ทาง "กานดา พร็อพเพอร์ตี้" ก็ได้ส่งทาวน์โฮม 4 ห้องนอนแบรนด์ไอลีฟ บุกทำเลใหม่ “ไอลีฟ ไพร์ม รามอินทรา-คู้บอน” เจาะลูกค้าคนรุ่นใหม่สไตล์ English Garden ครับ
โครงการนี้มาเพื่อรองรับไลฟ์สไตล์ชีวิตติดเมือง เดินทางสะดวกด้วยโครงข่ายถนน-รถไฟฟ้าสายสีชมพู ในราคาเริ่มต้น 2.79 ล้าน และเป็นครั้งแรกที่กานดาฯ แตกทำเลพัฒนาโครงการโซนรามอินทราด้วยนะ
โครงการนี้สร้างบนเนื้อที่รวม 19 ไร่ ตั้งอยู่ในซอยคู้บอน 38 มูลค่าโครงการ 560 ล้านบาท ออกแบบเป็นทาวน์โฮม 2 ชั้น จำนวน 194 ยูนิต หน้ากว้าง 6.5 เมตร พื้นที่ใช้สอยเริ่มต้น 125-144 ตารางเมตร ฟังก์ชั่น 4 ห้องนอน 3 ห้องน้ำ จอดรถได้ 2 คัน ราคาเริ่มต้น 2.79 ล้านบาท
พร้อมทั้งสิ่งอำนวยความสะดวกภายในโครงการ ไม่ว่าจะเป็นสวนสาธารณะขนาดใหญ่ คลับเฮาส์ ฟิตเนส ระบบรักษาความปลอดภัย 24 ชั่วโมง พร้อมด้วยระบบ Easy Pass ในการเข้าออกโครงการ ฯลฯ
โครงการออกแบบสไตล์ English Garden ให้ผู้อยู่อาศัยได้ใกล้ชิดกับธรรมชาติ ด้วยการจัดสวนสไตล์อังกฤษ พร้อมฟังก์ชั่นการอยู่อาศัยที่ตอบโจทย์ความต้องการของคนรุ่นใหม่ สามารถใช้ทุกพื้นที่ได้อย่างคุ้มค่าและง่ายต่อการบำรุงรักษาในอนาคต วางแผนเปิดพรีเซลวันที่ 3 มิถุนายน 2566 นี้แล้วด้วยน้า
Tag :
“ได้วิวแม่น้ำ สวยขนาดนี้เลยรึนี่?!“ เป็นความรู้สึกของผมตอนที่ขึ้นไปชั้น 38 วิวสวยแบบไม่มีอะไรมาบดบังเลย มีมุมที่เห็นสวนเบญจกิติด้วย
สำหรับผมแล้ว BTS สถานี "ห้าแยกลาดพร้าว" เป็น สถานี Interchange กับ MRT ที่ผมชอบที่สุด และมักจะเป็นทำเลที่ผมแนะนำ ให้คนมาอยู่อาศัยมากที่สุดอันดับต้นๆเลย
มีความท้าทายเล็กๆ กับการเปลี่ยนอดีต ’สถานทูตออสเตรเลีย‘ ให้กลายมาเป็น ‘Luxury Condo’ และ ’Mixed-Use’ ระดับ ’iconic’ ริม ’ถนนสาทร‘
'เกือบหลับ แต่กลับมาได้' จะมีโครงการไหนกันเชียวที่จะเหมาะกับคำนี้ ถ้าไม่ใช่ 'Hyde Riverbay Charoennakorn' (ไฮด์ ริเวอร์เบย์ เจริญนคร)
โครงการใหม่ของ Major ที่แน่มาก แกร่งมาก เพราะไม่หวั่นไหวกับการต้องถูกขนาบข้างโดย Sansiri แบบรั้วชนรั้วเลย!
'dcondo calm Ramkhamhaeng 40' (ดีคอนโด คาล์ม รามคําแหง 40) ก็เป็นอีกโครงการที่ผมบอกเลยว่า คุณจะลืมภาพจำของแบรนด์ดีคอนโดแบบเดิมๆ ไปแทบหมดสิ้น เพราะโครงการนี้ เค้าอยู่ใกล้รถไฟฟ้าถึง 2 สาย ทั้งสายสีส้มและสายสีเหลือง!!!
ไหนใครกำลังจะรีไฟแนนซ์กันบ้าง ใครกำลังผ่อนบ้านอยู่เพลิน ๆ นี่ห้ามลืมเด็ดเลยนะ เพราะหนี้บ้านพอพ้น 3 ปีแรก ดอกเบี้ยจะพุ่งขึ้นแบบก้าวกระโดดเลย
ขออวดว่าผมได้รีวิวหนังสือเล่มนี้ก่อนหนหน้านี้แล้วด้วยนะ อิอิ แต่ที่จริงผมไม่ได้ตั้งใจรีวิวหรอก แต่เป็นคนอ่านหนังสือแล้วชอบ ‘Short Note’ ประโยคดีๆ คมๆ เก็บไว้ แต่ปรากฏว่ามันโดนบาดเยอะมาก จนสามารถเอามาลงในเพจได้เลย
ช่วงนี้ผมชอบเข้าไปดูงานออกแบบของ Foster + Partners บ่อยสุดๆ คือรู้สึกได้เลยว่าเราอินกับสไตล์การออกแบบของเค้ามากๆ ซึ่งถ้าใครไม่รู้ว่าเค้าคือใคร Foster + Partners คือบริษัทที่ออกแบบ Apple Store ตรงเซ็นทรัลเวิลด์ นั่นแหละครับ น่าจะพออ๋อกันขึ้นมาบ้างเนอะ
ยุคนี้ใครเค้าเที่ยวต่างประเทศกัน คนรวยเค้าเที่ยวนอกโลกครับ!
Apple Store นี่ไม่ว่าจะไปเปิดสาขาที่ไหน ก็สามารถกลายเป็นแลนด์มาร์คของที่นั้นๆ ได้ตลอด ล่าสุดเค้าเพิ่งเปิดสาขาใหม่ที่ประเทศมาเลเซีย ไปหมาดๆ เมื่อวันที่ 22 มิถุนายน ที่ผ่านมานี่เอง ซึ่งนี่เป็นสาขาแรกของมาเลเซีย
เดือน 7 กำลังจะผ่านพ้นอีกแล้วนะครับ ตอนนี้อากาศกำลังชุ่มฉ่ำแบบสุด ๆ ไปเลย ซึ่งหลายเดือนที่ผ่านมามีสัญญาณว่าดอกเบี้ยแบบคงที่เริ่มกลับมาแล้วนะ