โอกาสที่จะได้มี "บ้านเดี่ยว" ในฝัน ในราคาเริ่มแค่ 8.99 ล้านบาท* มาแล้วครับ!!
กับโครงการ "Nirvana ELEMENT บางนา กม.12" จากทาง Nirvana "THE UNVEILING OF THE NEW SERIES"
อยู่เส้น "บางนา-ตราด" กม.12 ใกล้สะพานกลับรถ ทางด่วนบูรพาวิถี และวงแหวน เข้าออกเมืองสะดวกสุดๆ
ขับไป “Att U Park” Community Mall ที่มี Starbuck , Foodland แค่ 1 นาที!
ออกแบบบ้านสไตล์นอร์ดิกสวยๆ มี ช่องแสง และลมธรรมชาติ เข้าถึงในทุกพื้นที่ของบ้าน
พื้นที่ส่วนกลางครบครัน ที่ตอบรับทุก Generation มีพื้นที่สีเขียวขนาดใหญ่ สูดออกซิเจนได้เต็มปอด พร้อม สระว่ายน้ำ , ฟิตเนส , Playground , Street Basketball
ส่วนใหญ่ "บ้านเดี่ยว" ทำเลระดับนี้ มักจะค่าตัว 10 ล้านบาทขึ้นไปทั้งนั้นนะ แต่ที่นี่ 8.99 ล้านบาท*เอง เชื่อว่า Sold Out ในอีกไม่นานแน่นอน
"Nirvana ELEMENT บางนา" บ้านที่มีครบทุกองค์ประกอบของชีวิต ออกแบบเฉพาะตัว ให้ความสำคัญกับทุกคนในครอบครัว
มีความเป็นส่วนตัว มุมมองที่กว้างขึ้น พื้นที่ก็มีมากขึ้น อากาศถ่ายเทได้สะดวก ยิ่งไปกว่านั้นยังเป็นบ้านที่ทำให้เราสามารถมองเห็นได้ทั้ง 2 ด้าน มาพร้อมกับช่องแสงจากหน้าต่างที่เยอะกว่าบ้านอื่นๆ
ความที่มี Space ที่แตกต่าง มีช่องแสงและลมธรรมชาติ ทำให้เข้าถึงทุกพื้นที่ของบ้านได้อย่างเต็มที่
และที่ผมชอบคือ "ทุกห้องนอนเป็น Master Bedroom!"
ไทป์บ้านเองก็มีให้เลือกหลายขนาดเลย
แวดล้อมรอบด้านด้วยโรงเรียนชั้นนำทั้งนั้น
ด้วยความเป็นบ้านเดี่ยวบนถนนบางนา-ตราด ทำให้เดินทางสะดวกกว่าใคร
จัดเป็นโครงการหนึ่งที่ครบเครื่องเรื่องต้มยำจริงๆ อยู่บนทำเลศักยภาพสูง สะดวกทุกการใช้ชีวิต ในราคามิตรภาพ
โอกาสดีๆ มีมาให้ถึงที่แล้ว ใครกำลังเล็งบ้านเดี่ยวสไตล์นอร์ดิก โซนสวย หน้าสวน กับข้อเสนอพิเศษที่ดีที่สุด ก็เตรียมตัวได้เลย ของดีมีให้เฉพาะวันที่ 10-11 มิถุนายน 2566 นี้ เท่านั้น* แปลงสวย ราคาดีที่สุด มีจำนวนจำกัดนะ! ย้ำอีกที เริ่ม 8.99 ล้านบาท*เท่านั้น
แนะนำให้รีบลงทะเบียนรับสิทธิพิเศษก่อนใครได้ ที่นี่ เลยครับ!
สอบถามรายละเอียดเพิ่มเติม กับ Personal Assistant ได้ที่ >>
Line Official: https://lin.ee/x43dSKg
Facebook Inbox : m.me/Nirvanafamily
call center : 1787
*เงื่อนไขเป็นไปตามที่บริษัทฯ กำหนด
Tag :
“ได้วิวแม่น้ำ สวยขนาดนี้เลยรึนี่?!“ เป็นความรู้สึกของผมตอนที่ขึ้นไปชั้น 38 วิวสวยแบบไม่มีอะไรมาบดบังเลย มีมุมที่เห็นสวนเบญจกิติด้วย
สำหรับผมแล้ว BTS สถานี "ห้าแยกลาดพร้าว" เป็น สถานี Interchange กับ MRT ที่ผมชอบที่สุด และมักจะเป็นทำเลที่ผมแนะนำ ให้คนมาอยู่อาศัยมากที่สุดอันดับต้นๆเลย
มีความท้าทายเล็กๆ กับการเปลี่ยนอดีต ’สถานทูตออสเตรเลีย‘ ให้กลายมาเป็น ‘Luxury Condo’ และ ’Mixed-Use’ ระดับ ’iconic’ ริม ’ถนนสาทร‘
'เกือบหลับ แต่กลับมาได้' จะมีโครงการไหนกันเชียวที่จะเหมาะกับคำนี้ ถ้าไม่ใช่ 'Hyde Riverbay Charoennakorn' (ไฮด์ ริเวอร์เบย์ เจริญนคร)
โครงการใหม่ของ Major ที่แน่มาก แกร่งมาก เพราะไม่หวั่นไหวกับการต้องถูกขนาบข้างโดย Sansiri แบบรั้วชนรั้วเลย!
'dcondo calm Ramkhamhaeng 40' (ดีคอนโด คาล์ม รามคําแหง 40) ก็เป็นอีกโครงการที่ผมบอกเลยว่า คุณจะลืมภาพจำของแบรนด์ดีคอนโดแบบเดิมๆ ไปแทบหมดสิ้น เพราะโครงการนี้ เค้าอยู่ใกล้รถไฟฟ้าถึง 2 สาย ทั้งสายสีส้มและสายสีเหลือง!!!
ไหนใครกำลังจะรีไฟแนนซ์กันบ้าง ใครกำลังผ่อนบ้านอยู่เพลิน ๆ นี่ห้ามลืมเด็ดเลยนะ เพราะหนี้บ้านพอพ้น 3 ปีแรก ดอกเบี้ยจะพุ่งขึ้นแบบก้าวกระโดดเลย
ขออวดว่าผมได้รีวิวหนังสือเล่มนี้ก่อนหนหน้านี้แล้วด้วยนะ อิอิ แต่ที่จริงผมไม่ได้ตั้งใจรีวิวหรอก แต่เป็นคนอ่านหนังสือแล้วชอบ ‘Short Note’ ประโยคดีๆ คมๆ เก็บไว้ แต่ปรากฏว่ามันโดนบาดเยอะมาก จนสามารถเอามาลงในเพจได้เลย
ช่วงนี้ผมชอบเข้าไปดูงานออกแบบของ Foster + Partners บ่อยสุดๆ คือรู้สึกได้เลยว่าเราอินกับสไตล์การออกแบบของเค้ามากๆ ซึ่งถ้าใครไม่รู้ว่าเค้าคือใคร Foster + Partners คือบริษัทที่ออกแบบ Apple Store ตรงเซ็นทรัลเวิลด์ นั่นแหละครับ น่าจะพออ๋อกันขึ้นมาบ้างเนอะ
ยุคนี้ใครเค้าเที่ยวต่างประเทศกัน คนรวยเค้าเที่ยวนอกโลกครับ!
Apple Store นี่ไม่ว่าจะไปเปิดสาขาที่ไหน ก็สามารถกลายเป็นแลนด์มาร์คของที่นั้นๆ ได้ตลอด ล่าสุดเค้าเพิ่งเปิดสาขาใหม่ที่ประเทศมาเลเซีย ไปหมาดๆ เมื่อวันที่ 22 มิถุนายน ที่ผ่านมานี่เอง ซึ่งนี่เป็นสาขาแรกของมาเลเซีย
เดือน 7 กำลังจะผ่านพ้นอีกแล้วนะครับ ตอนนี้อากาศกำลังชุ่มฉ่ำแบบสุด ๆ ไปเลย ซึ่งหลายเดือนที่ผ่านมามีสัญญาณว่าดอกเบี้ยแบบคงที่เริ่มกลับมาแล้วนะ