BTS : เซนต์หลุยส์ / พร้อมพงษ์ /
10 May 2023 10:42
ใครกำลังมองหาคอนโดงานดี ผมมีข่าวดีมานำเสนอครับ ตอนนี้ทางไรมอน แลนด์เค้ากำลังจัดงาน ‘RML Pop-Up Lounge’ ที่พร้อมมอบดีลสุดปังกว่าครั้งไหน ๆ ของเค้าเลยนะ
บอกพิกัดกันก่อนเลย งานจัดอยู่ที่ EM Gallery 2 ชั้น M ศูนย์การค้าเอ็มโพเรียม เวลา 10:00 - 21:00 น. ตัวงานมีระหว่างวันที่ 10 – 21 พฤษภาคม 2566 นี้เท่านั้นนะ ไปก่อนได้เลือกก่อน 5555
ที่ไม่อยากให้พลาดก็คือเค้านำยูนิตพิเศษจาก 2 โครงการคุณภาพของ RML ทั้ง The Estelle Phrom Phong และ Tait Sathorn 12 มาให้พวกเราได้เลือกสรรจับจองกัน โดยทั้ง 2 โครงการ เป็นคอนโดมิเนียมเลี้ยงสัตว์ได้ (pet-friendly) ด้วยนะ
พร้อมกับมีสิทธิพิเศษสำหรับลูกค้าที่จองและชำระค่าทำสัญญาภายในงานที่จะได้รับ Emporium Gift Voucher มูลค่าสูงสุด 200,000 บาท* รวมถึงอัตราดอกเบี้ยพิเศษให้ไปช้อปกันแบบจุใจอีกต่อด้วย
สำหรับ 'The Estelle Phrom Phong' เป็นโครงการพร้อมเข้าอยู่ระดับ ultra-luxury ความสูง 37 ชั้น จำนวน 146 ยูนิต ใจกลางพร้อมพงษ์ เดินทางสะดวก เพียง 200 เมตรถึง BTS พร้อมพงษ์ และเอ็มโพเรียม
โดยตอนนี้มีห้องขนาด 1 และ 2 ห้องนอน พื้นที่ใช้สอย 55.63-93.92 ตารางเมตร ที่จอดรถโครงการนี้เป็นแบบ conventional parking 125% พื้นที่ส่วนกลางเป็นแนว Wellness Facilities พร้อมสิ่งอำนวยความสะดวกภายในห้อง ที่ไม่มีโครงการไหนมีมาก่อนด้วย
ต่อที่ 'Tait Sathorn 12' คอนโดฯ ระดับลักชัวรี่ ใจกลางสาทรที่คาดว่าจะสร้างเสร็จในไตรมาส 3 ปีนี้ ทำเลดีใกล้ BTS เซนต์หลุยส์ เพียง 180 เมตร มาพร้อมส่วนกลางแบบจัดเต็มถึง 6 ชั้น บนพื้นที่ 2,000 ตร.ม
โดดเด่นด้วยรูปทรง Iconic Slope พบกับห้อง Iconic Suite ขนาดพื้นที่ใช้สอย 67 ตารางเมตร ที่ออกแบบให้มีห้องอเนกประสงค์ ซึ่งสามารถปรับการใช้งานได้ตามไลฟ์สไตล์ของผู้อยู่อาศัย อาทิ ฟิตเนสส่วนตัว ห้องทำงาน ห้องสำหรับสัตว์เลี้ยง มุมเก็บของสะสมด้วย
ฟังผมเล่ายังน่าสนใจขนาดนี้ แต่บอกเลยว่าถ้าไปที่งานคุณจะได้สิ่งที่น่าสนใจยิ่งกว่า เพราะอย่างที่บอกว่าเค้ามีดีลดี ๆ ที่ผมไม่สามารถบอกได้ไว้รออีกเพียบ 5555
เพื่อน ๆ คนไหนสนใจสามารถสอบถามรายละเอียดเพิ่มเติมได้ โทร.02-029-1888, Line Official @raimonland หรือดูข้อมูลเพิ่มเติมที่เว็บไซต์ www.raimonland.com ได้เลยค้าบบบ
*เงื่อนไขเป็นไปตามที่บริษัทฯ กำหนด
Tag : Raimond Land | The Estelle Phrom Phong | Tait Sathorn 12
“ได้วิวแม่น้ำ สวยขนาดนี้เลยรึนี่?!“ เป็นความรู้สึกของผมตอนที่ขึ้นไปชั้น 38 วิวสวยแบบไม่มีอะไรมาบดบังเลย มีมุมที่เห็นสวนเบญจกิติด้วย
สำหรับผมแล้ว BTS สถานี "ห้าแยกลาดพร้าว" เป็น สถานี Interchange กับ MRT ที่ผมชอบที่สุด และมักจะเป็นทำเลที่ผมแนะนำ ให้คนมาอยู่อาศัยมากที่สุดอันดับต้นๆเลย
มีความท้าทายเล็กๆ กับการเปลี่ยนอดีต ’สถานทูตออสเตรเลีย‘ ให้กลายมาเป็น ‘Luxury Condo’ และ ’Mixed-Use’ ระดับ ’iconic’ ริม ’ถนนสาทร‘
'เกือบหลับ แต่กลับมาได้' จะมีโครงการไหนกันเชียวที่จะเหมาะกับคำนี้ ถ้าไม่ใช่ 'Hyde Riverbay Charoennakorn' (ไฮด์ ริเวอร์เบย์ เจริญนคร)
โครงการใหม่ของ Major ที่แน่มาก แกร่งมาก เพราะไม่หวั่นไหวกับการต้องถูกขนาบข้างโดย Sansiri แบบรั้วชนรั้วเลย!
'dcondo calm Ramkhamhaeng 40' (ดีคอนโด คาล์ม รามคําแหง 40) ก็เป็นอีกโครงการที่ผมบอกเลยว่า คุณจะลืมภาพจำของแบรนด์ดีคอนโดแบบเดิมๆ ไปแทบหมดสิ้น เพราะโครงการนี้ เค้าอยู่ใกล้รถไฟฟ้าถึง 2 สาย ทั้งสายสีส้มและสายสีเหลือง!!!
ไหนใครกำลังจะรีไฟแนนซ์กันบ้าง ใครกำลังผ่อนบ้านอยู่เพลิน ๆ นี่ห้ามลืมเด็ดเลยนะ เพราะหนี้บ้านพอพ้น 3 ปีแรก ดอกเบี้ยจะพุ่งขึ้นแบบก้าวกระโดดเลย
ขออวดว่าผมได้รีวิวหนังสือเล่มนี้ก่อนหนหน้านี้แล้วด้วยนะ อิอิ แต่ที่จริงผมไม่ได้ตั้งใจรีวิวหรอก แต่เป็นคนอ่านหนังสือแล้วชอบ ‘Short Note’ ประโยคดีๆ คมๆ เก็บไว้ แต่ปรากฏว่ามันโดนบาดเยอะมาก จนสามารถเอามาลงในเพจได้เลย
ช่วงนี้ผมชอบเข้าไปดูงานออกแบบของ Foster + Partners บ่อยสุดๆ คือรู้สึกได้เลยว่าเราอินกับสไตล์การออกแบบของเค้ามากๆ ซึ่งถ้าใครไม่รู้ว่าเค้าคือใคร Foster + Partners คือบริษัทที่ออกแบบ Apple Store ตรงเซ็นทรัลเวิลด์ นั่นแหละครับ น่าจะพออ๋อกันขึ้นมาบ้างเนอะ
ยุคนี้ใครเค้าเที่ยวต่างประเทศกัน คนรวยเค้าเที่ยวนอกโลกครับ!
Apple Store นี่ไม่ว่าจะไปเปิดสาขาที่ไหน ก็สามารถกลายเป็นแลนด์มาร์คของที่นั้นๆ ได้ตลอด ล่าสุดเค้าเพิ่งเปิดสาขาใหม่ที่ประเทศมาเลเซีย ไปหมาดๆ เมื่อวันที่ 22 มิถุนายน ที่ผ่านมานี่เอง ซึ่งนี่เป็นสาขาแรกของมาเลเซีย
เดือน 7 กำลังจะผ่านพ้นอีกแล้วนะครับ ตอนนี้อากาศกำลังชุ่มฉ่ำแบบสุด ๆ ไปเลย ซึ่งหลายเดือนที่ผ่านมามีสัญญาณว่าดอกเบี้ยแบบคงที่เริ่มกลับมาแล้วนะ