แล้ววัยรุ่น Y2K อย่างเราจะไปอดใจไหวได้ยังไง!! คริสปี้ ครีม ขยันออกโดนัทหน้าใหม่ เอาใจระดับน้ำตาลในเลือดผมจริงจริ๊งงง
'วายทูเค ซัมเมอร์ โดนัท' คริสปี้ ครีม กับโดนัทต้อนรับหน้าร้อน ที่มาพร้อมกับสีสันสดใส กระชากใจวัยรุ่นถึง 4 สไตล์
“ช็อกกี้ พิ้งค์” (Chocky Pink) โดนัทาชมพูสดใส บาร์บี้ บาร์ใจ แลดูเหมือนขนมของเล่นแต่เป็นขนมของจริง! ด้วยวิปครีมวอเตอร์เมลอน โรยสปริงเคิลส์และช็อกโกแลตหลากสี
“คอตตอน แคนดี้” (Cotton Candy) เต็มอิ่มด้วยไส้คอตตอนแคนดี้ครีมเต็มคำ เคลือบช็อกโกแลตสีม่วงพาสเทล และเพิ่มความคิ้วท์ด้วยสีเหลือง ชมพู และฟ้า
“สตาร์ สปริงเคิล ไลม์ ฟิล” (Star Sprinkles Lime Filled) โดนัทสีเขียวละมุน สอดไส้เลมอนไลม์ครีม รสเปรี้ยวอมหวาน เติมความฟรุ้งฟริ้งด้วยดาวและสปริงเคิลส์
“บับเบิ้ล กัม เบอร์รี” (Bubble Gum Berry) โดนัทที่มาพร้อมสีสันสดใสอย่างสีฟ้า เหลือง และชมพู สอดไส้ มิกซ์เบอร์รีครีม สวยด้วย อร่อยด้วย!!
หน้าร้อนแบบนี้ ใครไม่อยากตกเทรนด์จนต้อง Way to cry อย่าลืมเลี้ยวมา Y2K กับโดนัทหน้าใหม่จาก คริสปี้ ครีม อร่อยราคาเบาๆ เหมือนเดิม ชิ้นละ 35 บาท
หรือจะซื้อยกแพ็ก 3 ในราคา 105 บาท (วายทูเค ซัมเมอร์ โดนัท 3 ชิ้น)
แบบเซ็ต ในราคาเพียง 296 บาท (ออริจินัล เกลซ 6 ชิ้น, แอสซอร์ทเตท 2 ชิ้น และ วายทูเค ซัมเมอร์ โดนัท 4 ชิ้น)
และเช่นเคยครับ เค้ามาพร้อมกล่องคัลเลอร์ฟูลสุดลิมิเต็ด เอาไปเป็นของฝากสงกรานต์นี้กันได้นะ
(ราคานี้ยกเว้น สาขาสนามบินสุวรรณภูมิ และสนามบินดอนเมือง)
วันที่ 5 เม.ย. - 9 พ.ค. 66
ร้านคริสปี้ ครีม สาขาใกล้บ้านคุณ
สั่งผ่านแอปพลิเคชันฟู้ดเดลิเวอรี่ ที่ร่วมรายการ
รับข่าวสาร และโปรโมชั่นพิเศษก่อนใคร FB: Krispy Kreme Thailand
#Krispykremethailand
#KrispyKremeY2Ksummer
#KrispykremeTH
#จอยได้อร่อยด้วย
Tag : Krispykremethailand | KrispyKremeY2Ksummer |
“ได้วิวแม่น้ำ สวยขนาดนี้เลยรึนี่?!“ เป็นความรู้สึกของผมตอนที่ขึ้นไปชั้น 38 วิวสวยแบบไม่มีอะไรมาบดบังเลย มีมุมที่เห็นสวนเบญจกิติด้วย
สำหรับผมแล้ว BTS สถานี "ห้าแยกลาดพร้าว" เป็น สถานี Interchange กับ MRT ที่ผมชอบที่สุด และมักจะเป็นทำเลที่ผมแนะนำ ให้คนมาอยู่อาศัยมากที่สุดอันดับต้นๆเลย
มีความท้าทายเล็กๆ กับการเปลี่ยนอดีต ’สถานทูตออสเตรเลีย‘ ให้กลายมาเป็น ‘Luxury Condo’ และ ’Mixed-Use’ ระดับ ’iconic’ ริม ’ถนนสาทร‘
'เกือบหลับ แต่กลับมาได้' จะมีโครงการไหนกันเชียวที่จะเหมาะกับคำนี้ ถ้าไม่ใช่ 'Hyde Riverbay Charoennakorn' (ไฮด์ ริเวอร์เบย์ เจริญนคร)
โครงการใหม่ของ Major ที่แน่มาก แกร่งมาก เพราะไม่หวั่นไหวกับการต้องถูกขนาบข้างโดย Sansiri แบบรั้วชนรั้วเลย!
'dcondo calm Ramkhamhaeng 40' (ดีคอนโด คาล์ม รามคําแหง 40) ก็เป็นอีกโครงการที่ผมบอกเลยว่า คุณจะลืมภาพจำของแบรนด์ดีคอนโดแบบเดิมๆ ไปแทบหมดสิ้น เพราะโครงการนี้ เค้าอยู่ใกล้รถไฟฟ้าถึง 2 สาย ทั้งสายสีส้มและสายสีเหลือง!!!
ไหนใครกำลังจะรีไฟแนนซ์กันบ้าง ใครกำลังผ่อนบ้านอยู่เพลิน ๆ นี่ห้ามลืมเด็ดเลยนะ เพราะหนี้บ้านพอพ้น 3 ปีแรก ดอกเบี้ยจะพุ่งขึ้นแบบก้าวกระโดดเลย
ขออวดว่าผมได้รีวิวหนังสือเล่มนี้ก่อนหนหน้านี้แล้วด้วยนะ อิอิ แต่ที่จริงผมไม่ได้ตั้งใจรีวิวหรอก แต่เป็นคนอ่านหนังสือแล้วชอบ ‘Short Note’ ประโยคดีๆ คมๆ เก็บไว้ แต่ปรากฏว่ามันโดนบาดเยอะมาก จนสามารถเอามาลงในเพจได้เลย
ช่วงนี้ผมชอบเข้าไปดูงานออกแบบของ Foster + Partners บ่อยสุดๆ คือรู้สึกได้เลยว่าเราอินกับสไตล์การออกแบบของเค้ามากๆ ซึ่งถ้าใครไม่รู้ว่าเค้าคือใคร Foster + Partners คือบริษัทที่ออกแบบ Apple Store ตรงเซ็นทรัลเวิลด์ นั่นแหละครับ น่าจะพออ๋อกันขึ้นมาบ้างเนอะ
ยุคนี้ใครเค้าเที่ยวต่างประเทศกัน คนรวยเค้าเที่ยวนอกโลกครับ!
Apple Store นี่ไม่ว่าจะไปเปิดสาขาที่ไหน ก็สามารถกลายเป็นแลนด์มาร์คของที่นั้นๆ ได้ตลอด ล่าสุดเค้าเพิ่งเปิดสาขาใหม่ที่ประเทศมาเลเซีย ไปหมาดๆ เมื่อวันที่ 22 มิถุนายน ที่ผ่านมานี่เอง ซึ่งนี่เป็นสาขาแรกของมาเลเซีย
เดือน 7 กำลังจะผ่านพ้นอีกแล้วนะครับ ตอนนี้อากาศกำลังชุ่มฉ่ำแบบสุด ๆ ไปเลย ซึ่งหลายเดือนที่ผ่านมามีสัญญาณว่าดอกเบี้ยแบบคงที่เริ่มกลับมาแล้วนะ