สุขุมวิท 105 (ซอยลาซาล) เป็นอีกทำเลที่ไม่เคยทำผมผิดหวังเลยนะ ทำเลดี ของกินอร่อย แม้จะไม่ได้เห็นโครงการใหม่ ๆ มาเปิดตัวในย่านลาซาล-แบริ่งนี้กันมา 2-3 ปีแล้วก็ตาม
แต่ก็เช่นเคย... ทำเลนี้ยังมีความน่าสนใจและน่าอยู่อาศัยไม่เปลี่ยน เพราะนอกจากจะมีความอุดมสมบูรณ์ที่ครบครันแล้ว ยังสามารถเดินทางเข้าเมืองได้สะดวกมากด้วย
อย่างโครงการ blue Sukhumvit 105 นี่ก็เป็นอีกโครงการที่น่าสนใจ เพราะนอกจากจะเป็นคอนโดใหม่ที่อยู่ใจกลางลาซาลแล้ว ยังเป็นโครงการพร้อมอยู่ที่เสร็จหมาด ๆ ให้เกินคุ้ม ส่วนกลางครบครัน
ใครที่สนใจลองแวะไปดูกันได้ เป็นอีกหนึ่งโครงการที่แนวคิดดี ตึกสวยน่าอยู่ และ 23-26 มีนาคม 2566 จะไปจัดงาน Grand Unity So Pop ที่งานบ้านและคอนโดด้วยนะ
'ที่งานได้ส่วนลดเยอะแน่นอน' แต่แนะนำให้ลงทะเบียนจองเข้ามาร่วมงานกันไปก่อนล่ะ เท่าที่สอบถามมาคือ จอง 5,000 บาท* รับฟรี 5 POP จัดเต็ม จาก Grand Unity
ส่วนเรื่องราคา 1 ห้องนอน 24 ตร.ม. จะเริ่มต้นที่ 1.79 ลบ.* ผมชอบห้องนี้ตรงที่ฟังก์ชันดี เป็นสัดส่วน สวยลงตัว ลองไปดูห้องตัวอย่างที่โครงการกันได้แล้ววันนี้เป็นต้นไปเลย
การเดินทางก็ง่าย ๆ ใกล้ถนน ศรีนครินทร์ และ บางนา-ตราด โดยทางโครงการจะมี Shuttle Service ไป-กลับ BTS แบริ่ง ให้บริการด้วยนะ
อีกอย่างที่ชอบคือ โครงการมีส่วนกลาง blue Space เชื่อมต่อทุกกิจกรรมมากกว่า 10 รายการ* ที่ยาวต่อเนื่องกัน ทำให้มีขนาดใหญ่ แต่ก็จัดแบ่งฟังก์ชันและแยกโซนได้ดี
รวมถึงยังมีห้องที่เป็นส่วนตัวให้เลือกหลายตำแหน่ง เพราะมีผนังติดเพื่อนบ้านแค่ด้านเดียว รวมถึงยังได้ครัวปิดทุกแบบด้วยนะ (โครงการขายแบบ Fully Furnished พร้อมเข้าอยู่)
อย่าช้า! ลงทะเบียนรับข้อเสนอ ภายใน 26 มี.ค.นี้เท่านั้นคลิก >>> https://grandunity.co.th/th/blue-sukhumvit-105
----------------------------------------------------------
สอบถามข้อมูลนัดเข้าชมโครงการด้วยตนเองได้ที่
#blue #blueSukhumvit105 #ExploreYourArea
#ชีวิตคือการเดินทางไปไหนก็ง่าย #ให้คุณค้นพบชีวิตที่ดีกว่า
#GrandUnity #MakesSense #ใช้ชีวิตบนเหตุผลของคุณ
*เงื่อนไขเป็นไปตามที่บริษัทกำหนด
Tag : blue Sukhumvit 105 | Grand Unity | ลาซาล
“ได้วิวแม่น้ำ สวยขนาดนี้เลยรึนี่?!“ เป็นความรู้สึกของผมตอนที่ขึ้นไปชั้น 38 วิวสวยแบบไม่มีอะไรมาบดบังเลย มีมุมที่เห็นสวนเบญจกิติด้วย
สำหรับผมแล้ว BTS สถานี "ห้าแยกลาดพร้าว" เป็น สถานี Interchange กับ MRT ที่ผมชอบที่สุด และมักจะเป็นทำเลที่ผมแนะนำ ให้คนมาอยู่อาศัยมากที่สุดอันดับต้นๆเลย
มีความท้าทายเล็กๆ กับการเปลี่ยนอดีต ’สถานทูตออสเตรเลีย‘ ให้กลายมาเป็น ‘Luxury Condo’ และ ’Mixed-Use’ ระดับ ’iconic’ ริม ’ถนนสาทร‘
'เกือบหลับ แต่กลับมาได้' จะมีโครงการไหนกันเชียวที่จะเหมาะกับคำนี้ ถ้าไม่ใช่ 'Hyde Riverbay Charoennakorn' (ไฮด์ ริเวอร์เบย์ เจริญนคร)
โครงการใหม่ของ Major ที่แน่มาก แกร่งมาก เพราะไม่หวั่นไหวกับการต้องถูกขนาบข้างโดย Sansiri แบบรั้วชนรั้วเลย!
'dcondo calm Ramkhamhaeng 40' (ดีคอนโด คาล์ม รามคําแหง 40) ก็เป็นอีกโครงการที่ผมบอกเลยว่า คุณจะลืมภาพจำของแบรนด์ดีคอนโดแบบเดิมๆ ไปแทบหมดสิ้น เพราะโครงการนี้ เค้าอยู่ใกล้รถไฟฟ้าถึง 2 สาย ทั้งสายสีส้มและสายสีเหลือง!!!
ไหนใครกำลังจะรีไฟแนนซ์กันบ้าง ใครกำลังผ่อนบ้านอยู่เพลิน ๆ นี่ห้ามลืมเด็ดเลยนะ เพราะหนี้บ้านพอพ้น 3 ปีแรก ดอกเบี้ยจะพุ่งขึ้นแบบก้าวกระโดดเลย
ขออวดว่าผมได้รีวิวหนังสือเล่มนี้ก่อนหนหน้านี้แล้วด้วยนะ อิอิ แต่ที่จริงผมไม่ได้ตั้งใจรีวิวหรอก แต่เป็นคนอ่านหนังสือแล้วชอบ ‘Short Note’ ประโยคดีๆ คมๆ เก็บไว้ แต่ปรากฏว่ามันโดนบาดเยอะมาก จนสามารถเอามาลงในเพจได้เลย
ช่วงนี้ผมชอบเข้าไปดูงานออกแบบของ Foster + Partners บ่อยสุดๆ คือรู้สึกได้เลยว่าเราอินกับสไตล์การออกแบบของเค้ามากๆ ซึ่งถ้าใครไม่รู้ว่าเค้าคือใคร Foster + Partners คือบริษัทที่ออกแบบ Apple Store ตรงเซ็นทรัลเวิลด์ นั่นแหละครับ น่าจะพออ๋อกันขึ้นมาบ้างเนอะ
ยุคนี้ใครเค้าเที่ยวต่างประเทศกัน คนรวยเค้าเที่ยวนอกโลกครับ!
Apple Store นี่ไม่ว่าจะไปเปิดสาขาที่ไหน ก็สามารถกลายเป็นแลนด์มาร์คของที่นั้นๆ ได้ตลอด ล่าสุดเค้าเพิ่งเปิดสาขาใหม่ที่ประเทศมาเลเซีย ไปหมาดๆ เมื่อวันที่ 22 มิถุนายน ที่ผ่านมานี่เอง ซึ่งนี่เป็นสาขาแรกของมาเลเซีย
เดือน 7 กำลังจะผ่านพ้นอีกแล้วนะครับ ตอนนี้อากาศกำลังชุ่มฉ่ำแบบสุด ๆ ไปเลย ซึ่งหลายเดือนที่ผ่านมามีสัญญาณว่าดอกเบี้ยแบบคงที่เริ่มกลับมาแล้วนะ