"รถไฟฟ้าสายสีชมพู" เป็นหนึ่งในสายที่หลายคนคงตั้งตารอมากที่สุด คาดว่ามิถุนายน 67 จะพร้อมใช้แล้ว!! ไม่เลื่อนแล้วเนอะ ฮิฮิ
ด้วยความที่สายสีชมพูใกล้เปิดให้บริการเต็มแก่ ช่วงถนนรามอินทราเลียบรถไฟฟ้าสายสีชมพู เลยเริ่มมีที่อยู่อาศัย ตบเท้าเข้ามาอย่างต่อเนื่อง โดยเฉพาะอย่างยิ่ง "คอนโด"
เพิ่มความคึกคักไม่น้อยเลย
ผมเองก็เพิ่งจะได้ไปดูทำเลโครงการใหม่มาหนึ่งโครงการ ไม่ใช่ของใครอื่นไกล เป็น "พี่แอล" (LPN) ที่คุ้นเคยของใครหลายคนนี่เอง
"พาร์ค 168 นพรัตน์ รามอินทรา" แบรนด์คอนโดที่มาพร้อมเลขนำโชค (ด้วยความที่มีผลตอบรับที่ดี ปีนี้คอนโดพี่แอลจะพ่วงด้วย 168 หมดด้วยนะ)
โครงการนี้มาในคอนเซ็ปท์ Wellbeing Haven, take a moment just breathe หยุดความวุ่นวาย หายใจได้ฉ่ำปอดกว่าที่เคย
จุดเด่นของโครงการนี้คือจะมีสวนสีเขียวขนาดใหญ่ และออกแบบส่วนกลางให้ตอบโจทย์ความต้องการของคนรุ่นใหม่มากที่สุด
ต้นไม้เยอะมาก ให้อารมณ์เหมือนอยู่รีสอร์ตเหมือนกันนะ
โครงการวางตัวเองติดถนนใหญ่อย่างถนนรามอินทรา กม.12 ฝั่ง Fashion Island (แถวๆ แยกสวนสยาม)
ห่างจากรถไฟฟ้าสายสีชมพู "สถานีนพรัตน์" ประมาณ 550 ม.
ระยะทางเท่านี้ สำหรับผมถือว่าเดินได้สบายนะ ไม่กี่นาทีก็ถึงละ
อ้อ อีกอย่างคือสถานีนพรัตน์เป็นสถานีที่ถัดจาก "สถานีวงแหวนรามอินทรา" ซึ่งเป็นสถานีที่อยู่หน้า Fashion Island แค่สถานีเดียว ไปห้างได้สะดวกสบายมาก
ช่วงสถานีนพรัตน์ จะมีแหล่งไลฟ์สไตล์อยู่เยอะเชียวครับ
ทีแรกคิดว่าออกจาก Fashion Island มาแล้ว อาจจะไม่ค่อยมีแหล่งไลฟ์สไตล์อะไร
แต่ผิดคาดแหะ ช่วงนพรัตน์นี่ก็ไม่น้อยหน้าเหมือนกัน เช่น
Chic Republic ห่างจากโครงการเพียง 350 ม.
Amorini mall คอมมูนิตี้มอลล์ที่มีทั้งซูเปอร์มาร์เก็ต ฟิตเนส และ ร้านอาหารมากมาย ห่างจากโครงการเพียง 450 ม.
โรงพยาบาลนพรัตน์ ห่างจากโครงการ 400 ม.
ส่วน Fashion Island ห่างจากโครงการประมาณ 1.8 กม.
ไปชำเลืองมองทำเลมา Sale Gallery กำลังสร้างอยู่เลย ดูท่าใกล้จะเสร็จเต็มที คงจะเปิดให้ยลโฉมกัน เร็วๆนี้ละ
ใครอ่านแล้วสนใจ ใคร่อยากได้มาครอบครอง ลงทะเบียนไปก่อนได้เลยที่ คลิกลงทะเบียน
หรือใครไปแถวๆ นั้นลองขับรถไปดูที่ตั้งทำเลก่อนก็ได้นะ จิ้มพิกัดไปตามนี้โลด คลิก สอบถามข้อมูลเพิ่มเติม 026896888
หลังห้องตัวอย่างเสร็จ อดใจรออีกนิดกับ รีวิวฉบับเต็มครับ ส่วนวันนี้เอาภาพทำเลโครงการไปดูเล่นๆ เป็นน้ำจิ้มกันไปก่อนเนอะ
Tag : LPN Development | พาร์ค 168 นพรัตน์-รามอินทรา | Park168
“ได้วิวแม่น้ำ สวยขนาดนี้เลยรึนี่?!“ เป็นความรู้สึกของผมตอนที่ขึ้นไปชั้น 38 วิวสวยแบบไม่มีอะไรมาบดบังเลย มีมุมที่เห็นสวนเบญจกิติด้วย
สำหรับผมแล้ว BTS สถานี "ห้าแยกลาดพร้าว" เป็น สถานี Interchange กับ MRT ที่ผมชอบที่สุด และมักจะเป็นทำเลที่ผมแนะนำ ให้คนมาอยู่อาศัยมากที่สุดอันดับต้นๆเลย
มีความท้าทายเล็กๆ กับการเปลี่ยนอดีต ’สถานทูตออสเตรเลีย‘ ให้กลายมาเป็น ‘Luxury Condo’ และ ’Mixed-Use’ ระดับ ’iconic’ ริม ’ถนนสาทร‘
'เกือบหลับ แต่กลับมาได้' จะมีโครงการไหนกันเชียวที่จะเหมาะกับคำนี้ ถ้าไม่ใช่ 'Hyde Riverbay Charoennakorn' (ไฮด์ ริเวอร์เบย์ เจริญนคร)
โครงการใหม่ของ Major ที่แน่มาก แกร่งมาก เพราะไม่หวั่นไหวกับการต้องถูกขนาบข้างโดย Sansiri แบบรั้วชนรั้วเลย!
'dcondo calm Ramkhamhaeng 40' (ดีคอนโด คาล์ม รามคําแหง 40) ก็เป็นอีกโครงการที่ผมบอกเลยว่า คุณจะลืมภาพจำของแบรนด์ดีคอนโดแบบเดิมๆ ไปแทบหมดสิ้น เพราะโครงการนี้ เค้าอยู่ใกล้รถไฟฟ้าถึง 2 สาย ทั้งสายสีส้มและสายสีเหลือง!!!
ไหนใครกำลังจะรีไฟแนนซ์กันบ้าง ใครกำลังผ่อนบ้านอยู่เพลิน ๆ นี่ห้ามลืมเด็ดเลยนะ เพราะหนี้บ้านพอพ้น 3 ปีแรก ดอกเบี้ยจะพุ่งขึ้นแบบก้าวกระโดดเลย
ขออวดว่าผมได้รีวิวหนังสือเล่มนี้ก่อนหนหน้านี้แล้วด้วยนะ อิอิ แต่ที่จริงผมไม่ได้ตั้งใจรีวิวหรอก แต่เป็นคนอ่านหนังสือแล้วชอบ ‘Short Note’ ประโยคดีๆ คมๆ เก็บไว้ แต่ปรากฏว่ามันโดนบาดเยอะมาก จนสามารถเอามาลงในเพจได้เลย
ช่วงนี้ผมชอบเข้าไปดูงานออกแบบของ Foster + Partners บ่อยสุดๆ คือรู้สึกได้เลยว่าเราอินกับสไตล์การออกแบบของเค้ามากๆ ซึ่งถ้าใครไม่รู้ว่าเค้าคือใคร Foster + Partners คือบริษัทที่ออกแบบ Apple Store ตรงเซ็นทรัลเวิลด์ นั่นแหละครับ น่าจะพออ๋อกันขึ้นมาบ้างเนอะ
ยุคนี้ใครเค้าเที่ยวต่างประเทศกัน คนรวยเค้าเที่ยวนอกโลกครับ!
Apple Store นี่ไม่ว่าจะไปเปิดสาขาที่ไหน ก็สามารถกลายเป็นแลนด์มาร์คของที่นั้นๆ ได้ตลอด ล่าสุดเค้าเพิ่งเปิดสาขาใหม่ที่ประเทศมาเลเซีย ไปหมาดๆ เมื่อวันที่ 22 มิถุนายน ที่ผ่านมานี่เอง ซึ่งนี่เป็นสาขาแรกของมาเลเซีย
เดือน 7 กำลังจะผ่านพ้นอีกแล้วนะครับ ตอนนี้อากาศกำลังชุ่มฉ่ำแบบสุด ๆ ไปเลย ซึ่งหลายเดือนที่ผ่านมามีสัญญาณว่าดอกเบี้ยแบบคงที่เริ่มกลับมาแล้วนะ