ในที่สุดก็ถึงเวลาที่เราจะได้ใช้ชีวิตให้สุด…กับคอนโดรูปแบบใหม่ DUO SPACE ใน "ลาซาล" แหล่งรวม LIFESTYLE ของคน GEN Z แล้วครับ!
19 มีนาคมนี้! เค้ามี Exclusive Day "ORIGIN PLAY GAME ON!" ที่เราจะได้ไปสัมผัสกับห้อง 2 ชั้น แห่งแรก! บนทำเลบางนา ในซอยลาซาลที่ครบเครื่องด้วยสิ่งอำนวยความสะดวกที่จำเป็นในชีวิต ตอบโจทย์ไลฟ์สไตล์วัยรุ่นฝุดๆ อีกต่างหาก
โครงการ Origin Play Sri Lasalle Station เป็นคอนโดใหม่ที่ให้ตึกสูง ติดถนนลาซาล ใกล้ MRT สายสีเหลือง สถานีศรีลาซาล เชื่อมต่อรถไฟฟ้าสายสีเขียวสายหลัก สถานีแบริ่ง มี Comunity Mall ขนาดใหญ่ที่หน้าโครงการ ครบทุกไลฟ์สไตล์ นอกจากนี้ยังเป็นคอนโดเลี้ยงสัตว์ได้แห่งแรกในย่านลาซาลด้วย
ภายในโครงการเค้าจะมี PET ZONE สำหรับเลี้ยงสัตว์ได้แบบไม่ต้องแอบเลยครับ และส่วนกลางสำหรับสัตว์เลี้ยงก็มีมาให้กันแบบจัดเต็ม! หนึ่งเดียวในลาซาล พร้อมพื้นที่ออกกำลังกายขนาดใหญ่ ส่วนกลางครบ บวกพื้นที่สีเขียวจุกๆ อีกกว่า 4 ไร่!
เห็นว่าภายในงานยังมีกิจกรรมสุดพิเศษอีกมากมายรอคอยให้เราได้ไปร่วมสนุกกันด้วยครับ งานนี้จัดเพียงวันเดียวเท่านั้นนะ! และผมขอกระซิบก่อนว่าราคาค่าตัวเริ่มเพียง 2.59 ล้าน* เท่านั้นเองงง ลงทะเบียนรับสิทธิ์ VVIP ก่อนเลย ที่นี่
ที่ตั้งโครงการ : https://bit.ly/3xcEQF6
สอบถามข้อมูลเพิ่มเติมโทร 020300000
Tag :
“ได้วิวแม่น้ำ สวยขนาดนี้เลยรึนี่?!“ เป็นความรู้สึกของผมตอนที่ขึ้นไปชั้น 38 วิวสวยแบบไม่มีอะไรมาบดบังเลย มีมุมที่เห็นสวนเบญจกิติด้วย
สำหรับผมแล้ว BTS สถานี "ห้าแยกลาดพร้าว" เป็น สถานี Interchange กับ MRT ที่ผมชอบที่สุด และมักจะเป็นทำเลที่ผมแนะนำ ให้คนมาอยู่อาศัยมากที่สุดอันดับต้นๆเลย
มีความท้าทายเล็กๆ กับการเปลี่ยนอดีต ’สถานทูตออสเตรเลีย‘ ให้กลายมาเป็น ‘Luxury Condo’ และ ’Mixed-Use’ ระดับ ’iconic’ ริม ’ถนนสาทร‘
'เกือบหลับ แต่กลับมาได้' จะมีโครงการไหนกันเชียวที่จะเหมาะกับคำนี้ ถ้าไม่ใช่ 'Hyde Riverbay Charoennakorn' (ไฮด์ ริเวอร์เบย์ เจริญนคร)
โครงการใหม่ของ Major ที่แน่มาก แกร่งมาก เพราะไม่หวั่นไหวกับการต้องถูกขนาบข้างโดย Sansiri แบบรั้วชนรั้วเลย!
'dcondo calm Ramkhamhaeng 40' (ดีคอนโด คาล์ม รามคําแหง 40) ก็เป็นอีกโครงการที่ผมบอกเลยว่า คุณจะลืมภาพจำของแบรนด์ดีคอนโดแบบเดิมๆ ไปแทบหมดสิ้น เพราะโครงการนี้ เค้าอยู่ใกล้รถไฟฟ้าถึง 2 สาย ทั้งสายสีส้มและสายสีเหลือง!!!
ไหนใครกำลังจะรีไฟแนนซ์กันบ้าง ใครกำลังผ่อนบ้านอยู่เพลิน ๆ นี่ห้ามลืมเด็ดเลยนะ เพราะหนี้บ้านพอพ้น 3 ปีแรก ดอกเบี้ยจะพุ่งขึ้นแบบก้าวกระโดดเลย
ขออวดว่าผมได้รีวิวหนังสือเล่มนี้ก่อนหนหน้านี้แล้วด้วยนะ อิอิ แต่ที่จริงผมไม่ได้ตั้งใจรีวิวหรอก แต่เป็นคนอ่านหนังสือแล้วชอบ ‘Short Note’ ประโยคดีๆ คมๆ เก็บไว้ แต่ปรากฏว่ามันโดนบาดเยอะมาก จนสามารถเอามาลงในเพจได้เลย
ช่วงนี้ผมชอบเข้าไปดูงานออกแบบของ Foster + Partners บ่อยสุดๆ คือรู้สึกได้เลยว่าเราอินกับสไตล์การออกแบบของเค้ามากๆ ซึ่งถ้าใครไม่รู้ว่าเค้าคือใคร Foster + Partners คือบริษัทที่ออกแบบ Apple Store ตรงเซ็นทรัลเวิลด์ นั่นแหละครับ น่าจะพออ๋อกันขึ้นมาบ้างเนอะ
ยุคนี้ใครเค้าเที่ยวต่างประเทศกัน คนรวยเค้าเที่ยวนอกโลกครับ!
Apple Store นี่ไม่ว่าจะไปเปิดสาขาที่ไหน ก็สามารถกลายเป็นแลนด์มาร์คของที่นั้นๆ ได้ตลอด ล่าสุดเค้าเพิ่งเปิดสาขาใหม่ที่ประเทศมาเลเซีย ไปหมาดๆ เมื่อวันที่ 22 มิถุนายน ที่ผ่านมานี่เอง ซึ่งนี่เป็นสาขาแรกของมาเลเซีย
เดือน 7 กำลังจะผ่านพ้นอีกแล้วนะครับ ตอนนี้อากาศกำลังชุ่มฉ่ำแบบสุด ๆ ไปเลย ซึ่งหลายเดือนที่ผ่านมามีสัญญาณว่าดอกเบี้ยแบบคงที่เริ่มกลับมาแล้วนะ