“บ้านที่ใช่...ในทุก ๆ ความรู้สึก”
ถ้าถามผมว่าบ้านที่รู้สึกเป็นบ้านคือแบบไหน "Nirvana ABSOLUTE กรุงเทพกรีฑา" เป็นหนึ่งในบ้านที่ผมรู้สึกแบบนั้นนะ
ยังคงสืบทอดจุดเด่น ทำตามบ้านรุ่นพี่ที่ผ่านๆมา ได้เป็นอย่างดี
บ้านมีดีไซน์ที่สวยงาม มีเอกลักษณ์ มีการผสมผสาน พื้นที่ด้านนอก เข้ากับด้านในบ้านได้ดี
อยู่ในทำเลที่ดี เดินทางสะดวก เพียง 15 นาทีถึง CBD RAMA 9 แล้วนะ
และมีความอุดมสมบูรณ์ มี Community Mall สวยๆอยู่ใกล้ๆ มีร้านค้าชื่อดังเพียบ เช่น Starbucks , ลูกไก่ทอง เป็นต้น
ที่สำคัญ "ค่าตัว" ออกไปทางน่าคบหา
ตัวบ้านได้รับแรงบันดาลใจการออกแบบจากสุนทรียะของศิลปะ และธรรมชาติ
ดีไซน์สวยงาม ดูทันสมัย สไตล์โมเดิร์นมาก
ผสมผสานรายละเอียดของช่องแสง และลม ให้เราสามารถสัมผัสกับธรรมชาติภายนอก แม้อยู่ในบ้าน
สร้างบรรยากาศ Cozy ให้กับทุกฟังก์ชันภายในบ้านได้อย่างลงตัว
พูดไป อาจไม่เห็นภาพ อดใจรออีกนิด
29-30 เมษายนนี้ เขาจะเปิดประตูบ้าน วางแผงให้จับจองรอบ PRE- SALES แล้วนะ
ราคาดีแน่นอน คนที่สนใจ เตรียมตัวไปได้เลย มีบ้านตัวอย่างให้ดูเรียบร้อย
ย้ำอีกที 29-30 เมษายนนี้ Nirvana ABSOLUTE กรุงเทพกรีฑา เปิดรอบ PRE- SALES!!!
บ้านเดี่ยวสุดหรูระดับ Hi-End อยู่บนทำเลกรุงเทพกรีฑาสุดฮอต มาในราคาเริ่ม 15-25 ล้าน พร้อมการออกแบบตกแต่งในสไตล์ Modern Minimal อยู่ง่ายสบายตา แต่หรูหราในคราวเดียวกัน
คนไหนที่สนใจสามารถเดินทางตามแผนที่ nirvana.ly/Map-ABSL-KK นี้ได้เลย ต้องไปดูให้เห็นกับตา เสพบรรยากาศให้รู้ชัด ว่าบ้านหลังนี้มันดียังไง 555
แต่ก่อนไป จะแวะดูรายละเอียดโครงการที่เว็บไซต์ nirvana.ly/ABSL-KK ก่อนก็ได้นะ หรือจะสอบถามรายละเอียดตามช่องทางด้านล่างนี้ก็ได้ค้าบบบ
#เนอวานาแอบโซลูทกรุงเทพกรีฑา #บ้านเดี่ยวโครงการใหม่ #NirvanaAbsolute
#เนอวานาแอบโซลูท #NirvanaDaii #NirvanaHome
Tag : Nirvana Absolute | Nirvana Daii | Nirvana Home
“ได้วิวแม่น้ำ สวยขนาดนี้เลยรึนี่?!“ เป็นความรู้สึกของผมตอนที่ขึ้นไปชั้น 38 วิวสวยแบบไม่มีอะไรมาบดบังเลย มีมุมที่เห็นสวนเบญจกิติด้วย
สำหรับผมแล้ว BTS สถานี "ห้าแยกลาดพร้าว" เป็น สถานี Interchange กับ MRT ที่ผมชอบที่สุด และมักจะเป็นทำเลที่ผมแนะนำ ให้คนมาอยู่อาศัยมากที่สุดอันดับต้นๆเลย
มีความท้าทายเล็กๆ กับการเปลี่ยนอดีต ’สถานทูตออสเตรเลีย‘ ให้กลายมาเป็น ‘Luxury Condo’ และ ’Mixed-Use’ ระดับ ’iconic’ ริม ’ถนนสาทร‘
'เกือบหลับ แต่กลับมาได้' จะมีโครงการไหนกันเชียวที่จะเหมาะกับคำนี้ ถ้าไม่ใช่ 'Hyde Riverbay Charoennakorn' (ไฮด์ ริเวอร์เบย์ เจริญนคร)
โครงการใหม่ของ Major ที่แน่มาก แกร่งมาก เพราะไม่หวั่นไหวกับการต้องถูกขนาบข้างโดย Sansiri แบบรั้วชนรั้วเลย!
'dcondo calm Ramkhamhaeng 40' (ดีคอนโด คาล์ม รามคําแหง 40) ก็เป็นอีกโครงการที่ผมบอกเลยว่า คุณจะลืมภาพจำของแบรนด์ดีคอนโดแบบเดิมๆ ไปแทบหมดสิ้น เพราะโครงการนี้ เค้าอยู่ใกล้รถไฟฟ้าถึง 2 สาย ทั้งสายสีส้มและสายสีเหลือง!!!
ไหนใครกำลังจะรีไฟแนนซ์กันบ้าง ใครกำลังผ่อนบ้านอยู่เพลิน ๆ นี่ห้ามลืมเด็ดเลยนะ เพราะหนี้บ้านพอพ้น 3 ปีแรก ดอกเบี้ยจะพุ่งขึ้นแบบก้าวกระโดดเลย
ขออวดว่าผมได้รีวิวหนังสือเล่มนี้ก่อนหนหน้านี้แล้วด้วยนะ อิอิ แต่ที่จริงผมไม่ได้ตั้งใจรีวิวหรอก แต่เป็นคนอ่านหนังสือแล้วชอบ ‘Short Note’ ประโยคดีๆ คมๆ เก็บไว้ แต่ปรากฏว่ามันโดนบาดเยอะมาก จนสามารถเอามาลงในเพจได้เลย
ช่วงนี้ผมชอบเข้าไปดูงานออกแบบของ Foster + Partners บ่อยสุดๆ คือรู้สึกได้เลยว่าเราอินกับสไตล์การออกแบบของเค้ามากๆ ซึ่งถ้าใครไม่รู้ว่าเค้าคือใคร Foster + Partners คือบริษัทที่ออกแบบ Apple Store ตรงเซ็นทรัลเวิลด์ นั่นแหละครับ น่าจะพออ๋อกันขึ้นมาบ้างเนอะ
ยุคนี้ใครเค้าเที่ยวต่างประเทศกัน คนรวยเค้าเที่ยวนอกโลกครับ!
Apple Store นี่ไม่ว่าจะไปเปิดสาขาที่ไหน ก็สามารถกลายเป็นแลนด์มาร์คของที่นั้นๆ ได้ตลอด ล่าสุดเค้าเพิ่งเปิดสาขาใหม่ที่ประเทศมาเลเซีย ไปหมาดๆ เมื่อวันที่ 22 มิถุนายน ที่ผ่านมานี่เอง ซึ่งนี่เป็นสาขาแรกของมาเลเซีย
เดือน 7 กำลังจะผ่านพ้นอีกแล้วนะครับ ตอนนี้อากาศกำลังชุ่มฉ่ำแบบสุด ๆ ไปเลย ซึ่งหลายเดือนที่ผ่านมามีสัญญาณว่าดอกเบี้ยแบบคงที่เริ่มกลับมาแล้วนะ