอดีต ’สถานทูตออสเตรเลีย‘ ให้กลายมาเป็น ‘Luxury Condo’ และ ’Mixed-Use’ ระดับ ’iconic’ ริม ’ถนนสาทร‘
'เกือบหลับ แต่กลับมาได้' จะมีโครงการไหนกันเชียวที่จะเหมาะกับคำนี้ ถ้าไม่ใช่ 'Hyde Riverbay Charoennakorn' (ไฮด์ ริเวอร์เบย์ เจริญนคร)
โครงการใหม่ของ Major ที่แน่มาก แกร่งมาก เพราะไม่หวั่นไหวกับการต้องถูกขนาบข้างโดย Sansiri แบบรั้วชนรั้วเลย!
'dcondo calm Ramkhamhaeng 40' (ดีคอนโด คาล์ม รามคําแหง 40) ก็เป็นอีกโครงการที่ผมบอกเลยว่า คุณจะลืมภาพจำของแบรนด์ดีคอนโดแบบเดิมๆ ไปแทบหมดสิ้น เพราะโครงการนี้ เค้าอยู่ใกล้รถไฟฟ้าถึง 2 สาย ทั้งสายสีส้มและสายสีเหลือง!!!
ไหนใครกำลังจะรีไฟแนนซ์กันบ้าง ใครกำลังผ่อนบ้านอยู่เพลิน ๆ นี่ห้ามลืมเด็ดเลยนะ เพราะหนี้บ้านพอพ้น 3 ปีแรก ดอกเบี้ยจะพุ่งขึ้นแบบก้าวกระโดดเลย
ขออวดว่าผมได้รีวิวหนังสือเล่มนี้ก่อนหนหน้านี้แล้วด้วยนะ อิอิ แต่ที่จริงผมไม่ได้ตั้งใจรีวิวหรอก แต่เป็นคนอ่านหนังสือแล้วชอบ ‘Short Note’ ประโยคดีๆ คมๆ เก็บไว้ แต่ปรากฏว่ามันโดนบาดเยอะมาก จนสามารถเอามาลงในเพจได้เลย
ช่วงนี้ผมชอบเข้าไปดูงานออกแบบของ Foster + Partners บ่อยสุดๆ คือรู้สึกได้เลยว่าเราอินกับสไตล์การออกแบบของเค้ามากๆ ซึ่งถ้าใครไม่รู้ว่าเค้าคือใคร Foster + Partners คือบริษัทที่ออกแบบ Apple Store ตรงเซ็นทรัลเวิลด์ นั่นแหละครับ น่าจะพออ๋อกันขึ้นมาบ้างเนอะ
ยุคนี้ใครเค้าเที่ยวต่างประเทศกัน คนรวยเค้าเที่ยวนอกโลกครับ!
Apple Store นี่ไม่ว่าจะไปเปิดสาขาที่ไหน ก็สามารถกลายเป็นแลนด์มาร์คของที่นั้นๆ ได้ตลอด ล่าสุดเค้าเพิ่งเปิดสาขาใหม่ที่ประเทศมาเลเซีย ไปหมาดๆ เมื่อวันที่ 22 มิถุนายน ที่ผ่านมานี่เอง ซึ่งนี่เป็นสาขาแรกของมาเลเซีย
เดือน 7 กำลังจะผ่านพ้นอีกแล้วนะครับ ตอนนี้อากาศกำลังชุ่มฉ่ำแบบสุด ๆ ไปเลย ซึ่งหลายเดือนที่ผ่านมามีสัญญาณว่าดอกเบี้ยแบบคงที่เริ่มกลับมาแล้วนะ