"กานดา พร็อพเพอร์ตี้" ปักธงทำเลใหม่ กางแผนปี 66 ลุย5 โครงการ 5,000 ล้าน เปิดตัวแคมเปญ CSR“ไอลีฟ อิ่มบุญลุ้นบ้าน” โอนเงินขั้นต่ำ 10 บาท รับวอลเปเปอร์เสริมดวง รายได้มอบมูลนิธิช่วยคนตาบอดฯ ได้บ้านแถมได้บุญ แฮปปี้~~~
ขณะเดียวกัน บริษัทมีแผนขยายการพัฒนาไปในทำเลใหม่แนวรถไฟฟ้าใกล้เปิดให้บริการและมีศักยภาพต่อการพัฒนาสูง โดยเฉพาะทำเลรามอินทรา-คู้บอน ซึ่งเป็นทำเลอยู่อาศัยในเขตเมืองที่จะมีรถไฟฟ้าสายสีชมพูแคราย-มีนบุรีเปิดให้บริการในปีนี้
โดยจะเปิดโครงการใหม่ภายใต้แบรนด์ไอลีฟไพร์ม รามอินทรา-คู้บอน ในซอยคู้บอน 38 เป็นทาวน์โฮม ใกล้ห้างสรรพสินค้า แจ๊ส วิลเลจ เพียง 500 เมตร มีกำหนดเปิดขายโครงการในเร็วๆ นี้ อย่างไรก็ตาม ในแต่ละปีบริษัทมีแผนขยายโครงการ ในทำเลใหม่ๆ เพิ่ม 1-2 โครงการ
ขณะเดียวกัน บริษัทยังให้ความสำคัญกับแนวคิดการพัฒนาอย่างยั่งยืน (Sustainable Development) โดยการพัฒนาที่อยู่อาศัยให้เหมาะกับทุก Generations เน้นย้ำในเรื่องของการอยู่อาศัยระยะยาว และให้ง่ายต่อการบำรุงรักษาในอนาคต นำหลัก 3R Reuse Reduce Recycle มาใช้กับทุกโครงการ และเรื่องของความเท่าเทียมทางการอยู่อาศัยไม่ว่าจะเป็นผู้พิการหรือผู้สูงอายุ ให้สามารถอยู่อาศัยได้อย่างสะดวกสบายและปลอดภัยในโครงการภายใต้แบรนด์ “ไอลีฟ”
ล่าสุดบริษัทจัดกิจกรรม CSR ร่วมกับมูลนิธิช่วยคนตาบอดแห่งประเทศไทยในพระบรมราชินูปถัมภ์ ภายใต้แคมเปญ "ไอลีฟ อิ่มบุญลุ้นบ้าน" เชิญชวนให้ประชาชนคนไทยทั่วประเทศโอนเงินตั้งแต่ 10 บาทขึ้นไป เพื่อรับวอลเปเปอร์เสริมดวงและรับสิทธิ์ลงทะเบียนลุ้นรับทาวน์โฮมฟรี มูลค่า 2.24 ล้านบาท ในโครงการ ไอลีฟ ไพร์ม ประชาอุทิศ 90 และยังมีรางวัลพิเศษอีกกว่า 20 รางวัล โดยรายได้ทั้งหมดโดยไม่หักค่าใช้จ่ายจะมอบให้กับมูลนิธิช่วยคนตาบอดแห่งประเทศไทยฯ แคมเปญดังกล่าวจัดขึ้นตั้งแต่วันที่ 1-31 มี.ค. 2566
Tag :
“ได้วิวแม่น้ำ สวยขนาดนี้เลยรึนี่?!“ เป็นความรู้สึกของผมตอนที่ขึ้นไปชั้น 38 วิวสวยแบบไม่มีอะไรมาบดบังเลย มีมุมที่เห็นสวนเบญจกิติด้วย
สำหรับผมแล้ว BTS สถานี "ห้าแยกลาดพร้าว" เป็น สถานี Interchange กับ MRT ที่ผมชอบที่สุด และมักจะเป็นทำเลที่ผมแนะนำ ให้คนมาอยู่อาศัยมากที่สุดอันดับต้นๆเลย
มีความท้าทายเล็กๆ กับการเปลี่ยนอดีต ’สถานทูตออสเตรเลีย‘ ให้กลายมาเป็น ‘Luxury Condo’ และ ’Mixed-Use’ ระดับ ’iconic’ ริม ’ถนนสาทร‘
'เกือบหลับ แต่กลับมาได้' จะมีโครงการไหนกันเชียวที่จะเหมาะกับคำนี้ ถ้าไม่ใช่ 'Hyde Riverbay Charoennakorn' (ไฮด์ ริเวอร์เบย์ เจริญนคร)
โครงการใหม่ของ Major ที่แน่มาก แกร่งมาก เพราะไม่หวั่นไหวกับการต้องถูกขนาบข้างโดย Sansiri แบบรั้วชนรั้วเลย!
'dcondo calm Ramkhamhaeng 40' (ดีคอนโด คาล์ม รามคําแหง 40) ก็เป็นอีกโครงการที่ผมบอกเลยว่า คุณจะลืมภาพจำของแบรนด์ดีคอนโดแบบเดิมๆ ไปแทบหมดสิ้น เพราะโครงการนี้ เค้าอยู่ใกล้รถไฟฟ้าถึง 2 สาย ทั้งสายสีส้มและสายสีเหลือง!!!
ไหนใครกำลังจะรีไฟแนนซ์กันบ้าง ใครกำลังผ่อนบ้านอยู่เพลิน ๆ นี่ห้ามลืมเด็ดเลยนะ เพราะหนี้บ้านพอพ้น 3 ปีแรก ดอกเบี้ยจะพุ่งขึ้นแบบก้าวกระโดดเลย
ขออวดว่าผมได้รีวิวหนังสือเล่มนี้ก่อนหนหน้านี้แล้วด้วยนะ อิอิ แต่ที่จริงผมไม่ได้ตั้งใจรีวิวหรอก แต่เป็นคนอ่านหนังสือแล้วชอบ ‘Short Note’ ประโยคดีๆ คมๆ เก็บไว้ แต่ปรากฏว่ามันโดนบาดเยอะมาก จนสามารถเอามาลงในเพจได้เลย
ช่วงนี้ผมชอบเข้าไปดูงานออกแบบของ Foster + Partners บ่อยสุดๆ คือรู้สึกได้เลยว่าเราอินกับสไตล์การออกแบบของเค้ามากๆ ซึ่งถ้าใครไม่รู้ว่าเค้าคือใคร Foster + Partners คือบริษัทที่ออกแบบ Apple Store ตรงเซ็นทรัลเวิลด์ นั่นแหละครับ น่าจะพออ๋อกันขึ้นมาบ้างเนอะ
ยุคนี้ใครเค้าเที่ยวต่างประเทศกัน คนรวยเค้าเที่ยวนอกโลกครับ!
Apple Store นี่ไม่ว่าจะไปเปิดสาขาที่ไหน ก็สามารถกลายเป็นแลนด์มาร์คของที่นั้นๆ ได้ตลอด ล่าสุดเค้าเพิ่งเปิดสาขาใหม่ที่ประเทศมาเลเซีย ไปหมาดๆ เมื่อวันที่ 22 มิถุนายน ที่ผ่านมานี่เอง ซึ่งนี่เป็นสาขาแรกของมาเลเซีย
เดือน 7 กำลังจะผ่านพ้นอีกแล้วนะครับ ตอนนี้อากาศกำลังชุ่มฉ่ำแบบสุด ๆ ไปเลย ซึ่งหลายเดือนที่ผ่านมามีสัญญาณว่าดอกเบี้ยแบบคงที่เริ่มกลับมาแล้วนะ