แถลงข่าวเปิดงานเป็นที่เรียบร้อยแล้วครับ สำหรับงานของคนอยากมีบ้านและคอนโดเป็นของตัวเอง อย่างงานมหกรรมบ้านและคอนโด ซึ่งครั้งนี้จัดขึ้นเป็นครั้งที่ 43 แล้ว โดยงานนี้เค้ายังมีการแนะแก้โจทย์ "ซื้อไม่ง่าย ขายไม่คล่อง" ด้วยบริการ Financial Advisory ช่วยแนะนำและปรึกษาปัญหาการขอสินเชื่ออีกด้วย
คนอยากมีบ้านห้ามพลาดงาน "งานมหกรรมบ้านและคอนโด" ที่จะจัดขึ้นในวันที่ 23-26 มี.ค. นี้ ณ ศูนย์การประชุมแห่งชาติสิริกิติ์ โดยทาง 3 บิ๊กสมาคมอสังหาฯ ทั้งสมาคมอสังหาริมทรัพย์ไทย สมาคมบ้านจัดสรร สมาคมอาคารชุดไทย ได้การเผยว่าจะยกระดับของงานให้เป็นเวทีที่มีส่วนช่วยให้คนไทยสามารถเป็น "เจ้าของบ้าน" ได้ไม่ยาก เนื่องจากในปัจจุบันมีปัจจัยมากมายที่ทำให้หลายคนกลัวที่จะซื้อบ้าน คนขายก็ขายไม่สะดวก ซึ่งปัญหานี้เป็นปัญหาที่ต้องได้รับความร่วมมือกับทางภาครัฐ สถาบันการเงิน และผู้ประกอบการเอกชน
โดยได้พยายามเพิ่มบทบาทของงานให้เป็น Financial Advisory ซึ่งผู้ซื้อจะสามารถเลือกซื้อบ้านที่ถูกใจพร้อมโปรโมชั่นพิเศษที่มีเฉพาะในงาน และสามารถขอคำปรึกษาหรือยื่นขอสินเชื่อกับทางสถาบันการเงิน โดยการจัดงานครั้งนี้ได้รับการตอบรับแล้วจากธนาคารกสิกรไทย ธนาคารไทยพาณิชย์ และธนาคารยูโอบี
อีกทั้งการจัดงานในครั้งนี้ยังเลือกใช้คอนเซ็ปต์งานที่ตอบโจทย์คนรุ่นใหม่ ให้สามารถเข้าถึงข้อมูลข่าวสารต่างๆ ผ่านช่องทางออนไลน์มากที่สุด งานนี้ย้ำอีกทีว่าใครอยากมีบ้านหรือคอนโดห้ามพลาด วันที่ 23 - 26 มี.ค. 66 ตั้งแต่เวลา 10.00 - 20.00 น. ที่ศูนย์การประชุมแห่งชาติสิริกิติ์ Hall 5 ชั้น LG
งานนี้เค้าแอบแง้มมาว่าหลังจากนี้บ้านและคอนโดอาจจะปรับราคาขึ้นตามสถานการณ์เศรษฐกิจที่เริ่มกลับมาฟื้นตัวแล้วนะ เพราะฉะนั้นโอกาสดีๆ แบบนี้ รีบคว้ากันให้ไวเลย!! สามารถลงทะเบียนออนไลน์ล่วงหน้าได้ทาง คลิก ติดตามข่าวสารเพิ่มเติมได้ที่ทางเฟซบุ๊ก housecondoshow - งานมหกรรมบ้านและคอนโด, อินสตาแกรม housecondoshow หรือช่องทางไลน์ @housecondoshow
Tag :
“ได้วิวแม่น้ำ สวยขนาดนี้เลยรึนี่?!“ เป็นความรู้สึกของผมตอนที่ขึ้นไปชั้น 38 วิวสวยแบบไม่มีอะไรมาบดบังเลย มีมุมที่เห็นสวนเบญจกิติด้วย
สำหรับผมแล้ว BTS สถานี "ห้าแยกลาดพร้าว" เป็น สถานี Interchange กับ MRT ที่ผมชอบที่สุด และมักจะเป็นทำเลที่ผมแนะนำ ให้คนมาอยู่อาศัยมากที่สุดอันดับต้นๆเลย
มีความท้าทายเล็กๆ กับการเปลี่ยนอดีต ’สถานทูตออสเตรเลีย‘ ให้กลายมาเป็น ‘Luxury Condo’ และ ’Mixed-Use’ ระดับ ’iconic’ ริม ’ถนนสาทร‘
'เกือบหลับ แต่กลับมาได้' จะมีโครงการไหนกันเชียวที่จะเหมาะกับคำนี้ ถ้าไม่ใช่ 'Hyde Riverbay Charoennakorn' (ไฮด์ ริเวอร์เบย์ เจริญนคร)
โครงการใหม่ของ Major ที่แน่มาก แกร่งมาก เพราะไม่หวั่นไหวกับการต้องถูกขนาบข้างโดย Sansiri แบบรั้วชนรั้วเลย!
'dcondo calm Ramkhamhaeng 40' (ดีคอนโด คาล์ม รามคําแหง 40) ก็เป็นอีกโครงการที่ผมบอกเลยว่า คุณจะลืมภาพจำของแบรนด์ดีคอนโดแบบเดิมๆ ไปแทบหมดสิ้น เพราะโครงการนี้ เค้าอยู่ใกล้รถไฟฟ้าถึง 2 สาย ทั้งสายสีส้มและสายสีเหลือง!!!
ไหนใครกำลังจะรีไฟแนนซ์กันบ้าง ใครกำลังผ่อนบ้านอยู่เพลิน ๆ นี่ห้ามลืมเด็ดเลยนะ เพราะหนี้บ้านพอพ้น 3 ปีแรก ดอกเบี้ยจะพุ่งขึ้นแบบก้าวกระโดดเลย
ขออวดว่าผมได้รีวิวหนังสือเล่มนี้ก่อนหนหน้านี้แล้วด้วยนะ อิอิ แต่ที่จริงผมไม่ได้ตั้งใจรีวิวหรอก แต่เป็นคนอ่านหนังสือแล้วชอบ ‘Short Note’ ประโยคดีๆ คมๆ เก็บไว้ แต่ปรากฏว่ามันโดนบาดเยอะมาก จนสามารถเอามาลงในเพจได้เลย
ช่วงนี้ผมชอบเข้าไปดูงานออกแบบของ Foster + Partners บ่อยสุดๆ คือรู้สึกได้เลยว่าเราอินกับสไตล์การออกแบบของเค้ามากๆ ซึ่งถ้าใครไม่รู้ว่าเค้าคือใคร Foster + Partners คือบริษัทที่ออกแบบ Apple Store ตรงเซ็นทรัลเวิลด์ นั่นแหละครับ น่าจะพออ๋อกันขึ้นมาบ้างเนอะ
ยุคนี้ใครเค้าเที่ยวต่างประเทศกัน คนรวยเค้าเที่ยวนอกโลกครับ!
Apple Store นี่ไม่ว่าจะไปเปิดสาขาที่ไหน ก็สามารถกลายเป็นแลนด์มาร์คของที่นั้นๆ ได้ตลอด ล่าสุดเค้าเพิ่งเปิดสาขาใหม่ที่ประเทศมาเลเซีย ไปหมาดๆ เมื่อวันที่ 22 มิถุนายน ที่ผ่านมานี่เอง ซึ่งนี่เป็นสาขาแรกของมาเลเซีย
เดือน 7 กำลังจะผ่านพ้นอีกแล้วนะครับ ตอนนี้อากาศกำลังชุ่มฉ่ำแบบสุด ๆ ไปเลย ซึ่งหลายเดือนที่ผ่านมามีสัญญาณว่าดอกเบี้ยแบบคงที่เริ่มกลับมาแล้วนะ