BTS : พหลโยธิน 59 / /
29 Mar 2023 14:42ได้เวลาเอาใจสาย Pet Lover ที่กำลังมองหา "Pet Premium Condo" ติดรถไฟฟ้า แถมทุกอย่างต้องออกแบบมาด้วยความใส่ใจ เพราะเจ้าสี่ขาของเราต้องได้ในสิ่งที่ดีที่สุด!
ใครเลี้ยงสัตว์ต้องไม่พลาดแล้วครับ กับ "Origin Place Phahol 59 Station" Pet Premium Condo ติด BTS สถานีพหลโยธิน 59 เบาๆ เพียง 20 เมตร เท่านั้น!!
ส่วนหนึ่งที่ถือว่าเป็นจุดเด่นเลยคือโครงการนี้เป็นคอนโดเลี้ยงสัตว์ได้ที่มีความไพรเวทมากที่สุดครับ เพราะมีเพียง 144 ยูนิตเท่านั้น ถือว่าให้ความเป็นส่วนตัวสุดๆ แต่ยูนิตน้อยแบบนี้พื้นที่ส่วนกลางของพี่เค้ากลับครบครัน! จัดเต็ม! ให้กันมาครบทุกอย่าง ตอบโจทย์การใช้ชีวิตของคนรักสัตว์และน้องๆ สี่ขาเพื่อนยากได้อย่างลงตัวทีเดียวเชียว
แล้วต้องบอกก่อนนะว่าความน่าสนใจของโครงการนี้มันอยู่ที่เค้าเป็นโครงการที่สามารถเลี้ยงสัตว์ได้ 100% ครับ
ผมชอบความใส่ใจของ "Origin Place Phahol 59 Station" ตรงที่ภายในห้องเลือกใช้วัสดุและเฟอร์นิเจอร์ที่ตอบโจทย์ Pet Friendly มีผนังหนากันเสียง 15 เซนติเมตร แถมยังใส่ใจคนรักสัตว์ด้วยเครื่องยับยั้งกลิ่นและแบคทีเรีย Nano eX ที่ให้มาด้วยห้องละ 1 จุด น้องหมาน้องแมวมีความสุขแล้ว คนก็ต้องมีสุขภาพดีด้วยนะ
ส่วนขนาดห้องก็มีให้เลือกด้วยกัน 2 ไทป์ครับ คือห้อง 1 Bedroom ขนาด 28.00 ตร.ม. และห้อง 1 Bedroom Plus ขนาด 34.50 ตร.ม. ซึ่งถ้าให้กระซิบบอกล่ะก็ ผมแอบยกป้ายไฟเชียร์ห้อง 34.50 ตร.ม. นะ เพราะได้ทั้ง 1 ห้องอเนกประสงค์ และ Smart Living ในตัว ฟังก์ชั่นดีแบบนี้ใครเห็นก็ถูกใจครับ น้องหมาน้องแมวของเราจะได้อยู่แบบไม่อึดอัดด้วย
วันนี้แวะมาบอกกันว่าเค้าจะมี PRE - SALE วันที่ 1-2 เมษายนนี้ แถมมีส่วนลดให้สูงสุด 400,000 บาท ฟรีเครื่องใช้ไฟฟ้า 5 รายการ และโปรโมชั่นแบบจัดเต็ม! ราคาเริ่มต้นก็เบาๆ เพียง 3.09 ล้านบาท* ราคานี้มีเฉพาะในวันงานเท่านั้นด้วยนะ
ยังไม่หมดครับ เพราะเค้ายังมีบริการ Pet Grooming ให้ฟรี สำหรับเพื่อนๆ ที่พาสัตว์เลี้ยงเข้ามาชมโครงการในวันที่ 1-2 เมษายนนี้ด้วย ฟังก์ชันครบ ราคาดี บริการแจ่มแบบนี้ รีบลงทะเบียนจองสิทธิก่อนได้เลย ที่นี่
เพราะเจ้าสี่ขาต้องได้ในสิ่งที่ดีที่สุด เลือกสิ่งที่ดีที่สุดให้พวกเค้า เลือก "Origin Place Phahol 59 Station" ครับ!
สนใจติดต่อ
Line : คลิก
โทร : 020 300 000
แผนที่ : คลิก
Tag :
“ได้วิวแม่น้ำ สวยขนาดนี้เลยรึนี่?!“ เป็นความรู้สึกของผมตอนที่ขึ้นไปชั้น 38 วิวสวยแบบไม่มีอะไรมาบดบังเลย มีมุมที่เห็นสวนเบญจกิติด้วย
สำหรับผมแล้ว BTS สถานี "ห้าแยกลาดพร้าว" เป็น สถานี Interchange กับ MRT ที่ผมชอบที่สุด และมักจะเป็นทำเลที่ผมแนะนำ ให้คนมาอยู่อาศัยมากที่สุดอันดับต้นๆเลย
มีความท้าทายเล็กๆ กับการเปลี่ยนอดีต ’สถานทูตออสเตรเลีย‘ ให้กลายมาเป็น ‘Luxury Condo’ และ ’Mixed-Use’ ระดับ ’iconic’ ริม ’ถนนสาทร‘
'เกือบหลับ แต่กลับมาได้' จะมีโครงการไหนกันเชียวที่จะเหมาะกับคำนี้ ถ้าไม่ใช่ 'Hyde Riverbay Charoennakorn' (ไฮด์ ริเวอร์เบย์ เจริญนคร)
โครงการใหม่ของ Major ที่แน่มาก แกร่งมาก เพราะไม่หวั่นไหวกับการต้องถูกขนาบข้างโดย Sansiri แบบรั้วชนรั้วเลย!
'dcondo calm Ramkhamhaeng 40' (ดีคอนโด คาล์ม รามคําแหง 40) ก็เป็นอีกโครงการที่ผมบอกเลยว่า คุณจะลืมภาพจำของแบรนด์ดีคอนโดแบบเดิมๆ ไปแทบหมดสิ้น เพราะโครงการนี้ เค้าอยู่ใกล้รถไฟฟ้าถึง 2 สาย ทั้งสายสีส้มและสายสีเหลือง!!!
ไหนใครกำลังจะรีไฟแนนซ์กันบ้าง ใครกำลังผ่อนบ้านอยู่เพลิน ๆ นี่ห้ามลืมเด็ดเลยนะ เพราะหนี้บ้านพอพ้น 3 ปีแรก ดอกเบี้ยจะพุ่งขึ้นแบบก้าวกระโดดเลย
ขออวดว่าผมได้รีวิวหนังสือเล่มนี้ก่อนหนหน้านี้แล้วด้วยนะ อิอิ แต่ที่จริงผมไม่ได้ตั้งใจรีวิวหรอก แต่เป็นคนอ่านหนังสือแล้วชอบ ‘Short Note’ ประโยคดีๆ คมๆ เก็บไว้ แต่ปรากฏว่ามันโดนบาดเยอะมาก จนสามารถเอามาลงในเพจได้เลย
ช่วงนี้ผมชอบเข้าไปดูงานออกแบบของ Foster + Partners บ่อยสุดๆ คือรู้สึกได้เลยว่าเราอินกับสไตล์การออกแบบของเค้ามากๆ ซึ่งถ้าใครไม่รู้ว่าเค้าคือใคร Foster + Partners คือบริษัทที่ออกแบบ Apple Store ตรงเซ็นทรัลเวิลด์ นั่นแหละครับ น่าจะพออ๋อกันขึ้นมาบ้างเนอะ
ยุคนี้ใครเค้าเที่ยวต่างประเทศกัน คนรวยเค้าเที่ยวนอกโลกครับ!
Apple Store นี่ไม่ว่าจะไปเปิดสาขาที่ไหน ก็สามารถกลายเป็นแลนด์มาร์คของที่นั้นๆ ได้ตลอด ล่าสุดเค้าเพิ่งเปิดสาขาใหม่ที่ประเทศมาเลเซีย ไปหมาดๆ เมื่อวันที่ 22 มิถุนายน ที่ผ่านมานี่เอง ซึ่งนี่เป็นสาขาแรกของมาเลเซีย
เดือน 7 กำลังจะผ่านพ้นอีกแล้วนะครับ ตอนนี้อากาศกำลังชุ่มฉ่ำแบบสุด ๆ ไปเลย ซึ่งหลายเดือนที่ผ่านมามีสัญญาณว่าดอกเบี้ยแบบคงที่เริ่มกลับมาแล้วนะ