เตรียมพร้อมเช็คอินแล้ว!! ล่าสุดเพอร์เฟคฯ เตรียมเปิดโครงการใหม่ "มาร์เก็ต อเวนิว แจ้งวัฒนะ–ราชพฤกษ์" บนถนนหอการค้าไทย พร้อมผลักดันให้เป็นย่านธุรกิจแห่งใหม่ พร้อมรองรับชุมชนกว่า 20,000 ครอบครัว และโรงเรียนนานาชาติ
พร็อพเพอร์ตี้ เพอร์เฟค เผยว่าเห็นถึงศักยภาพการเติบโตของทำเลแจ้งวัฒนะ–ราชพฤกษ์ จึงได้มีการพัฒนาโครงการในทำเลดังกล่าวมาอย่างต่อเนื่อง โดยเฉพาะบน “ถนนหอการค้าไทย” ที่เชื่อมระหว่าง ถ.ชัยพฤกษ์ และ ถ.สาย 345 ตรงเข้าสู่เมืองด้วยสะพานพระราม 4 เพื่อเข้าสู่ ถ.แจ้งวัฒนะ ปัจจุบันถนนสายนี้กลายเป็นชุมชนเพื่อการอยู่อาศัยชั้นดี ครอบคลุมถึงพื้นที่ใกล้เคียง จำนวนกว่า 40,000 ครอบครัว ซึ่งเป็นกลุ่มที่มีกำลังซื้อสูงทั้งในระดับกลางและระดับบน
จึงได้สร้างย่านธุรกิจแห่งใหม่ขึ้น ภายใต้ชื่อ “มาร์เก็ต อเวนิว แจ้งวัฒนะ–ราชพฤกษ์” เป็นโครงการอาคารพาณิชย์พร้อมการพักอาศัย ขนาดพื้นที่ 27 ไร่ บนถนนหอการค้าไทย เนื่องจากเป็นทำเลที่มีความเหมาะสมกับการเป็นย่านการค้าที่จะสามารถสร้างโอกาสในการลงทุนทางธุรกิจได้ นอกจากนี้ บนถนนหอการค้าไทยยังมีโรงเรียนเตรียมอุดมศึกษาน้อมเกล้านนทบุรี และโรงเรียนนานาชาติ SISB นนทบุรี แห่งใหม่ที่เตรียมเปิดในเดือนสิงหาคมนี้ ยิ่งเพิ่มจำนวนผู้คนที่เข้ามาอาศัยและทำงาน เกิดการหมุนเวียนของผู้คนตลอดทั้งวัน
โดยโครงการ “มาร์เก็ต อเวนิว แจ้งวัฒนะ–ราชพฤกษ์” เป็นอาคารพาณิชย์พร้อมพักอาศัย 3.5 ชั้น ขนาดที่ดินมาตรฐาน 21.5 ตร.ว. พื้นที่ใช้สอยขนาด 160 ตร.ม. ได้รับแรงบันดาลใจในการออกแบบมาจากย่านธุรกิจของเมืองลอนดอน ประเทศอังกฤษ จำลองหอนาฬิกาบิ๊กเบนของเมืองลอนดอน เพื่อเพิ่มความโดดเด่นและความน่าสนใจ ให้พื้นที่นี้เป็นได้ทั้งแหล่งช้อปปิ้งและสถานที่พักผ่อนนัดพบที่มีความแตกต่างในทำเลแจ้งวัฒนะ–ราชพฤกษ์
ทั้งนี้ “มาร์เก็ต อเวนิว แจ้งวัฒนะ–ราชพฤกษ์” เปิดจองโครงการครั้งแรกกับ VIP Exclusive Day ในวันที่ 18-19 มีนาคมนี้ ด้วยราคาเริ่มต้น 7 ล้านบาท โดยภายในงานมีสีสันภายใต้ธีมลอนดอน และยังมีบรรยากาศของความสนุกสนานจากคอนเสิร์ตวง Paper Planes อีกด้วย
Tag :
“ได้วิวแม่น้ำ สวยขนาดนี้เลยรึนี่?!“ เป็นความรู้สึกของผมตอนที่ขึ้นไปชั้น 38 วิวสวยแบบไม่มีอะไรมาบดบังเลย มีมุมที่เห็นสวนเบญจกิติด้วย
สำหรับผมแล้ว BTS สถานี "ห้าแยกลาดพร้าว" เป็น สถานี Interchange กับ MRT ที่ผมชอบที่สุด และมักจะเป็นทำเลที่ผมแนะนำ ให้คนมาอยู่อาศัยมากที่สุดอันดับต้นๆเลย
มีความท้าทายเล็กๆ กับการเปลี่ยนอดีต ’สถานทูตออสเตรเลีย‘ ให้กลายมาเป็น ‘Luxury Condo’ และ ’Mixed-Use’ ระดับ ’iconic’ ริม ’ถนนสาทร‘
'เกือบหลับ แต่กลับมาได้' จะมีโครงการไหนกันเชียวที่จะเหมาะกับคำนี้ ถ้าไม่ใช่ 'Hyde Riverbay Charoennakorn' (ไฮด์ ริเวอร์เบย์ เจริญนคร)
โครงการใหม่ของ Major ที่แน่มาก แกร่งมาก เพราะไม่หวั่นไหวกับการต้องถูกขนาบข้างโดย Sansiri แบบรั้วชนรั้วเลย!
'dcondo calm Ramkhamhaeng 40' (ดีคอนโด คาล์ม รามคําแหง 40) ก็เป็นอีกโครงการที่ผมบอกเลยว่า คุณจะลืมภาพจำของแบรนด์ดีคอนโดแบบเดิมๆ ไปแทบหมดสิ้น เพราะโครงการนี้ เค้าอยู่ใกล้รถไฟฟ้าถึง 2 สาย ทั้งสายสีส้มและสายสีเหลือง!!!
ไหนใครกำลังจะรีไฟแนนซ์กันบ้าง ใครกำลังผ่อนบ้านอยู่เพลิน ๆ นี่ห้ามลืมเด็ดเลยนะ เพราะหนี้บ้านพอพ้น 3 ปีแรก ดอกเบี้ยจะพุ่งขึ้นแบบก้าวกระโดดเลย
ขออวดว่าผมได้รีวิวหนังสือเล่มนี้ก่อนหนหน้านี้แล้วด้วยนะ อิอิ แต่ที่จริงผมไม่ได้ตั้งใจรีวิวหรอก แต่เป็นคนอ่านหนังสือแล้วชอบ ‘Short Note’ ประโยคดีๆ คมๆ เก็บไว้ แต่ปรากฏว่ามันโดนบาดเยอะมาก จนสามารถเอามาลงในเพจได้เลย
ช่วงนี้ผมชอบเข้าไปดูงานออกแบบของ Foster + Partners บ่อยสุดๆ คือรู้สึกได้เลยว่าเราอินกับสไตล์การออกแบบของเค้ามากๆ ซึ่งถ้าใครไม่รู้ว่าเค้าคือใคร Foster + Partners คือบริษัทที่ออกแบบ Apple Store ตรงเซ็นทรัลเวิลด์ นั่นแหละครับ น่าจะพออ๋อกันขึ้นมาบ้างเนอะ
ยุคนี้ใครเค้าเที่ยวต่างประเทศกัน คนรวยเค้าเที่ยวนอกโลกครับ!
Apple Store นี่ไม่ว่าจะไปเปิดสาขาที่ไหน ก็สามารถกลายเป็นแลนด์มาร์คของที่นั้นๆ ได้ตลอด ล่าสุดเค้าเพิ่งเปิดสาขาใหม่ที่ประเทศมาเลเซีย ไปหมาดๆ เมื่อวันที่ 22 มิถุนายน ที่ผ่านมานี่เอง ซึ่งนี่เป็นสาขาแรกของมาเลเซีย
เดือน 7 กำลังจะผ่านพ้นอีกแล้วนะครับ ตอนนี้อากาศกำลังชุ่มฉ่ำแบบสุด ๆ ไปเลย ซึ่งหลายเดือนที่ผ่านมามีสัญญาณว่าดอกเบี้ยแบบคงที่เริ่มกลับมาแล้วนะ